Android: ใช้ Strava หรือ Endomondo ดีกว่ากันครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
tlefcb
ขาประจำ
ขาประจำ

Android: ใช้ Strava หรือ Endomondo ดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย tlefcb »

สองโปรแกรมนี้มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Android: ใช้ Strava หรือ Endomondo ดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย Tdf »

strava จัดอันดับสถิติการปั่นในแต่ละเส้นทางเก็บไว้ได้ดีกว่า ปั่นคนเดียวก็ได้ ส่วน endo ถ้ามีกลุ่มปั่นจะมี challenge เยอะสร้างง่าย แข่งขันกันจัดอันดับในกลุ่มเพื่อนได้ง่าย
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: Android: ใช้ Strava หรือ Endomondo ดีกว่ากันครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

โหลดมาลองใช้ทั้งสองแอพจะโอเคมั้ยครับ เผื่อทดสอบแล้วชอบใจอันไหนก็เก็บไว้
ขวด

The Power Of Slow Ride
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

กลุ่มผมชอบ Strava มากกว่า แต่กลุ่มเพื่อนอีกกลุ่มชอบ Endomondo มากกว่า
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
chaoha
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ฺBianchi Lupo (2015), Trek Madone 3.1 (2014), Trek 3900 (2014), Strida LT (2013), Trek 1.1 (2012) & Wachsen Angriff

โพสต์ โดย chaoha »

ใช้ทั้งสองอย่างมาหลายปีแล้ว แต่อยากให้ลอง Wahoo Fitness ดูครับ ดีกว่าทั้งคู่ และ share ไปยัง strava, garmin,... ได้เลย (แต่ยังไป endo ไม่ได้)

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk
FinalB
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย FinalB »

สตาวาดีครับเรื่องกิจกรรม มีอะไรให้ทำเยอะปั่นแข่งกับเงาคนอื่นได้ทำลายสถติเหมือนเล่นเกมส์
ส่วนเอนโดมอนโดผมชอบที่มันทำเส้นทางเองแล้วไม่เอ๋อเหมือนสตาวา
xiaohuang
สมาชิก
สมาชิก
team: 龙凤
Bike: 福玛特 (公路车)
ตำแหน่ง: 曼谷

โพสต์ โดย xiaohuang »

เคยใช้แต่ endo
รู้สึกสะดวกมากครับ
"know thyself
and nothing in excess
seal_lee
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya Federal T, Rit

โพสต์ โดย seal_lee »

sport tracker ก็ดีนะครับ ไม่ต้องต่อ net
tonraks
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639655649
team: Lampang Roadrunner

โพสต์ โดย tonraks »

ผมใช้ Runtastic เป็นตัวจับคับ แล้วค่อยโหลดไฟล์จากเวบไปลง Starva อีกที ที่ใช้ Runtastic จับเพราะว่ามันบอกความเร็วตลอดเส้นทางเป็นเส้นสี ส่วนเอาไปลง Starva เอาไว้อวดเพื่อนคับ :D
"คนโดนทิ้งพูดอะไรมากไม่ได้ ส่วนคนที่ทิ้งกันไปมีใหม่(ทันที)พูดยังไงก็ถูกเสมอ"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”