ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

โพสต์ โดย rawiwat » 24 ก.ย. 2016, 14:01

สวัสดีครับพี่ๆ

พอดีว่าผมได้แฮนด์ใหม่มามันมีจุดยึดของ Garmin ติดมาด้วยแบบตรงรุ่น

ปัญหาคือผมไม่มีไมล์ Garmin และผมไม่ค่อยอยากซื้อเพราะว่าผมมีนาฬิกาอยู่แล้ว

ดังนั้นผมเลยอยากได้ไมล์ถูกๆยี่ห้ออะไรก็ได้ที่มีจุดยึดเหมือน Garmin

พอจะมีรุ่นไหนมั้ยครับที่ใช้แทนกันได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Re: ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

โพสต์ โดย yellowmy » 27 ก.ย. 2016, 07:50

ตัวที่ใช้กันได้น่าจะเป็น Wahoo ซึ่งราคาไม่ได้ต่างจาก Garmin เลย

Re: ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

โพสต์ โดย rawiwat » 28 ก.ย. 2016, 10:11

ขอบพระคุณทุกท่านครับ ผมจับ Cateye โบกด้วย 3M ขืนใจติดไปละครับ

พอดีพึ่งคิดออกว่ามันก็ติดได้นี่หว่า