สอบถามท่านที่ใช้ Garmin connect

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง

สอบถามท่านที่ใช้ Garmin connect

โพสต์ โดย jimmy524 » 26 ก.ย. 2014, 19:57

ไม่ว่าจะเป็น App ในโทรศัพท์ หรือใน PC นะครับ

คือผมอยากจะเปลี่ยน ความสูงของตัวเอง เป็น เซนติเมตร จากเดิม เป็น ฟุต
และ นน. เป็น กิโลกรัม จากเดิมเป็น ปอน

เปลี่ยจาก ไมล์ ให้เป็น กิโลเมตร

สามารถทำได้ไหมครับ

มือใหม่ Garmin ขอคำแนะนำด้วยครับ
ปั่นไปเถอะ.... จะถูกจะแพง ก้ต้องออกแรงปั่น

แต่ถ้ามีตังค์ก้อยากจะเล่นของแพง

Re: สอบถามท่านที่ใช้ Garmin connect

โพสต์ โดย TECH » 26 ก.ย. 2014, 20:48

ไปที่ home --- setting --- personal information ---measurement unit เปลี่ยนค่าเป็น metric
ท้องทะเลสีคราม

Re: สอบถามท่านที่ใช้ Garmin connect

โพสต์ โดย jimmy524 » 27 ก.ย. 2014, 08:02

TECH เขียน:ไปที่ home --- setting --- personal information ---measurement unit เปลี่ยนค่าเป็น metric

ขอบพระคุณมากครับผม
ปั่นไปเถอะ.... จะถูกจะแพง ก้ต้องออกแรงปั่น

แต่ถ้ามีตังค์ก้อยากจะเล่นของแพง

โพสต์ โดย kong ps » 08 ต.ค. 2015, 06:30

ในโทรศัพท์ต้องแก้ให้เป็น เมตริกด้วยนะ