ไมล์ Cateye Padrone Smart+ ใช้กับรถสองคันได้ไหมคับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
click326
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สองขากับสองล้อ(ไร้สังกัด)
Bike: Bianchi impulso 2014 matte black

ไมล์ Cateye Padrone Smart+ ใช้กับรถสองคันได้ไหมคับ

โพสต์ โดย click326 »

มีพี่ท่านนึงซื้อเซนเซอรอบขากับความเร็วไป โดยหวังว่าจะใช้กับรถอีกคัน โดยตั้งใจว่าแค่ย้ายไมล์ไปเวลาสลับกันขี่ ก่อนส่งผมเช๊คเรียบร้อยแล้วว่าสัญญาณบลูทูธยังทำงานได้ดีปกติ แต่เมื่อถึงมือพี่ท่านแกแจ้งมาว่าไม่พบสัญญาณบลูทูธ รีเซทก็แล้ว ทำทุกอย่างแล้ว แต่พอกลับไปจับสํญญาณตัวเดิมกลับเจอคับ จึงอยาสอบถามว่า

---ไมล์รุ่นนี้ใช้กับเซนเซอสองตัวได้หรือป่าวคับ ผมอ่านสเปคตัวนี้ไม่ได้แจ้งไว้

---ไมล์รุ่นนี้ต้องจับคู่กับเซนเซอของมันที่ติดกันมาตั้งแต่ตอนซื้อป่าวคับ เพราะสแกนแล้วไม่เจอสัณญาณตัวที่ซื้อผมไปเลย ผมสแกนด้วยมือถือกลับเจอ งงมากคับ
จะปั่นๆๆๆๆๆๆไปแตะขอบฟ้า แม้โชคชะตาไม่เป็นใจ
vann09
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869543744
team: Broken ass Team
Bike: Everrest Sherpa
ติดต่อ:

Re: ไมล์ Cateye Padrone Smart+ ใช้กับรถสองคันได้ไหมคับ

โพสต์ โดย vann09 »

ใช้ได้ครับ ย้ายแค่ตัวเรือนไมล์ไป แล้วDeviceในแอพ cateyecycling ให้เจอตัวเซนเซอร์ สามารถใช้งานได้ปรกติครับ ถ้าโทรศัพท์ หาไม่เจอลองเชคดูกับเวปแคทอายดูครับ ว่าโทรศัพท์รุ่นนั้นๆ รองรับแอพตัวนี้หรือไม่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”