ใช้ App CatEye Cycling ในมือถืออยู่ พวกวัด HeartRate แบบรัดข้อมือที่ใช้ Ant+ จะ Sync กับ App ได้มั้ยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
noinah
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Louis Garneau CEN size54 สีส้ม

ใช้ App CatEye Cycling ในมือถืออยู่ พวกวัด HeartRate แบบรัดข้อมือที่ใช้ Ant+ จะ Sync กับ App ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย noinah »

เจ้า CatEye Cycling มันเหมือนจะออกแบบมาให้ใช้กับ Strada Smart ซึ่งเป็น BlueTooth
ไม่แน่ใจว่า ถ้าตัว HRM เป็น ANT+ จะ Sync กับ Apps ได้มั้ย
หรือต้องหา HRM ที่เป็น BlueTooth เหมือนกัน ... ถ้าใช่ มีใครพอจะแนำนำรุ่นได้มั้ยครับ
kibkab2u
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT Series 2 2014

Re: ใช้ App CatEye Cycling ในมือถืออยู่ พวกวัด HeartRate แบบรัดข้อมือที่ใช้ Ant+ จะ Sync กับ App ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย kibkab2u »

CatEye Cycling ตัวแอปไม่รองรับANT+ ครับ
ขนาดผมใช้HRMแบบบลูทูทธรรมดายังไม่ได้เลยครับ ต้องเป็นบลูทูท4.0 เท่านั้น
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ใช้ App CatEye Cycling ในมือถืออยู่ พวกวัด HeartRate แบบรัดข้อมือที่ใช้ Ant+ จะ Sync กับ App ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย stl »

แนะนำ App ตัวนี้ครับ Wahoo Fitness รองรับทั้ง IPhone และ Android
ผมเห็นมันบอก Support ANT+ ด้วย แต่ยังไม่ได้ลอง
ตอนนี้ผมใช้แทน Endomondo เลย มันสะดวกตรง Upload เข้า Garmin Connect, Strava ได้โดยตรงผ่านมือถือได้เลย
โดยผมมีทริคอีกอัน คือ ผมทำ Upload ที่ Garmin Connect ที่เดียวผ่าน App Wahoo (สมัคร Account ไว้แต่ไม่ได้มีเครื่อง Garmin) แล้วมันจะ Sync ข้อมูลไปให้ทั้ง Strava และ Endomondo ได้อัตโนมัติ (ต้อง Set Allow Access ไว้ทั้ง 2 App ก่อน)

เรื่องความเสถียร เพิ่งลองใช้ แต่ก็มีหลุดๆบ้างเหมือนกันครับ กำลังทดสอบอยู่

Pair with Wahoo Fitness products for connecting to fitness sensors. Supports ANT+ fitness sensors using the Wahoo Key or the Wahoo Bike Case, and Bluetooth Smart fitness sensors including: BlueHR, BlueSC, RFLKT, KICKR,
attakorn80
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818626588
team: สวนเบญจ
Bike: ฺFocus Izalco / Bianchi Imola

โพสต์ โดย attakorn80 »

ผมใช้ Mio Alpha II เชื่อมบลูทูธ4.0กับEndomondo ก็ใช้งานสะดวกดีครับ
ไฟล์แนบ
May3,2015.JPG (93.41 KiB) เข้าดูแล้ว 1579 ครั้ง
ปั่น เพื่อสุขภาพ
spiderkids
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขาอ่อน/นิคม ลาดกระบัง
Bike: Bianchi Oltre XR2 B2, Montague Navigator
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง, กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย spiderkids »

ใช้ร่วมกับ Runtastic ก็ทำงานได้ดีครับ BT 4
noinah
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Louis Garneau CEN size54 สีส้ม

โพสต์ โดย noinah »

ได้มาลองใช้แล้ว
ตกลงว่าตัว Cateye Cycling เองก็ใช้กับ MioFuse ได้นะครับ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

stl เขียน:แนะนำ App ตัวนี้ครับ Wahoo Fitness รองรับทั้ง IPhone และ Android
ผมเห็นมันบอก Support ANT+ ด้วย แต่ยังไม่ได้ลอง
ตอนนี้ผมใช้แทน Endomondo เลย มันสะดวกตรง Upload เข้า Garmin Connect, Strava ได้โดยตรงผ่านมือถือได้เลย
โดยผมมีทริคอีกอัน คือ ผมทำ Upload ที่ Garmin Connect ที่เดียวผ่าน App Wahoo (สมัคร Account ไว้แต่ไม่ได้มีเครื่อง Garmin) แล้วมันจะ Sync ข้อมูลไปให้ทั้ง Strava และ Endomondo ได้อัตโนมัติ (ต้อง Set Allow Access ไว้ทั้ง 2 App ก่อน)

เรื่องความเสถียร เพิ่งลองใช้ แต่ก็มีหลุดๆบ้างเหมือนกันครับ กำลังทดสอบอยู่

Pair with Wahoo Fitness products for connecting to fitness sensors. Supports ANT+ fitness sensors using the Wahoo Key or the Wahoo Bike Case, and Bluetooth Smart fitness sensors including: BlueHR, BlueSC, RFLKT, KICKR,
ผมเพิ่งลองโหลด Wahoo Fitness มาลองใช้กับโทรศัพท์มือถือ+ไมล์ Bontrager Node ที่รองรับสัญญาน ANT+ ทีนี้ในการตั้งค่าวงล้อ มันให้ใส่เป็นหน่วย "เมตร" ครับ
ผมต้องตั้งค่าแอพในมือถือด้วยหรือว่ามันจะใช้ค่าที่ตั้งในไมล์เลย
(ตารางหน่วยที่มีในคู่มือก็ดันเป็นเซนติเมตร 700c x 32 นี่มันจะนับเป็นหน่วยเมตรเท่าไหร่ครับ)
ขวด

The Power Of Slow Ride
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย stl »

Dhandranunda เขียน:
stl เขียน:แนะนำ App ตัวนี้ครับ Wahoo Fitness รองรับทั้ง IPhone และ Android

ผมเพิ่งลองโหลด Wahoo Fitness มาลองใช้กับโทรศัพท์มือถือ+ไมล์ Bontrager Node ที่รองรับสัญญาน ANT+ ทีนี้ในการตั้งค่าวงล้อ มันให้ใส่เป็นหน่วย "เมตร" ครับ
ผมต้องตั้งค่าแอพในมือถือด้วยหรือว่ามันจะใช้ค่าที่ตั้งในไมล์เลย
(ตารางหน่วยที่มีในคู่มือก็ดันเป็นเซนติเมตร 700c x 32 นี่มันจะนับเป็นหน่วยเมตรเท่าไหร่ครับ)
ไมล์ bontragerผมไม่เคยใช้นะครับ
แต่ผมใช้ sensorวัดความเร็ว ผมก็เซ็ตที่โปรแกรมมือถือนะครับ น่าจะคล้ายกัน
ผมดูตารางให้แล้วเส้นรอบวง 700*32c = 2.155 เมตรครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”