520 ดับเองอัตโนมัตเมื่อครบรอบ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

520 ดับเองอัตโนมัตเมื่อครบรอบ

โพสต์ โดย sexton »

ตามหัวข้อครับ...ตามปกติปั่นซ้อมที่สกายเลนส์ตลอดมีเหตุจำเป็นต้องซอฟท์รีเซทเครื่องพอใช้อีกทีทุกอย่างก็ปกติยกเว้นเรื่องเดียวคือพอเริ่มเข้ารอบใหญ่สกายเลนส์หรือพอปั่นครบสกายเลนส์หนึ่งรอบเครืรองมันจะดับเองโอโต้ครับ...เป็นเฉพาะที่นี่น่ะครับปั่นที่อื่นไม่เป็น...ดูจากทรงเครื่องไม่น่าเสียแต่มันไปเผลอเข้าฟังค์ชั่นไหนเข้าครับ...รบกวนผู้รู้แนะนำทีผมรำคาญมากมาหลายวันแล้วเริ่มเข้าสนามกับครบรอบต้องเปิดเครื่องใหม่ทุกครั้งเลย...ขอบคุณมากครับ ;)
รูปประจำตัวสมาชิก
boymac
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT REVEL1

Re: 520 ดับเองอัตโนมัตเมื่อครบรอบ

โพสต์ โดย boymac »

ใช้ 520 เหมือนกันแต่ไม่เคยเป็น ปั่นแถวบ้านครบรอบแล้ว ขึ้นรอบที่ 2 ก็ปกติไม่ดับครับ
https://www.youtube.com/watch?v=mDOLAthnRkY
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: 520 ดับเองอัตโนมัตเมื่อครบรอบ

โพสต์ โดย irat »

System -> Auto Power Down น่าจะเพราะอันนี้นะครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
imagekrit
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย imagekrit »

irat เขียน:System -> Auto Power Down น่าจะเพราะอันนี้นะครับ
หาไม่เจอเลยครับ Auto Power Down เข้าไปใน System แล้วก็ไม่มี
jigant888
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอำนาจเจริญ
Bike: เสือหมอบ BMC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jigant888 »

สรุปแก้ยังไงครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”