ปัญหาสัญญานหลุดบ่อย Garmin 500

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
tum032
สมาชิก
สมาชิก

ปัญหาสัญญานหลุดบ่อย Garmin 500

โพสต์ โดย tum032 »

ตอนนี้มีปัญหาบ่อยๆคือ สัญญานหลุดบ่อย upload activities ขึ้น Strava แล้ว ข้อมูลมาไม่ครบ เช่นปั่นไป 60 กิโล แต่เวลาอัพโหลดมาแค่ 25 กิโล รบกวนแนะนำผมหน่อยครับใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง แก้ไขยังไงครับ

ตอนนี้ firmware ของ Garmin 500 ถึง v. ไหนแล้วครับ ของผมตอนนี้ 2.7 ครับ เผื่อวานใช้ firmware ตัวใหม่อาจจะแก้ปัญหาได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”