แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

รูปประจำตัวสมาชิก
NIGHTRIDER30K
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 4 4 5 0 4 4 5 4
team: ไปคนเดียว มาคนเดียว ว่องไว ว่องไว ไม่ไปไกล ไม่กลับดึก สว่างสดใส ปลอดภัยด้วยรถไฟฟ้า มาหานะเธอ ....ไปกับก๊วนขาอ่อนลั๊นลา ก็ปั่นไปกินไป อ้วนมันฉันรักเธอ รักนะจุ๊บจุ๊บ
Bike: MERIDA MATT5, MERIDA MATT5, MERIDA MATT 40 ดำๆเขียวๆ(DEORE), MERIDA TFS 500-D ขาวๆแดงๆ(XT), Mini JAVA, KHS F20-451

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K »

tayya เขียน:วันนี้คิดว่าเห็นคุณเชอรีปั่นอยู่ในสยามสแควร์ตอนเที่ยงกว่าๆ
ใช่หรือเปล่าครับ (ไม่แน่ใจเพราะไม่เห็นไฟ)
ใช่คะกำลังจะกลับบ้าน ปั่นทะลุมาจาก สภากาชาด แวะไปบริจาคโลหิตซักนิดหนึ่ง เลือดบ้าพลังมันเยอะ เอาออกไปซัก 450ซีซี เบาตัวสบายดี วันนี้ขี่น้องเมอร์สีดำMATT40ไป เพราะน้องขาวอวบติดไฟเต็มแผงตั้งแต่เมื่อคืน ขี้เกียจแกะ วันนี้ไปไปบริจาคโลหิตแก้เคล็ดนิดหนึ่ง

รู้สึกไม่ค่อยดีช่วงนี้คงมีเจ้ากรรมนายเวร หกล้ม น้ำร้อนลวก รถล้มกลิ้งๆๆๆๆ และเมื่อคืนโดนรถเฉี่ยวเต็มๆที่แยกภูเขาทอง กำลังจะไปเยาวราชทานเข้ากับแก๊งค์ขาอ่อน ....วิ่งขึ้นจากถนนดินสอมากัน4หน่วย เลี้ยวขวามาออกภูเขาทอง เพื่อตรงไปถนนมหาชัย(ปรกติเราจะรั้งท้ายเสมอ บังเอิญวันนี้ไม่มีคนรู้ทางเราก็เลยต้องนำ) ระหว่างกำลังจะข้ามแยกก็มีรถไร้สติ(สมาธิและปัญญา)อยู่เลนขวาเห็นๆวิ่งอย่างเร็วมาปาดหน้าเราเพื่อเลี้ยวซ้าย (ฟายจริงๆ) ตามมาด้วยเสียงอะไรก็ไม่รู้ รู้แต่ดังมากๆ แล้วก็เสียงพี่ในกลุ่มที่ขี่ตามมาไม่ไกลตะโกนด้วยความตกใจ "....เ......ช......อ......รี่......." ฮาฮา เสร็จแล้วเรา ตายแน่ๆ รถมันเฉี่ยวเรานี่หว่า ดังตึงๆๆๆ ใจนึกว่าตายแน่ๆวันนี้จะล้มท่าไหนดี ......ไม่ยักกะล้มเหออออออะ ไม่รู้ว่ารอดมาได้ไงเพราะเหมือนว่าถูกล้อหลังเกี่ยวไปแล้วน้า (มันชวนแต่เราไม่อยากไปด้วย ฮาฮาฮา อารมณ์เสีย) .....ยังไม่ทันได้ตั้งสติเลื้อยไปเลื้อยมาอยู่ ไอ้รถแท๊กซี่จากถนนมหาชัยก็วิ่งตรงเข้ามาจะเลี้ยวขวาอีก โอ๊ยตายแน่ๆ ขนาดรถฝั่งตรงข้ามได้ยินเสียงตึงๆๆ ยังเบรคไม่กล้าข้ามมา มีไอ้แท๊กซี่คันที่ว่าเนี่ยพุ่งมาอย่างเร็ว น่ากลัวที่สุด อาศัยเลี้ยงตัวบนจั๊กกะยานได้ดี เลยรอดมาได้มั๊ง โม้อีกแล้ว น่าหมั่นไส้(จริงๆแล้วไม่เกี๋ยวหรอกคะ พูดให้ขำๆ) .........สาบานว่าไม่รู้เหมือนกันว่ารอดมาได้ยังไง คนขี่ตามมายังว่าไม่น่าจะรอด เหมือนพระเจ้ามาช่วยไม่ให้ล้มและหลบได้จริงๆ อันนี้รู้สึกได้ถึงสิ่งศักดิสิทธิที่สุด เพราะโดนเต็มๆถึงเสียงดังลั่นถนนขนาดนั้นไม่น่าจะมายืนยิ้มได้เลย .........อันนี้คงต้องยกให้ผลบุญของการสวดมนต์ ภาวนา ทำบุญและทำทาน แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรแล้วกัน งานนี้บอกได้คำเดียว .....เฮงมากมากกกกกกก
(ไม่ได้ห้อยพระอะไรคะ มีฮู้สีแดงของไต่ฮงกง และเหรียญอริยสัจ4อีกเหรียญแค่นั้น)

