เชื่อมต่อ garmin edge 510 heart rate ไม่ได้

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

Moderator: seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm

Re: เชื่อมต่อ garmin edge 510 heart rate ไม่ได้

โพสต์ โดย pasalid » 03 ส.ค. 2015, 17:05

เพิ่งเจอปัญหานี้เหมือนกันเลย เซิชมาเจอวิธืแก้ไขที่กระทู้นี้ ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้ได้แล้ว :D :D

Re: เชื่อมต่อ garmin edge 510 heart rate ไม่ได้

โพสต์ โดย uninter » 14 ต.ค. 2015, 11:08

ปักๆๆครับ กำลังมีปัญหาอยู่เลยครับ

โพสต์ โดย suteee » 15 ม.ค. 2016, 11:57

เข้ามายืนยันครับ ได้ผลจริง

โพสต์ โดย Ten-Ten » 04 ก.พ. 2016, 13:20

tasamalee เขียน:การเปลียนแบตของระบบAnt+
วิธีที่ 1
1. ให้ถอดถ่านออกเพื่อให้คลายประจุสัก 5 นาที
2. set ให้การจับสัญญาณกับ Heart Rate เป็น No (จากเดิม Yes) แล้วปิดเครื่อง
3. ใส่ถ่านกลับเข้าไปเหมือนเดิมขั้วบวกเป็นบวก ขั้วลบเป็นลบ เอาสายคาดหน้าอก แล้วทำการ Set ให้การจับสัญญาณเป็น Yes แล้วทำการ Search ใหม่ ถ้าสำเร็จก็จะหากันเจอ
ถ้าไม่สำเร็จ ลองวิธีที่ 2
วิธีที่ 2
1. ให้ถอดถ่านออกแล้วกลับด้านถ่านบวกเป็นลบ ลบเป็นบวก จากนั้นทำการคาดหน้าอกให้วงจรไฟฟ้าทำงานสัก 5-10 วินาที (จริงๆ วิเดียวก็เกินพอแต่เพื่อความชัวร์)
2. ทำตามขั้นตอนที่ 2และ3 ของวิธี 1

ตามนี้ครับ ของผมใช้งานได้แล้ว เปลี่ยนมาหลายก้อนไม่เป็น ตอนนี้ปกติแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย chusitLP » 11 ธ.ค. 2017, 20:38

tasamalee เขียน:การเปลียนแบตของระบบAnt+
วิธีที่ 1
1. ให้ถอดถ่านออกเพื่อให้คลายประจุสัก 5 นาที
2. set ให้การจับสัญญาณกับ Heart Rate เป็น No (จากเดิม Yes) แล้วปิดเครื่อง
3. ใส่ถ่านกลับเข้าไปเหมือนเดิมขั้วบวกเป็นบวก ขั้วลบเป็นลบ เอาสายคาดหน้าอก แล้วทำการ Set ให้การจับสัญญาณเป็น Yes แล้วทำการ Search ใหม่ ถ้าสำเร็จก็จะหากันเจอ
ถ้าไม่สำเร็จ ลองวิธีที่ 2
วิธีที่ 2
1. ให้ถอดถ่านออกแล้วกลับด้านถ่านบวกเป็นลบ ลบเป็นบวก จากนั้นทำการคาดหน้าอกให้วงจรไฟฟ้าทำงานสัก 5-10 วินาที (จริงๆ วิเดียวก็เกินพอแต่เพื่อความชัวร์)
2. ทำตามขั้นตอนที่ 2และ3 ของวิธี 1

ผมใช้การ์มิน520 เจอปัญหาไม่ติด เสียเงินซื้อมาใช้ใหม่ สักพักเป็นอีก มาเจอวิธีนี้ ผมทำวิธีที่สองเลยใช้งานได้ สุดยอดมาก ขอบคุณครับ