ไฟหน้า MOON METEOR 200 เป้นอย่างไรบ้างครับ มีท่านใดทดลองใช้แล้วบ้าง ^^

ไฟหน้า MOON METEOR 200 เป้นอย่างไรบ้างครับ มีท่านใดทดลองใช้แล้วบ้าง ^^

โพสต์ โดย RebelX » 20 ม.ค. 2014, 22:18

สวัสดีครับ
ไม่ทราบว่ามีท่านใดได้ทดลองใช้ หรือใช้ MOON METEOR 200 อยู่บ้างครับ
การใช้งานจริงเป็นอย่างไร ประทับใจไหมครับ มีปัญหาอะไรหรือไม่ กำลังสนใจครับ ^^
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รูปภาพ

Re: ไฟหน้า MOON METEOR 200 เป้นอย่างไรบ้างครับ มีท่านใดทดลองใช้แล้วบ้าง ^^

โพสต์ โดย silstar » 21 ม.ค. 2014, 09:22

สว่างมากครับ แรงดี ก่อนซื้อลองเปิดเทียบกับ knog แล้วเลยเอาตัวนี้

ปกติผมเล่นไฟฉาย tactical ด้วย

แต่ใช้มาประมาณ 3 เดือน ยังไม่รู้ว่าระยะยาวจะเป็นยังไงครับ

Re: ไฟหน้า MOON METEOR 200 เป้นอย่างไรบ้างครับ มีท่านใดทดลองใช้แล้วบ้าง ^^

โพสต์ โดย Yajokkung » 21 ม.ค. 2014, 11:35

ยังไม่ปัญหาอะไรครับ สว่างดี เบาด้วย แต่อยากให้สายรัดยาวกว่านี้อีก
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg

โพสต์ โดย chong » 22 ม.ค. 2014, 10:47

moon เทียบกับ ตาแมวรุ่น 620 และ625 nano ความสว่างอะครับไหนดีกว่า

โพสต์ โดย RebelX » 23 ม.ค. 2014, 22:57

ใช้ร่วมกับแบทสำรองของโทรศัพท์ได้ไหมครับ แบบว่าเสียบไฟไปเปิดใช้ไปด้สย ^^

Sent from my LG-D802 using Tapatalk

โพสต์ โดย aml2uss » 24 ม.ค. 2014, 22:20

1.ต้องระวังเรื่องปุ่ม ถ้ากดแบบเอาปลายนิ้วจิกมันจะยุบนะครับ (แต่ใช้ เข็ม/กิ๊บติดผม/ก้านต่างหู หรืออะไรก็ได้ที่มันแทงเข้าไปแล้วงัดได้ไม่หักคา งัดให้กลับเป็นปกติได้ครับ)

2.สายรัดสั้นไปนิด

3.แบตหมดง่ายไปหน่อย

4.สว่างเกินไป หันกลับไปมองหาแฟนแล้วแสบตา :P

โพสต์ โดย iNutty » 06 ก.พ. 2014, 14:09

ผมใช้ตัวนี้อยู่ สว่างสะใจมาก เสรียแต่แบตหมดเร็วไปนิดส์ แต่โดยภาพรวมแล้วดีจริงๆครับ :lol:

โพสต์ โดย tsuneonoi » 06 ก.พ. 2014, 17:49

iNutty เขียน:ผมใช้ตัวนี้อยู่ สว่างสะใจมาก เสรียแต่แบตหมดเร็วไปนิดส์ แต่โดยภาพรวมแล้วดีจริงๆครับ :lol:

แบตอยู่ได้ประมาณกี่ ชม. หรอครับ

กำลังสนใจเหมือนกัน

ผมไปเปิดเว็ปของ moon เห็นมีอีกรุ่น Meteor 200s ไม่รู้ว่าต่างกับรุ่น Meteor 200 ยังไง

มีใครทราบมั้ยครับ
Someone is worth melting for ..

โพสต์ โดย d_nim » 13 ก.พ. 2014, 10:01

ผมใช้อยู่ครับ ใช้ดีสว่างดีครับ มีลูกเล่นพอสมควรเลย ผมว่าก็คุ้มค่าเงินดีนะครับ

โพสต์ โดย tsta88dx » 15 ก.พ. 2014, 00:25

tsuneonoi เขียน:
iNutty เขียน:ผมใช้ตัวนี้อยู่ สว่างสะใจมาก เสรียแต่แบตหมดเร็วไปนิดส์ แต่โดยภาพรวมแล้วดีจริงๆครับ :lol:

แบตอยู่ได้ประมาณกี่ ชม. หรอครับ

กำลังสนใจเหมือนกัน

ผมไปเปิดเว็ปของ moon เห็นมีอีกรุ่น Meteor 200s ไม่รู้ว่าต่างกับรุ่น Meteor 200 ยังไง

มีใครทราบมั้ยครับ

เปิดโหมดไฟปกติ ๕๐ ลูเมน อยู่ได้นานสุด ๘ ชั่วโมง
ถ้าเล่นโหมดเต็มที่เลย ๒๐๐ ลูเมน ปั่นจบทริป กลับบ้านให้ชาร์จเลย เพราะอยู่ไม่ถึง ๒ ชั่วโมง

ลองเทียบสเป็ครายละเอียดแล้ว เหมือนว่าจะต่างกันแค่สีนะครับ
(ถ้าดูรายละเอียดจากเว็บอย่างเดียวบอกความต่างได้แค่นี้แล ต้องลองโทรถามผู้นำเข้า)
วิธีการซื้อขาย
ขอเป็นการนัดพบในพื้นที่กรุงเทพมหานคร (ผมอยู่แถวสะพานพุทธ)
ผู้ใดต้องการขายของข้างต้นโปรด pm

โพสต์ โดย tsta88dx » 15 ก.พ. 2014, 00:27

ความคิดเห็นส่วนตัว
สว่างดี แต่ควรเลี่ยงส่องตรง ๆ เข้าระดับสายตา
ไม่งั้นอาจโดนรถวิ่งสวนด่าบุพการีได้ เพราะหมั่นไส้ไฟสว่างกว่ารถยนต์เขา
วิธีการซื้อขาย
ขอเป็นการนัดพบในพื้นที่กรุงเทพมหานคร (ผมอยู่แถวสะพานพุทธ)
ผู้ใดต้องการขายของข้างต้นโปรด pm

ภาพประจำตัวสมาชิก
ooat.ks
0909349855LINE ID:ooat.ks

โพสต์ โดย ooat.ks » 07 มี.ค. 2014, 09:18

200กับ200sน่าจะต่างกันที่รูปร่างกับวัสดุครับ 200น่าจะดีกว่า
LINE ID : ooat.ks

โพสต์ โดย dewmilknut » 06 เม.ย. 2014, 16:16

ตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับเนี่ยยย
...Ribbee Ukulele paradise...
...I Love Ukulele...
...SUBARU carclub...
@@@@@@สินค้าซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืน@@@@@