น้องที่ขี่รถพับBROMPTONว่า ถ้าเป็นเค้าคงจะลงไปนอนกลางถนนแล้ว เค้าขี่อยู่ท้ายสุดของกลุ่มและเห็นรถคันนี้ขับมาเลนขวานึกว่าจะตรงไปเหมือนเรา รู้อีกที่พี่รี่ก็โดนไปซะแล้ว เรามากัน4คันแทนที่เค้าจะรอต่อท้ายเพื่อเลี้ยวซ้าย ใจร้อนมาปาดหน้าทำไม ไม่เข้าใจ ไม่กี่วินาทีเอง ...เฮอะๆๆๆ ขายังไม่หายสั่นเลย วันนี้ปั่นไปสภากาชาดก็มุดๆๆๆๆอย่างเดียว รู้สึกไม่ค่อยดีกับถนนใหญ่เท่าไร

ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้สึก ...รู้แล้วว่าทำไม มีแต่คนห่วงใยเวลาบอกว่าขี่จักรยาน เราระวังแทบตายติดไฟรอบคัน มาเจอไอ้บ้าโรคจิตซักคนไฟ16ดวงไม่มีความหมายเลย เรารถเล็กรักษากฎจราจรเสมอ มาเจอรถใหญ่นิสัยแบบนี้เราไม่มีทางสู้เลยนะ .........เซ็งชีวิต โช๊คขาวๆกับดุมล้อและบันไดมีแผลเลย ....แต่ก็ดีใจที่ไม่เจ็บตัว ตกใจพอควร!!!!!

ก็เลยไปเอาเลือดออกแก้เคล็ดนิดหนึ่ง ......จริงๆก็คือตั้งใจไว้อยู่แล้วเพราะครบกำหนดมาสองสามเดือน ก็เลยถือโอกาสไปซะเลยคะ

ดีใจที่จำกันได้นะคะ ไม่รู้ว่าเคยไปทริปด้วยกันหรือเปล่าคะ
แก้ไขล่าสุดโดย NIGHTRIDER30K เมื่อ 27 ก.พ. 2010, 18:28, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=147635
ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

กระทู้คนมีไฟ
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203
มีอะไรดีๆซ่อนไว้มากมายจ๊ะ
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

ดีใจจริงๆครับที่คุณเ้ชอรี่ไม่เป็นอะไร นี่ถ้าจำทะเบียนมันได้แจ้ง จส. ๑๐๐ ให้เรียกตำรวจมาตามจับได้เลยนะครับเนี่ย คนอะไรเห็นแก่ตัวจริงๆ :evil:
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปคนเดียว มาคนเดียว ว่องไว ว่องไว ไม่ไปไกล ไม่กลับดึก สว่างสดใส ปลอดภัยด้วยรถไฟฟ้า มาหานะเธอ ....ไปกับก๊วนขาอ่อนลั๊นลา ก็ปั่นไปกินไป อ้วนมันฉันรักเธอ รักนะจุ๊บจุ๊บ
Bike: MERIDA MATT5, MERIDA MATT5, MERIDA MATT 40 ดำๆเขียวๆ(DEORE), MERIDA TFS 500-D ขาวๆแดงๆ(XT), Mini JAVA, KHS F20-451

