สอบถามวิธีขจัดคราบสนิมตรงขั้วกระดุม Sensor HRM

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Poohri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08319008xx
Bike: Bianchi,Giant Xtc

สอบถามวิธีขจัดคราบสนิมตรงขั้วกระดุม Sensor HRM

โพสต์ โดย Poohri »

สอบถามวิธีขจัดสนิม

ตรงขั้วกระดุมตัวเซ็นเซอร์ HR หน่อยครับ

พอดีมันมีคราบสนิทติดอยู่ ไม่ทราบว่าจะขจัดออกหรือไม่

ท่านใดมีวิธีรบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

รูปภาพ
ขออนุญาติเจ้าของภาพครับ
แต่งไว้ลุย !! ไม่ได้แต่ง ... ไว้คุย

***ตั้งสติ .. แล้วอ่าน

การซื้อ - ขาย กับผม ท่านสามารถดูกระทู้เก่าย้อนหลังได้ เพื่อความสบายใจ

และทุกครั้งจะได้รับเลขบัญชีผ่านทาง PM หรือ Line : poohrii หรือพูดคุยผ่าน 083-19008xx เท่านั้น

ขอบคุณครับ

14/4/2557
Poohri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08319008xx
Bike: Bianchi,Giant Xtc

Re: สอบถามวิธีขจัดคราบสนิมตรงขั้วกระดุม Sensor HRM

โพสต์ โดย Poohri »

ตัวสายของผมมากับ Garmin edge 510 นะ
แต่งไว้ลุย !! ไม่ได้แต่ง ... ไว้คุย

***ตั้งสติ .. แล้วอ่าน

การซื้อ - ขาย กับผม ท่านสามารถดูกระทู้เก่าย้อนหลังได้ เพื่อความสบายใจ

และทุกครั้งจะได้รับเลขบัญชีผ่านทาง PM หรือ Line : poohrii หรือพูดคุยผ่าน 083-19008xx เท่านั้น

ขอบคุณครับ

14/4/2557
Schet Punthipayanon
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: Cipollini
ติดต่อ:

Re: สอบถามวิธีขจัดคราบสนิมตรงขั้วกระดุม Sensor HRM

โพสต์ โดย Schet Punthipayanon »

ลองใช้น้ำส้มสายชู ชุบคัทตอนบัด ขัดก็ได้นะครับ แต่ระวังอย่าให้ไปโดนยางยืด นะครับ เพราะจะทำให้ยางยืดเสื่อมครับ

แต่ทางที่ดีควรใช้เสร็จแล้ว ต้องล้างน้ำสะอาดและเช็ดให้แห้งนะครับ สำหรับสายคาดอก ไม่ควรตากแดด และไม่ควรติดกับตัว Transmitter ไว้ตลอดเพราะจะทำให้เปลืองแบตเตอรรี่ครับ
tan1980
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tan1980 »

ถ้าขัดยากก็ใช้น้ำยาแปลงสนิมทาไปเลยครับ มันจะเปลี่ยนสนิมที่เกาะอยู่ให้เป็นอีกสถานะนึงแล้วเกาะกับผิวโลหะนั้นไปเลย ไม่ลามไปอีก
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

โพสต์ โดย hzxhunter »

ป้าย พวกปิโตรเลียมเหลวทิ้งไว้ก็ช่วยป้องกันได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”