Cateye Padrone Smart มีพี่ๆน้าๆคนไหนเคยใช้บ้างครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
tungtong_s
สมาชิก
สมาชิก

Cateye Padrone Smart มีพี่ๆน้าๆคนไหนเคยใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย tungtong_s »

การใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ สัญญาณเสถียรดีรึเปล่าครับ ขอบคุณครับบ :D :D :D :D :D
Tangmothiti
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยาน 313ไบค์แก็งค์
Bike: Specialized epic

Re: Cateye Padrone Smart มีพี่ๆน้าๆคนไหนเคยใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย Tangmothiti »

รอดูด้วยค้าบ
รูปประจำตัวสมาชิก
noinah
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Louis Garneau CEN size54 สีส้ม

Re: Cateye Padrone Smart มีพี่ๆน้าๆคนไหนเคยใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย noinah »

ใช้อยู่ครับ
ผมเปิด App 2 อันพร้อมกัน คือ Cateye Cycling คู่กับ Wahoo Fitness
- ชอบ Wahoo เพราะมีเสียงบอกข้อมูลตามระยะทางขณะปั่น (บอก AV ต่างๆ ทุกๆ 1กม.) และมีสรุปช่วง HeartRate ตามZone ต่างๆให้ตอนจบ
- ไม่ชอบ Cateye Cycling แต่ต้องใช้เพราะเป็นทางเดียวที่จะทำให้เห็นข้อมูลผ่านตัวไมล์

การใช้งาน
ต่อกับ 2 App พร้อมกันตามที่บอก ไม่มีปัญหาอะไร
แต่มีเรื่องจุกจิกบ้างนิดหน่อยกับ เซนเซอร์รอบขา ... อยู่ๆ ก็หายไปจาก Cateye Cycling ทั้งๆ ที่ตอนเริ่มปั่นก็เห็นครบ โชคดีที่เปิด 2App เลยมี Record อยู่ที่ใน Wahoo ไว้ดูตอนจบ (แต่ไม่เห็นระหว่างปั่นเลย)

โดยรวมก็ Happy ดีครับ ถ้าเทียบกับราคา 6,xxx
ตอนนี้อยากได้เป็น Stealth มากกว่าที่มี Memory ให้ตัว แล้วค่อย Load ตอนจบ Trip ... แต่เสียดายที่ Stealth ต้องแกะออกมาต่อสาย Load ... รอตัวใหม่ที่น่าจะ upgrade ให้ Load เข้ามือถือผ่าน BlueTooth
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”