มาดมะขาม เขียน:ดีใจจริงๆครับที่คุณเ้ชอรี่ไม่เป็นอะไร นี่ถ้าจำทะเบียนมันได้แจ้ง จส. ๑๐๐ ให้เรียกตำรวจมาตามจับได้เลยนะครับเนี่ย คนอะไรเห็นแก่ตัวจริงๆ :evil:
ขอบคุณคะที่ห่วงใย ก็อยู่ในอารมณืตกใจกันทั้ง4คัน ไม่มีใครมองทะเบียนเลยคะ รู้แต่ว่าเป็นเชฟโรเล็ต ........ไม่เป็นไรคะ บาปกรรมมีจริง ซักวันเค้าจะนึกถึงเหตุการนี้ได้อย่างชักเจน(มั่นใจ) ........WHAT GOES AROUND, COMES AROUND .................ใครทำอะไรก็ได้อย่างนั้น
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=147635
ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203
TimmyTheRock
ขาประจำ
ขาประจำ
team: club-Key (คลับขี่)
Bike: Dr.hon Mu Uno | speed P8 | VISP Fixed gear
ตำแหน่ง: Bangkapi, BKK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TimmyTheRock »

:D คนดีพระคุ้มครองครับ
สัมปะจิฉามิ
tensaru
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814590467
Bike: Trek 4300, Merida TFS-XC 300

โพสต์ โดย tensaru »

อ่านแล้วยังระทึกใจแทนเลยครับ ยังโชคดีนะครับเนี่ยที่ไม่เป็นอะไร อย่างผมนี่เป็นคนขี้กลัวไม่ค่อยกล้าปั่นที่ที่รถเยอะๆเท่าไหร่เลย แต่แถวบ้านผมรถไม่พลุกพล่านมาก แต่สิบล้อเยอะมาก แล้วพวกขับย้อนศรก็เยอะจริงๆขับถนนใหญ่ต้องระวังทั้งซ้ายทั้งขวา ไอเราก็ขับชิดๆขอบแล้วนะ ก็หวังว่าพวกขับรถเมายา หรือหลับในอย่ามาขับใกล้ๆเราเป็นพอ

พูดถึงเมายา เดี๋ยวนี้ยาบ้าระบาดหนักมากมาย น่าเป็นห่วงจริงๆ ยาเสพติดอย่างเดียวมีปัญหาสารพัดตามมากันเพียบ
เณรแอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โรงพยาบาลสกลนคร
Bike: MOSSO
ตำแหน่ง: ร.พ.สกลนคร ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร 47000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เณรแอร์ »

นี่แหละผลของ ผู้มีไฟ---------+เลยพ้นภัย+
ว่ามั้ย พี่เชอร์ :|
BoyMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0222-910
team: Boy'z Bike
Bike: Giant Anthem,Giant XTC A1,Specialized Allez Alu/Carbon
ตำแหน่ง: เด็กดอนเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BoyMTB »

ใครหนอกล้ามาเฉี่ยวพี่สาวเรา.....แจ้ง ตร. จับซ่ะนี่

ไม่ได้เข้าเมืองหลายเดือน ว่าจะแวะไปหาซ่ะหน่อย ขอทำร้านเสร็จก่อนนะพี่
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB
mintamomo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875118434
team: กำลังหาอยู่
Bike: GT OUTPOST(น้องสอง)

โพสต์ โดย mintamomo »

