แนะนำวิธีใช้งานโปรแกรม Garmin Virb Edit สำหรับใส่กราฟฟิกความเร็ว รอบขา HR ลงในวีดีโอ

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
Kindaichi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB GT , Road Giant , Fixed Meadow

แนะนำวิธีใช้งานโปรแกรม Garmin Virb Edit สำหรับใส่กราฟฟิกความเร็ว รอบขา HR ลงในวีดีโอ

โพสต์ โดย Kindaichi »

จากคลิปก่อนที่ได้แนะนำกล้อง Garmin Virb กันไปแล้วนะครับ คราวนี้จะมาแนะนำวิธีใช้งานโปรแกรมตัดต่อของกล้อง Garmin Virb ชื่อ Virb Edit ซึ่งเป็นโปรแกรมฟรีจาก Garmin เราสามารถใช้ใส่ Graphic overlay แสดงเลขความเร็ว รอบขา อัตราการเต้นของหัวใจ และอื่นๆได้ครับ

ที่สำคัญ มันไม่ได้จำกัดอยู่แค่การใช้กับกล้องของ Garmin เท่านั้น เราสามารถใช้ร่วมกับฟุตเทจที่ถ่ายมาจากกล้องยี่ห้ออะไรก็ได้ ใช้ร่วมกับไฟล์ GPX จากตัว GPS ยี่ห้ออื่น หรือจากโปรแกรมใน Smartphone ได้ด้วยเช่นกัน

Bike For Health
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: แนะนำวิธีใช้งานโปรแกรม Garmin Virb Edit สำหรับใส่กราฟฟิกความเร็ว รอบขา HR ลงในวีดีโอ

โพสต์ โดย Bike For Health »

เทียบการตัดต่อภาพ Virb vs Virb Elite ตัวใหนสะดวกกว่าครับ
เข้าใจว่า Virb Elite จะแม่นยำกว่าหรือเปล่าครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ
bom66
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 027499711
team: bzc
Bike: เสือหมอบgt
ติดต่อ:

Re: แนะนำวิธีใช้งานโปรแกรม Garmin Virb Edit สำหรับใส่กราฟฟิกความเร็ว รอบขา HR ลงในวีดีโอ

โพสต์ โดย bom66 »

เจ๋งอ่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”