ขอความเห็น Powerpod Powermeter

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

ขอความเห็น Powerpod Powermeter

โพสต์ โดย all about cycling » 27 ก.พ. 2017, 09:10

มีใครเคยใช้ Powermeter ตัวนี้บ้างมั้ยครับขอความเห็นหน่อย เห็นราคาไม่แรงมากจะคุ้มเงินไหม

http://www.powerpodsports.com/powerpod-features/

รูปภาพ

ขอบคุณครับ

Re: ขอความเห็น Powerpod Powermeter

โพสต์ โดย irat » 27 ก.พ. 2017, 09:50

เสียเงินเปล่าครับ ดูแล้วไม่น่าจะเที่ยงตรง ใช้กฎของนิวตันมาคำนวน power แน่ๆ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย

Re: ขอความเห็น Powerpod Powermeter

โพสต์ โดย xpgi » 23 มี.ค. 2017, 12:52

อ่าน dcrainmaker ดูครับ ผมว่าก็น่าลอง ตามอ่าน review amazon ebay ตัดสินใจเอาครับ

โพสต์ โดย xpgi » 17 พ.ค. 2017, 20:30

ราคา แบบ ble+ ประมาณ 10000
เสียภาษีที่ ปณ. 2 พันกว่าบาท

โพสต์ โดย Neurosx » 03 มิ.ย. 2017, 19:50

เคยอ่านจากหนังสือpower meter
เขาบอกว่าแม่นยำครับ
ข้อเสียคือ มันวัดจากแรงต้านทาน ฉะนั้นเวลาเปลี่ยนท่าทางตอนปั่นหรือถนนเปลี่ยนสภาพ ค่าที่ได้จะคลาดเคลื่อนคร้บ