พี่เชอรี่โชคดีเนอะ แต่นี่ขนาดเรา ๆ นักปั่น 2 ล้อระวังกันแบบไม่รู้จะระวังกันยังไงแล้ว พี่ ๆ คนขับ 4 ล้อบางคนเขายังไม่ระวังกับเราเลย เห้อออออ ต้องขอบคุณสติ สมาธิ ความดี และก็สิ่งศักสิทธิ์ที่คอยคุ้มครองพี่รี่นะเนี่ย :D แต่อย่าโทษว่าเป็นคนไทยเลยครับ ไอ้ของอย่างนี้มันเป็นกันทั้งโลก ต่างชาติก็มีเรื่องทำนองนี้นะ แถมหนักกว่าเราอีก ประสบการณ์โดน TAXI ปาดหน้าก็เคยเจอมากับตัวแล้ว หวิดไปนองกองบนถนนเหมือนกัน (ขอบคุณเบรคหลังที่ทำให้เบรคแล้วไม่พุ่ง) ส่วนตัวผมว่ารถบรรทุกเขาขับระมัดระวังกว่าพวกขับ 4 ล้อซะอีก

อีกอย่างก็พวกไม่ชอบเปิดไฟเลี้ยวเวลาจะเลี้ยวเข้าซอยหรือจะชิดขอบจอด อันนี้ก็เห็นบ่อยครับ เซ็งกันไปท่วนหน้า ไม่รู้ว่าจะรีบเลี้ยวไปไหน เปิดไฟให้ระวังซักนิดก็ดี :?

ไหน ๆ ก็ post แล้วก็ขอถามเลยแล้วกัน ใครใช้บันไดยี่ห้ออะไรรุ่นไหนอยู่บ้างครับ อยากทราบข้อดีข้อเสียง ไม่ต้องเอาแพงมากนะครับ ปั่นขำ ๆ ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ กำลังเก็บข้อมุลอยู่ ขอบคุณครับ ^ ^
อยากให้คนไทยปั่นจักรยานแทนขับรถกันเยอะ ๆ
Social Bicycle = สังคมอุดมน้ำใจและไมตรี
kitti365
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891422992
team: "แก๊งลูกหมู" บางแสน
Bike: GIANT R3 & RADAC KUMIKO

โพสต์ โดย kitti365 »

สวัสดีครับพี่เชอรรี่ ถือว่าเป็นโชคดีบนความโชคร้ายนะครับ ถ้าเป็นผมก็คงต้องตกใจแน่ๆครับ ตอนเช้ามืดผมจะปั่นไปแหลมแท่น จะกลัวมากเลยครับ รถ"เข้าซอย"เพราะถ้าเจอรถใจดีก็จะให้เราไปก่อน(ยอมรอ2วิ) แต่ถ้าเจอพวกใจร้อนใจแคบใจ....(2วิก็รอไม่ได้) ก็จะปาดหน้าเราเข้าซอยเราเบรกหน้าทิ่มลงข้างทางยังไงเค้าไมสนใจมาดูหรอกครับ :evil: :evil: :evil: กรรมของรถเล็ก...โดยเฉพาะจักรยานครับ :cry: :cry: :cry: แต่ยังไงผมก็รักในการปั่นจักรยานต่อไปครับ :D :D :D ขอให้พี่เชอรรี่ไม่ได้พบได้เจอเรื่องเเบบนี้อีกต่อไปนะครับ :lol: :lol: :lol:

วันนี้ไปหน้าอมตะ มีร้าน daiso เลยลองเข้าไปหา น้ำมันหล่อลื้น กับแถบสะท้อนแสง เจอแต่น้ำมันครับ เลยถ่ายรูปมาให้คนมีไฟดูกัน :D :D :D
ไฟล์แนบ
DSCF3489-n.jpg (32.9 KiB) เข้าดูแล้ว 264 ครั้ง
ขอเป็นแก๊งลูกหมูตลอดไป
masoon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek6000D

โพสต์ โดย masoon »

โชคดีมากเลย คุณเชอรรี่.... ถ้าไม่ถามว่าห้อยพระอะไรก็ดูจะไม่ครบเครื่อง....

