ซ่อม/คืนชีพไฟหน้า CATEYE NANO SHOT แบตเสื่อม

ซ่อม/คืนชีพไฟหน้า CATEYE NANO SHOT แบตเสื่อม

โพสต์ โดย peachza » 14 ม.ค. 2017, 21:17

สำหรับเพื่อนนักปั่นที่ใช้cateye nano shotตัวไฟดวงเดียวมานาน ไฟก็ยังดีแต่แบตดันมาเสื่อมจะทิ้งก็เสียดายแต่ไม่รู้จะซ่อมยังไง หาอะไหล่ทำตามรูปได้เลยน่ะครับ ง่ายนิดเดียว^^
แต่ถ้าไม่แน่ใจส่งมาให้ซ่อมก็ได้คิดราคากันเองครับ
เครื่องมืออะไหล่พร้อมทำแปร้บเดียว

เท่าถ่านก้อนเดิมใส่เข้าช่องพอดี

ชาร์จไฟเข้าเต็มตัด

แบตใหม่ไฟเต็ม เปิดไฟตูดไม่แดง
.
> > > เป็นเรื่องจริงไม่มีอะไรสามารถพัฒนาสถิติในการเเข่งขันได้ดีเท่ากับการฝึกซ้อมอีกแล้ว < < <

Re: ซ่อม/คืนชีพไฟหน้า CATEYE NANO SHOT แบตเสื่อม

โพสต์ โดย photong » 23 ม.ค. 2017, 13:44

ผมรุ่น 2 ดวงน่ะซิครับ ยังหาแบตเทียบไม่ได้เลย พอจะมีแนะนำมั้ยครับ
แนบไฟล์