<<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
รูปประจำตัวสมาชิก
thunnop
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi JAB 29, Cannondale supersix hi-mod, Seven Sola, Cervelo R5 SL

Re: <<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

โพสต์ โดย thunnop »

Function live tracking ผมใช้กับ iphone4 ไม่ได้เลยครับ
แต่ล่าสุดลองใช้กับ android work มากครับ เคยได้ยินมาจากบางท่านเหมือนกันว่าใช้กับ iphone แล้วมีปัญหา
ลองดูจากท่านอื่นๆด้วยนะครับ
PuiMerida
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859125777
team: Merida Thailand by Cyclesport
Bike: Merida Reacto Team, Merida Scultura 9000
ตำแหน่ง: ศรีราชา

Re: <<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

โพสต์ โดย PuiMerida »

ผมใช้ 810 กับ iPhone4 Live tracking ทำงานได้ปกติ ครับ
Merida Thailand by Cyclesport --> Krich Merida Thailand--> Merida Thailand Fanclub
Stumpy
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Stumpy »

ผมใช้510 Live tracking กับ iPhone4S ได้ปกติครับ คนติดตามดูผ่าน iPad ก็เห็นความเคลื่นไหวปกติครับ
Mourinhooo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-9331461
Bike: S-Work New Tarmac
ตำแหน่ง: ต.ท่าเรือ อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี

โพสต์ โดย Mourinhooo »

ไมล์ garmin มันจะแข็งกว่าไมล์ธรรมดาเปล่าครับ
เพราะรอบวงล้อผมตั้งไว้ 2062 อีกคันตั้งไว้ 2103 sigma
พอขี่ไป garminขึ้น 30 sigmaไป 31 นิดๆ ถามของคนในกลุ่มก็ 31-32 กันหมด

เวลาจอดรถเฉยๆ บางทีความเร็วมันขึ้นเองเป็นกันไหมครับ
ผมใช้ 510 fw ตัวล่าสุดครับ
ID Line : Mourinhooo
StoneRoses
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8, Trek Speed Concept 9.9

โพสต์ โดย StoneRoses »

^
ก็คุณตั้งวงล้อไว้สั้นกว่านี่ครับ ความเร็วมันเลยขึ้นต่ำกว่า

ถ้าอยู่เฉยๆ แล้วมีความเร็วขึ้น แสดงว่าไม่ได้ connect กับเซนเซอร์ล้อ ใช้ดาวเทียม และอยู่ในที่ๆ รับสัญญาณได้ไม่ดี เช่นในบ้าน หรือมีตึกสูงบัง ตำแหน่งมันเลยแกว่งๆ ซึ่งเป็นเรื่องปกติครับ
Mourinhooo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-9331461
Bike: S-Work New Tarmac
ตำแหน่ง: ต.ท่าเรือ อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี

โพสต์ โดย Mourinhooo »

StoneRoses เขียน:^
ก็คุณตั้งวงล้อไว้สั้นกว่านี่ครับ ความเร็วมันเลยขึ้นต่ำกว่า

ถ้าอยู่เฉยๆ แล้วมีความเร็วขึ้น แสดงว่าไม่ได้ connect กับเซนเซอร์ล้อ ใช้ดาวเทียม และอยู่ในที่ๆ รับสัญญาณได้ไม่ดี เช่นในบ้าน หรือมีตึกสูงบัง ตำแหน่งมันเลยแกว่งๆ ซึ่งเป็นเรื่องปกติครับ
ขอบคุณมากครับ ที่เคาะกระโหลก :D
ดันไปคิดว่าตัวเลขยิ่งน้อยไมล์ยิ่งอ่อน
ถึงว่าแช่ที่ 35 หัวใจพุ่งเอาๆ :lol:
ID Line : Mourinhooo
third party
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีม มด ยะลา
Bike: Lapierre XELIUS SL

โพสต์ โดย third party »

ของผมใช้ 510 วัดรอบขาตอนปั่นได้ 100 แต่พอปั่นจบ ไปดูมันขึ้นเป็นสองร้อยกว่า :o ทำไงดีล่ะครับ ใครเคยเป็นมั่ง ของผม fw 2.7ครับ ขอบคุณครับ
สู้แค่ดากแหก!!!!
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

มาดูข้อมูล
aday0502
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 2.1

โพสต์ โดย aday0502 »

Garmin 510 ของผม ตัววัดความชัน elevation มันติดลบ ตลอดเลย -15 บ้าง บางที -30 เมตร ผมเพิ่งได้มายังใช้ไม่ค่อยเปน รบกวนถามผู้รูหน่อยครับ ว่าควรจะ setอะไรก่อน ผมลองเช็คจาก google earth ตรงบ้านผมมันสูงกว่าระดับน้ำทะเล3เมตร ครับ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาวัดที่ สุวรรณภูมิติดลบ 50กว่าเมตร
ขอถามเพิ่มครับ ถ้า elevation เพี้ยน ตัว garde ก็จะเพี้ยนด้วยหรือป่าวครับ แลัวถ้าอยู่บนอาคารสูงจะวัดได้หรือป่าวครับ ผม อัพ เป็น 2.7 แล้วครับผม
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