บริจาคเลือดแล้วขี่จักรยาน กลับ ไม่เวียนหัวเหรอครับ ระวัง ๆ นะครับ วันพระใหญ่ ไปทำบุญที่ไหนมากันบ้างหรือเปล่าครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

masoon เขียน:โชคดีมากเลย คุณเชอรรี่.... ถ้าไม่ถามว่าห้อยพระอะไรก็ดูจะไม่ครบเครื่อง....
บริจาคเลือดแล้วขี่จักรยาน กลับ ไม่เวียนหัวเหรอครับ ระวัง ๆ นะครับ วันพระใหญ่ ไปทำบุญที่ไหนมากันบ้างหรือเปล่าครับ
ไปไหว้พระเก้าวัดกับก๊วนขาอ่อน ลั๊นลามาคะ อ่านสรุปทริปน่ารักๆได้ที่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3#p1886053

ไม่ได้ห้อยพระคะ มีฮู้ไต่ฮงกงสีแดงและเหรียญอริยสัจสี่หายาก1เหรียญแค่นั้นคะ พระอยู่ที่ใจเสมอคะ ก็เลยไม่ได้ห้อยพระเลย

ขาประจำ
ขาประจำ

kitti365 เขียน:สวัสดีครับพี่เชอรรี่ ถือว่าเป็นโชคดีบนความโชคร้ายนะครับ ถ้าเป็นผมก็คงต้องตกใจแน่ๆครับ ตอนเช้ามืดผมจะปั่นไปแหลมแท่น จะกลัวมากเลยครับ รถ"เข้าซอย"เพราะถ้าเจอรถใจดีก็จะให้เราไปก่อน(ยอมรอ2วิ) แต่ถ้าเจอพวกใจร้อนใจแคบใจ....(2วิก็รอไม่ได้) ก็จะปาดหน้าเราเข้าซอยเราเบรกหน้าทิ่มลงข้างทางยังไงเค้าไมสนใจมาดูหรอกครับ :evil: :evil: :evil: กรรมของรถเล็ก...โดยเฉพาะจักรยานครับ :cry: :cry: :cry: แต่ยังไงผมก็รักในการปั่นจักรยานต่อไปครับ :D :D :D ขอให้พี่เชอรรี่ไม่ได้พบได้เจอเรื่องเเบบนี้อีกต่อไปนะครับ :lol: :lol: :lol:
วันนี้ไปหน้าอมตะ มีร้าน daiso เลยลองเข้าไปหา น้ำมันหล่อลื้น กับแถบสะท้อนแสง เจอแต่น้ำมันครับ เลยถ่ายรูปมาให้คนมีไฟดูกัน :D :D :D
สวัสดีจ๊ะเดช สบายดีนะ พี่ก็สบายใจดีขึ้นหลังจากได้บริจาคเลือดแก้เคล็ดและปั่นจักรยานไปไหว้พระเก้าวัดกันมาวันนี้ ก็ก๊วนเดิมที่เดชเคยเจอที่วัดอินทร์นั่นแหละจ๊ะ ขาอ่อน ไม่มีขาแรงไปช้าๆไม่รีบร้อน เพราะแพ้แสงแดดกันฮิฮิ

ดีใจได้น้ำมันมาแล้ว ...ที่กทมของหมดเกลี้ยงเลย เซ็งจัง

kitti365
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891422992
team: "แก๊งลูกหมู" บางแสน
Bike: GIANT R3 & RADAC KUMIKO

โพสต์ โดย kitti365 »

ให้ผมซื้อให้ไหมครับ...เห็นเหลืออยู่สามอัน....แล้วเข้ากรุงเทพเมื่อไรผมจะเอาไปให้นะครับ :D :D :D
ขอเป็นแก๊งลูกหมูตลอดไป
ขาประจำ
ขาประจำ

kitti365 เขียน:ให้ผมซื้อให้ไหมครับ...เห็นเหลืออยู่สามอัน....แล้วเข้ากรุงเทพเมื่อไรผมจะเอาไปให้นะครับ :D :D :D
ไม่เป็นไรหรอก พี่ยังมีใช้อยู่จ๊ะ เดี๋ยวของเค้าก็คงมีมาเพิ่มเติมแหละพี่ว่านะ

foxthree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866446386
Bike: Trek 4400

โพสต์ โดย foxthree »

พี่รี่ไม่เป็นไรใช่ป่าวครับ แล้วมีไฟหลุดออกจากรถพี่บ้างหรือเปล่า ... พวกไร้สตินี่แย่จังเลย ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”