เปลี่ยนแบต garmin speed censor รุ่นใหม่

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

เปลี่ยนแบต garmin speed censor รุ่นใหม่

โพสต์ โดย surasith_kk » 19 พ.ย. 2016, 16:36

แกะออกมาแล้วตามรูป จะแกะ แบตออกยังไงครับ

Re: เปลี่ยนแบต garmin speed censor รุ่นใหม่

โพสต์ โดย c_kung » 19 พ.ย. 2016, 19:28

ใช้สก็อตเทปแปะแล้วดึงออก หรือใช้แม่เหล็กดูดครับ

Re: เปลี่ยนแบต garmin speed censor รุ่นใหม่

โพสต์ โดย surasith_kk » 19 พ.ย. 2016, 20:42

ขอบคุณครับ แต่ ทำแล้วยังแกะไม่ออก

โพสต์ โดย c_kung » 19 พ.ย. 2016, 22:26

ผมใช้แม่เหล็กที่ติดซี่ล้อ ของแคทอายน่ะครับ
แต่ปกติใช้สก็อตเทปดึงก็หลุดเหมือนกัน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 20 พ.ย. 2016, 02:36

c_kung เขียน:ผมใช้แม่เหล็กที่ติดซี่ล้อ ของแคทอายน่ะครับ
แต่ปกติใช้สก็อตเทปดึงก็หลุดเหมือนกัน

ภาพชัดเป๊ะเลยครับพี่
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย surasith_kk » 20 พ.ย. 2016, 14:54

ขอบคุณครับ ปัญหาคือ ผมไม่มีแม่เหล็กแบบพี่นะสิครับ
กะว่าจะใช้ลวดหรือ อะไรเส้นเล็กๆแงะออก
รบกวน พี่ c_kung สาธิตโดยใช้ สก็อตเทป ให้ได้หรือเปล่าครับ