ลองเล่นกันครับ Garmin Connect IQ Apps

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

Re: ลองเล่นกันครับ Garmin Connect IQ Apps

โพสต์ โดย chanchaip » 14 มิ.ย. 2016, 21:16

ของ ผม 520 ไต้หวัน up firmware เสร็จแล้ว
แต่ ดูแล้ว ไม่มี connect IQ ในหน้า training มีอะไรผิดขึ้นตอนไหมครับ
ปั่นไป เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ชีวิตมันก็เท่านั้น

Re: ลองเล่นกันครับ Garmin Connect IQ Apps

โพสต์ โดย Limmy » 15 มิ.ย. 2016, 14:14

Up Firmware เสร็จแล้ว ให้ไป Load App ที่เราต้องการมาก่อนนะครับ

จากนั้นเอา App ตัวนั้น ขึ้นมาแสดงผลบนหน้าจอของ 520 ตามนี้ครับ

ให้เลือก Menu -> Setting -> Activities Profiles -> (เลือก Profile ที่เราต้องการ เช่น Train หรือ Race) -> Data Screen -> เลือก Screen ที่เราต้องการเพิ่ม (เช่น Screen 2 แล้ว Enable) -> จากนั้นใส่ Field Connect IQ ที่เพิ่มมาใหม่เข้าไปนะครับ

เมื่อเราเลือก Field Connect แล้ว จะมีรายชื่อ App ที่เรา Load ไว้ ขึ้นมาให้เลือกครับผม ลองดูนะครับ

โพสต์ โดย valakas001 » 15 มิ.ย. 2016, 17:50

น่าสนมากๆ หาเวลาไปนั่งเล่นแปบ
ปั่นออกกำลังกายกันครับ ....^^

โพสต์ โดย chanchaip » 15 มิ.ย. 2016, 21:27

ขอบคุณ ครับ ทำสำเร็จละ
ปั่นไป เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ชีวิตมันก็เท่านั้น

โพสต์ โดย DumJang » 16 มิ.ย. 2016, 07:45

PhiKO972 เขียน:
DumJang เขียน:ผมใช้ 520 วิ่งด้วยเลยลองทำ apps ไว้ใช้ดูครับ เผือมีใครเอาไว้วิ่งเหมือนผมลองใช้ดูครับ
กำลังพยายามให้แสดง pace ให้นิ่งๆอยู่ครับ

https://apps.garmin.com/en-US/apps/6e1b ... b6d4c9b20f

หากจะใช้วิ่งด้วยต้องทำยังไงครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมสร้าง activity profile ใหม่ชื่อว่า Run ตั้งค่า auto pause เป็น off แต่งหน้า data screens ให้แสดง Time, Bike Pace(ที่ผมลองทำเดิมใช้ Speed), HR, Distance, Time Of Day
เวลาใช้ก็เหมือนกับจักรยานกด start, end, lap ตามปกติ
แต่เวลา upload ใน connect.garmin.com มันจะยังเป็น Cycling อยู่เราต้องแก้ไขเองคือเปลียนเป็น Running ครับ
ตอนวิ่งผมซื้อสาย Quick 910 มาใส่ข้อมือด้วยซื้อจากพี่ที่ขาย garmin จากไต้หวันครับ

โพสต์ โดย PhiKO972 » 16 มิ.ย. 2016, 09:08

DumJang เขียน:
PhiKO972 เขียน:
DumJang เขียน:ผมใช้ 520 วิ่งด้วยเลยลองทำ apps ไว้ใช้ดูครับ เผือมีใครเอาไว้วิ่งเหมือนผมลองใช้ดูครับ
กำลังพยายามให้แสดง pace ให้นิ่งๆอยู่ครับ

https://apps.garmin.com/en-US/apps/6e1b ... b6d4c9b20f

หากจะใช้วิ่งด้วยต้องทำยังไงครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมสร้าง activity profile ใหม่ชื่อว่า Run ตั้งค่า auto pause เป็น off แต่งหน้า data screens ให้แสดง Time, Bike Pace(ที่ผมลองทำเดิมใช้ Speed), HR, Distance, Time Of Day
เวลาใช้ก็เหมือนกับจักรยานกด start, end, lap ตามปกติ
แต่เวลา upload ใน connect.garmin.com มันจะยังเป็น Cycling อยู่เราต้องแก้ไขเองคือเปลียนเป็น Running ครับ
ตอนวิ่งผมซื้อสาย Quick 910 มาใส่ข้อมือด้วยซื้อจากพี่ที่ขาย garmin จากไต้หวันครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

โพสต์ โดย winhaha » 14 ก.ค. 2016, 19:00

ปักไว้เล่น ^^
ขายติมเรื่อย............ไป

โพสต์ โดย Suttichok » 12 ส.ค. 2016, 18:04

ผมขึ้นหน้านี้มาหลายวันแล้ว
แต่ก่อนยังใช้ได้ปกติ
ใครเป็นบ้างครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย Noppachai » 02 ก.ย. 2016, 14:11

ลองโหลดมาแล้วครับ แจ่มมากๆ เย็นนี้ต้องไปลองใช้ดู :)

โพสต์ โดย thamrong123 » 27 ต.ค. 2016, 21:26

ทำไมผมเข้ามาอัฟเดทซอฟแวร์520ในคอมแล้วมันขึ้นเวอรชั่นV3.10อ่คับ ทำหลายรอบแล้วก้อยังขึ้นยุ

โพสต์ โดย Chisanapong » 18 ม.ค. 2018, 22:12

ขึ้นอย่างนี้ คืออะไรครับรบกวนด้วยครับผม

โพสต์ โดย Aliang » 24 ก.พ. 2018, 12:33

สวยดีครับ
ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย tigerwood » 02 ส.ค. 2018, 00:51

520เครื่องศูนย์ไทย garmin expressต้องเลือกประเทศอะไรครับ