อยากติด power meter เสือหมอบ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

อยากติด power meter เสือหมอบ

โพสต์ โดย ANUCHID » 20 ส.ค. 2017, 09:32

ผมมีความรู้น้อยจริงๆเกี่ยวกับเรื่องนี้ ขอถามผู้รู้ครับ เอายี่ห้อไหนดี ใช้ง่าย ติดตั้งง่าย ถ่านหากซื้อง่ายราคาไม่แรงมาก
มีอุปกรณ์อะไรบ้างที่เราต้องซื้อ เช่นมอนิเตอร์ เซนต์เชอร์ตัวไหนบ้าง

Re: อยากติด power meter เสือหมอบ

โพสต์ โดย jobsginobili » 06 ก.ย. 2017, 08:57

4iiii power meter เลยครับราคาไม่แรง สำหรับขาเดียวนะครับ อิอิ
Trek Factory Racing

Re: อยากติด power meter เสือหมอบ

โพสต์ โดย mtthefirst » 07 ก.ย. 2017, 08:21

ผมก็ใช้ 4iiii อยู่เหมือนกันครับ ใช้ดีไม่มีปัญหา

แต่กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนไปเป็นแบบ 2 ข้างแทน