รีวิวกล้อง Drift HD ครับ ขออวดหน่อยครับ ^^

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chatchawan101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merridamatt40d

รีวิวกล้อง Drift HD ครับ ขออวดหน่อยครับ ^^

โพสต์ โดย chatchawan101 »

เพิ่งไปถอย Drift HD Ghost มาที่ powerbuy ครับ ขออนุญาติมารีวิวหน่อยว่ามีอะไรบ้าง และภาพนิ่งที่ถ่ายออกมาเป็นยังไง ส่วน VDO ติดไว้ก่อนแล้วกันครับ พอดียังไม่ได้ไปออกทิป
เริ่มจากกล้องมาพร้อมกล่องขนาดกระทัดรัด ภายในกล่องมีอุปกรณ์ครบ แบต สาย usb รีโมท แผ่นปิดกันน้ำ
กล้องตัวนี้ Drift HD Ghost มีหน้าจอมาให้เลยครับ ไม่ต้องซื้อเพิ่ม และสามารถลงน้ำได้เลย หรือกันน้ำได้ในตัว (แต่ต้องใส่แผ่นปิดด้านหลังนะครับ มีมาให้อยู่แล้ว)
รูปภาพ
รูปภาพ

กล้องตัวนี้ไม่ได้เป็นทัสกรีนแบบของ Gopo เป็นแบบปุ่มกด ผมว่าก็ใช้งานง่ายดีนะ เพราะบางทีเวลาใส่ถุงมือแล้วต้องมากดที่หน้ามันไม่สะดวกแบบนี้ก็สะดวกดีเหมือนกัน พร้อมหน้าจอแบบกันรอยขีดข่วนครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

อันนี้เป็นเลนส์กล้องครับ มันหมุนได้ 300 องศาครับ (เกือบรอบ) ไว้ปรับมุมเวลาจะติดกล้องแบบแนวนอน แนวตั้ง หรือกลับหัวครับ โดยดูจากรูป สามเหลี่ยมเล็กเป็นหลัก อันนี้ผมว่าสะดวกดี เวลาตั้งกล้องก็ดูได้เลยที่หน้าจอ
รูปภาพ

เสียบ usb กับไมค์ ด้านหลัง ตัวนี้ชาร์ตผ่าน power bank ได้ด้วยนะครับ
รูปภาพ

มาพร้อมรีโมทครับ รัดที่ข้อมือหรือแล้วแต่ถนัด ชาร์ตผ่าน usb เหมือนกัน
รูปภาพ

ด่านหลังสามารถใช้กับขาตั้งกล้องได้เลย หรือเสียบกับอุปกรณ์เสริมตัวตัวล็อกได้ครับ มีมาให้ในกล้อง
รูปภาพ

โดยรวมก็โอเคครับ ใช่ง่าย เวลาถ่ายกล้องแบบนี้ยังไม่ชินครับ มุมมองมันออกแปลก แต่ก็กว้างดีครับชอบๆ
ฝากได้ซักรูปนะครับ ^^ ถ่ายจาก Drift HD Ghost ชัดดีครับ
รูปภาพ
linebacker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS 8.3/Specialized ALLEZ E5 2014
ตำแหน่ง: ตรัง

Re: รีวิวกล้อง Drift HD ครับ ขออวดหน่อยครับ ^^

โพสต์ โดย linebacker »

ขอทราบราคาหน่อยครับ ทางpmก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: รีวิวกล้อง Drift HD ครับ ขออวดหน่อยครับ ^^

โพสต์ โดย naigod »

...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
สมาชิก
สมาชิก

รีวิว ของฝรั่งภาพชัดมากมาย เดี๋ยวคงต้องลองดูบ้างแล้วครับ
สมาชิก
สมาชิก

ค่าตัว 11990 ครับ หลักๆไม่ต้องซื้อหน้าจอกับ กรอบกันน้ำเพิ่ม แต่ถ้าจะลงน้ำลึกซื้อ housing เพิ่มกันน้ำได้ 60 เมตร
แต่พวกอุปกรณ์ต่อพ่วง ติดแฮนด์ Roll Bar ต้องซื้อเพิ่มครับ
kutpong32
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merrida

โพสต์ โดย kutpong32 »

ขอบคุณครับ น่าสนใจมาก เห็นแล้วอยากจัดซักตัว
Parncc
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09031796xx,09460338xx
team: FTB
Bike: Look,Spe
ตำแหน่ง: Chiangmai Thailand

โพสต์ โดย Parncc »

น่าสนใจมากครับ ราคาเป็นมิตรกับกระเป๋ามากกว่า Gopro เยอะเลย
Cafe'Woodhouse.
facebook.com/CafeWoodhouse
quartermaster
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814545811
Bike: MTB

โพสต์ โดย quartermaster »

ตัวนี้ ถ้าเอาไปเปรียบเทียบกับ Sony Action Cam HDR-AS30V
มันมีข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้างครับ
มีใครเคยใช้ ของ Sony ตัวนี้มั้ย ครับ
สมาชิก
สมาชิก

เทียบกับ sony ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองเอาสเปคไปดูก่อนได้ครับ
รูปภาพ

รูปจาก www.facebook.com/DriftinnovationThailand
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Tdf »

อ่านสเป็คใช้เมมได้แค่ 32GB ก็ไม่เอาแล้วครับ ออกทริปเกิน 100 โลใช้เวลามากกว่า 3 ชม. ไม่พอแน่นอน จะให้พกเมมสองอันคอยเปลี่ยนก็มีค่าเท่ากับต้องคอยเปลี่ยนแบตตอนหมดนั่นแหละครับ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

Air Pro ก็น่าสนใจน่ะครับ มีใครใช้บ้างอยู่รึป่าว ขอเสียงด้วยครับ ว่าใช้แล้วเป็นไงมั่ง
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

Drift HD กับ HD Ghost ไม่เหมือนกันหรือครับ เห็นมีรีวิวเปรียบเทียบ
ขวด

The Power Of Slow Ride
pondpondha
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pondpondha »

Dhandranunda เขียน:

Drift HD กับ HD Ghost ไม่เหมือนกันหรือครับ เห็นมีรีวิวเปรียบเทียบ
ไม่เหมือนกันนะครับ ตอนนี้มีรุ่น Drift HD Ghost และ Ghost-S เป็นรุ่นที่ขายอยู่ในตลาดปัจจุบันครับ
ไฟล์แนบ
HD vs S.jpg
HD vs S.jpg (417.94 KiB) เข้าดูแล้ว 8300 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”