ตัวเครื่อง garmin 510 รุ่น sensor ตัวเก่า จะใช้อุปกรณ์ sensor รุ่นใหม่ได้ไหมครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
somamm
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Caad10
ตำแหน่ง: BKK

ตัวเครื่อง garmin 510 รุ่น sensor ตัวเก่า จะใช้อุปกรณ์ sensor รุ่นใหม่ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย somamm »

ผมมีตัวเครื่อง garmin 510 รุ่นเก่า sensor + แม่เหล็กติดล้อ
ถ้าอนาคตนึกอยากจะเปลี่ยนมาใช้ตัวเครื่องเก่า + sensor รุ่นใหม่แบบติดดุมล้อ
จะใช้งานได้ไหมครับ
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ตัวเครื่อง garmin 510 รุ่น sensor ตัวเก่า จะใช้อุปกรณ์ sensor รุ่นใหม่ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย SakonL »

ได้ครับ ไม่มีปัญหา (ผมลองแล้วครับ)
somamm
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Caad10
ตำแหน่ง: BKK

Re: ตัวเครื่อง garmin 510 รุ่น sensor ตัวเก่า จะใช้อุปกรณ์ sensor รุ่นใหม่ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย somamm »

ขอบคุณสำหรับคำตอบคร้าบ : )
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”