สอบถามเกี่ยวกับการใช้ถ่ายวิดีโอ+ความเร็ว+แผนที่

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน

Re: สอบถามเกี่ยวกับการใช้ถ่ายวิดีโอ+ความเร็ว+แผนที่

โพสต์ โดย woodyvuth » 20 พ.ย. 2013, 09:10

ปักไว้... :mrgreen:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

Re: สอบถามเกี่ยวกับการใช้ถ่ายวิดีโอ+ความเร็ว+แผนที่

โพสต์ โดย hengheng2 » 23 ธ.ค. 2013, 16:37

;)
ปั่นที่ ถนนสายใยรักตอนเย็น แทบทุกวัน ใครเจอทักได้ ไม่กัด
ปั่นเที่ยวเป็นส่วนใหญ่ ปั่นเพื่อเปิดสังคม รู้จักมิตรภาพใหม่ๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน

โพสต์ โดย TangTom » 17 ก.พ. 2014, 02:13

:mrgreen: น่าสนใจมากครับ // หากล้องก่อน ^^
อยากออกไปขี่จักรยานนนนนน ~~~~~~ //

เจอกันทักทายกันได้นะครับ

โพสต์ โดย Pluby » 18 ก.พ. 2014, 19:57

อ้อ เค้าทำกับอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ :D :D :D

โพสต์ โดย Tok_mtb » 04 ก.ค. 2014, 23:36

noomyaun เขียน:
Tdf เขียน:ไม่มีไมล์ garmin ก็ใช้สมาร์ทโฟนอะไรก็ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็น android หรือ iphone แล้วเปิดโปรแกรมพวก tracking เช่น endomondo หรือ strava หรือ runtastic ให้มันบันทึกข้อมูลเส้นทางไป เสร็จแล้วอัพโหลดขึ้นเว็บแล้วให้มัน export ออกมาเป็นไฟล์ .tcx

มีโปรแกรม dashware ดาวน์โหลดลงมาแล้วใช่ไหมครับ ก็ใช้โปรแกรมเปิดไฟล์วิดิโอ แล้วอีกอันก็เปิดไฟล data ตามลูกศรที่ Data Field(s) ขึ้นมา แล้วเปิดแท็บ Synchronization เพื่อปรับตำแหน่งข้อมูลตำแหน่ง,ความเร็วของ gps บนแผนที่ให้ตรงกับตำแหน่งของภาพในคลิปวิดิโอ ตรงนี้ต้องใช้เวลาหน่อย เสร็จแล้วเลือกช่วงเวลาคลิปที่ต้องการ แล้วสร้างวิดิโอด้วย File > Create Video ลองทำดูครับ

รูปภาพ

เป็นความรู้จริงๆครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย เสือหัวเวียง » 05 ก.ค. 2014, 08:32

นอกจาก dashware แล้ว มีตัวไหนที่ใช้ฟรีบ้างครับ มีแบ่งปันให้ใชัไหมครับ ขอบคุณครับ
ชมรมจักรยานเวียงป่าเป้า http://www.facebook.com/wiangpapaobike

โพสต์ โดย Tdf » 05 ก.ค. 2014, 09:41

เสือหัวเวียง เขียน:นอกจาก dashware แล้ว มีตัวไหนที่ใช้ฟรีบ้างครับ มีแบ่งปันให้ใชัไหมครับ ขอบคุณครับ

ลองดูนี่ครับ viewtopic.php?f=773&t=921569

โพสต์ โดย ibomb » 14 ส.ค. 2014, 22:20

ปักด้วยคนครับ เผื่อสักวันจะทำบ้าง
เห็นทางราบเป็นลม เห็นภูเขา... ลงไปนอน

โพสต์ โดย CNC » 14 ส.ค. 2014, 23:02

แจ่มครับ :mrgreen:
Across The World Between U and I....Memory Will Not Die But Pain is Ephemeral...