!!!ช่วยด้วยครับ!!! Garmin 510 ซิงค์กับ Strava ไม่ได้ครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
modem2529
สมาชิก
สมาชิก
team: bike general
Bike: giant

!!!ช่วยด้วยครับ!!! Garmin 510 ซิงค์กับ Strava ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย modem2529 »

รูปภาพ

พอกด Start garmin เข้าไปแล้ว อ่านดูใน ducking แล้วมันจะเปนอีกขึ้นตอนนึง แต่ของผม มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ งงเลย

มันต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องเฝือก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-558-8555

Re: !!!ช่วยด้วยครับ!!! Garmin 510 ซิงค์กับ Strava ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย น้องเฝือก »

น่าจะเป็นแบบนี้นะครับ
ไฟล์แนบ
BackBen
สมาชิก
สมาชิก
team: PMC
Bike: Trek Madone 3.1
ติดต่อ:

Re: !!!ช่วยด้วยครับ!!! Garmin 510 ซิงค์กับ Strava ไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย BackBen »

น้องเฝือก เขียน:น่าจะเป็นแบบนี้นะครับ
ของผมได้แบบนี้แล้วก็ยังอัพไม่ได้อยู๋ดีครับ รอผู้รู้มาตอบครับ
น้องเฝือก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-558-8555

โพสต์ โดย น้องเฝือก »

อัพนั่นคือต้องมีกิจกรรมใหม่ และ ระบบจะซิ๊งค์ เข้าไป...
หากจะย้อนก๊อปข้อมูลเก่า..ต้องใช้
https://tapiriik.com/
ในการ ถ่ายโอนข้อมูล..ลองดูครับ
BackBen
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

หมายความว่าต้องออกไปปั่นก่อนถึงจะมาใช่รึป่าวครับ
modem2529
สมาชิก
สมาชิก

น้องเฝือก เขียน:น่าจะเป็นแบบนี้นะครับ
อ่อครับ ใช่ครับ ก่อนที่จะเข้าหน้าที่ผมโพสไว้ มันจะอยู่หน้าที่ให้กดเลือกว่าจะเลือก device ตัวไหน

พอกด Get start (garmin) แล้วมันก็เข้าไปในหน้าที่ผมโพสไว้ครับ

งงเหมือนกัน หรือต้องปั่นก่อน แล้วรีบมากดเข้าไปครับ

มันขึ้นแต่ว่าให้โหลด plug in อะไรนั่นผมก็งงๆ
modem2529
สมาชิก
สมาชิก

รูปภาพ

ตอนนี้ โหลด Plug in มาแล้วมาเจอรูปนี้ต่อครับ ลักษณะเหมือนมันหา Device ไม่เจอ

งงต่อ
sickchild
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานมือสอง
ตำแหน่ง: พระราม 9

โพสต์ โดย sickchild »

modem2529 เขียน:รูปภาพ

ตอนนี้ โหลด Plug in มาแล้วมาเจอรูปนี้ต่อครับ ลักษณะเหมือนมันหา Device ไม่เจอ

งงต่อ
ในภาพคือหา garmin 510 ไม่เจอ ต้องต่อสาย usb ถึงจะเจอ garmin 510 ครับ

บรรทัดสุดท้ายมันบอกว่า strava link กับ garmin connect แล้ว ก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ

อัพเข้า web garmin connect เลย เดี๋ยวมันจะ link เข้า strava เองครับ
BackBen
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ของผมรอวันนึงครับ วันรุ่งขึ้นออกปั่นก็ซิ้งค์ได้เลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”