สอบถามไฟฉาย 2 รุ่นครับ ระหว่าง extbike pilot v กับ lezyne macro drive ครับ

ตอบกลับ
oldgang
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามไฟฉาย 2 รุ่นครับ ระหว่าง extbike pilot v กับ lezyne macro drive ครับ

โพสต์ โดย oldgang »

พอดีผมกำลังจะซื้อไฟฉายติดรถครับตอนนี้เล็งไว้ 2ยี่ห้อ คือ extbike รุ่น pilot v กับ Lezyne Macro drive ซึ่ง extbike ให้ความสว่างที่ 500 Lumens ส่วน Lezyne ให้ความสวางที่ 400 Lumens ส่วนราคาใกล้เคียงกันครับอยู่ที่ประมาณ 1500 บาท มีพี่ท่านใดเคยใช้ทั้งสองยี่ห้อนี้รบกวนแนะนำด้วยครับว่า มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ และใช้ตัวไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ
stevee321
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK Madone 4.3

Re: สอบถามไฟฉาย 2 รุ่นครับ ระหว่าง extbike pilot v กับ lezyne macro drive ครับ

โพสต์ โดย stevee321 »

เคยใช้ Pilot v ก็สว่างดีครับแต่สำหรับผมมันไม่จบ ผมอยากแนะนำยี่ห้ออื่นมากกว่าที่สว่างและถูกกว่า
ตอนนี้ผมใช้ Finix pd32 turbo สว่างสุด900 Lumens แค่โหมดมิดเดิลแสงก็กระจายกว้างและสว่างกว่าPilot v
ส่วนโหมดเทอโบสว่างป่าแตกสว่างจนไม่เหมาะที่จะเปิดใน กทม.เพราะมันจะแยงตารถที่สวนมาแต่ถ้าออกต่างจังหวัดเหมาะมาก
ส่วนราคาผมได้มา1350รวมขาจับครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: สอบถามไฟฉาย 2 รุ่นครับ ระหว่าง extbike pilot v กับ lezyne macro drive ครับ

โพสต์ โดย pomroland »

Finix pd32 turbo สว่างสุด900 Lumens ....น่าสนใจน่ะครับ ช่วงหลังมีไฟหน้ารถจักรยานจากจีนเข้ามาเยอะมากครับ ผมเห็นอันนึง 1800 Lumens ราคาพันกว่าบาท แถมเริ่มมีตัวเลือกมากขึ้นเรื่อยๆ สว่างสุดๆ ถ้าเอามาใช้ตามท้องถนนใน กทม อาจจะถูกด่าบุพการีได้ แต่ถ้า ตจว คงจะดี :)
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

ไฟฉายจีน ที่ไม่ใช่ยี่ห้อมาตรฐาน หลายตัว ความสว่างมันไม่ได้ตามที่โม้น่ะสิครับ มันเลยถูก
ภาควงจรก็ไม่ดี แต่จะซื้อมาเล่นก็ไม่เสียหายอะไรครับ
นอกจาก Fenix PD32UE(740ลูเมนส์) กับ PD35 2014(960ลูเมนส์) แล้ว
ของ Nitecore รุ่น P12 (950ลูเมนส์) ก็น่าใช้นะครับถูกกว่าด้วย
นี่ผมก็รอสอยตัว P10 รุ่นน้องที่พึ่งออกมาอยู่เหมือนกันดูสเปคแล้วสว่างใช้ได้เลย
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

โพสต์ โดย DNA- »

มาอ่าน ... ใช้แค่มีอยู่ พอแล้วไม่ตาม "จน" :lol:
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

โพสต์ โดย Poldi »

หาจากที่ไหนกันครับ ผมก็สนใจ งบใกล้เคียงอยู่ แต่เท่าที่หามาพร้อมใช้ราคา 2000+ หมดเลยครับ :cry:

ได้ผ่านมาอ่าน ช่วยชี้ลายแทงร้านหน่อยครับ ขอบคุณครับ
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

ota_hay เขียน:ไฟฉายจีน ที่ไม่ใช่ยี่ห้อมาตรฐาน หลายตัว ความสว่างมันไม่ได้ตามที่โม้น่ะสิครับ มันเลยถูก
ภาควงจรก็ไม่ดี
แต่จะซื้อมาเล่นก็ไม่เสียหายอะไรครับ
นอกจาก Fenix PD32UE(740ลูเมนส์) กับ PD35 2014(960ลูเมนส์) แล้ว
ของ Nitecore รุ่น P12 (950ลูเมนส์) ก็น่าใช้นะครับถูกกว่าด้วย
นี่ผมก็รอสอยตัว P10 รุ่นน้องที่พึ่งออกมาอยู่เหมือนกันดูสเปคแล้วสว่างใช้ได้เลย
+1 ครับ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”