โพสต์ โดย hisoft »

aday0502 เขียน:Garmin 510 ของผม ตัววัดความชัน elevation มันติดลบ ตลอดเลย -15 บ้าง บางที -30 เมตร ผมเพิ่งได้มายังใช้ไม่ค่อยเปน รบกวนถามผู้รูหน่อยครับ ว่าควรจะ setอะไรก่อน ผมลองเช็คจาก google earth ตรงบ้านผมมันสูงกว่าระดับน้ำทะเล3เมตร ครับ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาวัดที่ สุวรรณภูมิติดลบ 50กว่าเมตร
ขอถามเพิ่มครับ ถ้า elevation เพี้ยน ตัว garde ก็จะเพี้ยนด้วยหรือป่าวครับ แลัวถ้าอยู่บนอาคารสูงจะวัดได้หรือป่าวครับ ผม อัพ เป็น 2.7 แล้วครับผม
เท่าที่จำได้ มันมีให้ตั้งนะครับว่าตอนที่ตั้งอยู่ระดับความสูงเท่าไหร่ เหมือนกับ calibrate ค่าเริ่มต้นให้ตรงนั่นเอง (คิดง่ายๆ เหมือนมิเตอร์มันเลื่อนขึ้น - ลงตรงอยู่แล้ว เราแค่ต้องขีดเส้น 0 ให้มันตรง เพื่อค่าอื่นๆ จะได้ตรงด้วยน่ะครับ)
aday0502
สมาชิก
สมาชิก

hisoft เขียน:
aday0502 เขียน:Garmin 510 ของผม ตัววัดความชัน elevation มันติดลบ ตลอดเลย -15 บ้าง บางที -30 เมตร ผมเพิ่งได้มายังใช้ไม่ค่อยเปน รบกวนถามผู้รูหน่อยครับ ว่าควรจะ setอะไรก่อน ผมลองเช็คจาก google earth ตรงบ้านผมมันสูงกว่าระดับน้ำทะเล3เมตร ครับ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาวัดที่ สุวรรณภูมิติดลบ 50กว่าเมตร
เท่าที่จำได้ มันมีให้ตั้งนะครับว่าตอนที่ตั้งอยู่ระดับความสูงเท่าไหร่ เหมือนกับ calibrate ค่าเริ่มต้นให้ตรงนั่นเอง (คิดง่ายๆ เหมือนมิเตอร์มันเลื่อนขึ้น - ลงตรงอยู่แล้ว เราแค่ต้องขีดเส้น 0 ให้มันตรง เพื่อค่าอื่นๆ จะได้ตรงด้วยน่ะครับ)
ต้องตั้งตรง set elevation หรือป่าวครับ ใน หน้าที่ เป็น setting>system>gps ผมลองตั้ง ให้เป็น 0 แล้วครับ พอกด start ก็จะเริ่มที่ 0 แต่ก็จะค่อยๆ ติดลบลงเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมลองส่งให้ศูนย์เค้าเช็คให้อยู่ครับ พอดีได้คุยทางเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าไม่น่าจะเพี้ยนเยอะขนาดนี้
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

โพสต์ โดย hisoft »

[quote="aday0502]ต้องตั้งตรง set elevation หรือป่าวครับ ใน หน้าที่ เป็น setting>system>gps ผมลองตั้ง ให้เป็น 0 แล้วครับ พอกด start ก็จะเริ่มที่ 0 แต่ก็จะค่อยๆ ติดลบลงเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมลองส่งให้ศูนย์เค้าเช็คให้อยู่ครับ พอดีได้คุยทางเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าไม่น่าจะเพี้ยนเยอะขนาดนี้[/quote]
ใช่ครับ แต่ถ้าผลออกมาเป็นแบบนั้นคิดว่าอาจจะมีปัญหา คงต้องรอผลจากทางศูนย์แล้วล่ะครับ
aday0502
สมาชิก
สมาชิก

hisoft เขียน:[quote="aday0502]ต้องตั้งตรง set elevation หรือป่าวครับ ใน หน้าที่ เป็น setting>system>gps ผมลองตั้ง ให้เป็น 0 แล้วครับ พอกด start ก็จะเริ่มที่ 0 แต่ก็จะค่อยๆ ติดลบลงเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมลองส่งให้ศูนย์เค้าเช็คให้อยู่ครับ พอดีได้คุยทางเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าไม่น่าจะเพี้ยนเยอะขนาดนี้
ใช่ครับ แต่ถ้าผลออกมาเป็นแบบนั้นคิดว่าอาจจะมีปัญหา คงต้องรอผลจากทางศูนย์แล้วล่ะครับ[/quote][/quote]

รายงานผล ครับ ศูนย์แจ้ง baron meter เสียครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ครับผม ต้องขอบคุณ คุณต้น วรภัฐ GARMIN ESRI ด้วยครับ ดูแลให้อย่างดี
kheepanawut
สมาชิก
สมาชิก
team: TKY
Bike: C Boardman ProC

โพสต์ โดย kheepanawut »

ตอนนี้ของผมมีปัญหา elevation ไม่ตรงครับไม่ทราบว่าท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้าง พอมีวิธีแก้มั๊ยครับหรือต้องส่งศูนย์อย่างเดียวเลย
SHUT UP LEG !!!
wheeler 168
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่แน่นอน
Bike: Trek Emonda SL

โพสต์ โดย wheeler 168 »

สอบถามนิดนึงครับ 510 ผมรอบขามันสวิง เดี๋ยว 27 เดี๋ยว 95 บางที 0 หรือหายไปเลย ( แต่ตัววัดความเร็วทำงานปกติ)
นึกว่าแบตตัววัดรอบขาหมด เปลี่ยนไปก็ยังเป็น
แต่พอถอด 510 ไปใช้กับอีกคัน ก็ไม่เป็นครับ

ใครเคยมีอาการนี้บ้างไหมครบ หรือว่าต้องเคลมสถานเดียวครับ 8-)
Haven't you got talent ?

Name plate ultegra 6700 ข้างซ้าย
สนใจติดต่อได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”