--> รวมกระทู้คนใช้ wahoo ร่วมพูดคุย แชร์ประสบการณ์-ปัญหา ของ wahoo elemnt <--

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
รูปประจำตัวสมาชิก
fourplay
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่นทั่วไปไร้สังกัด
Bike: Only 2 wheels bike

Re: --> รวมกระทู้คนใช้ wahoo ร่วมพูดคุย แชร์ประสบการณ์-ปัญหา ของ wahoo elemnt <--

โพสต์ โดย fourplay »

namsiri12 เขียน:
fourplay เขียน:
namsiri12 เขียน:ผมใช้วัดรอบขาของ วาฮู ซื้อมือสองมา ตอนใช้ค่าของรอบขา มันกระโดดขึ้นลง ตลอดเวลาทั้งที่ผมปั่นรอบขานิ่งๆ ไม่ทราบว่าอย่างนี้ ตัววัดรอบขา แบทอ่อน หรือว่า ชำรุด ครับ
ลอง Update Firmware ผ่าน wahoo utility app ครับ
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ พอโหลดแอป wahoo utility มาในมือถือ แล้วเชื่อมต่อกับวัดรอบขา พอกดอัปเดทรอบขา ก็กลับมาใช้ได้ปกติเลยครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ :D :D :D
ยินดีด้วยครับ...ปั่นให้สนุกครับ.
Nuttapong Songsuwankit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: --> รวมกระทู้คนใช้ wahoo ร่วมพูดคุย แชร์ประสบการณ์-ปัญหา ของ wahoo elemnt <--

โพสต์ โดย Nuttapong Songsuwankit »

ขอสอบถามหน่อยครับ ผมสนใจแบรนด์นี้มาก
ตอนนี้ผมใช้ garmin 510 อยากเปลี่ยนครับ
ไม่ว่ามีปัญหาเหล่านี้ไหมครับ
—- เวลาเราอัพโหลดขึ้น Strava ความเร็วสูงสุดที่ไมล์โชว์ 32 หลังจากอัพแล้วขึ้น 40 +-7/8 ซึ่งค่านี้ผมรับไม่ได้ เพราะปัญหานี้ผมเจอในไมล์ ตัวเก่า IGS60
— - โชว์หัวใจ หลังอัพขึ้น Strava เพี้ยน +- 3
ถ้าปัญหาเหล่านี้ไม่เจอ ผมตัดสินใจเปลี่ยนจาก Garmin มาใช้ Wahoo Element
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”