เกม pro cycling manager

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
champ07
สมาชิก
สมาชิก
Bike: gios / radac bs / 1.1

เกม pro cycling manager

โพสต์ โดย champ07 »

ท่านใดเล่นหรือเคยเล่นเกมpro cycling manager บ้างครับผมเพิ่งเริ่งเล่น งงนิดหน่อย พอดีไม่เก่งengด้วย ตัวเกมและระบบแข่งขันเข้าใจครับ แต่ระบบคำสั่งระหว่างแข่งนี่สิ บางอันไม่เข้าใจว่ามันใช้ตอนไหน เจลให้กินตอนไหน ตั้งทีมลากหัวเปโลตองทำยังงัย--" ทุกวันนี้ส่งเข้าเบรคเก็บแต้มเจ้าความเร็วอย่างเดียวเลย55ง่ายสุด พี่ๆท่านใดเคยเล่นแนะนำผมหน่อยครับ ตามรูปอะครับมันคืออะไรบ้างคำสั่งมันอะ
ไฟล์แนบ
IMG_5512.JPG (219.1 KiB) เข้าดูแล้ว 3400 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
KONG_BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0918098968
team: ไม่มีครับผม
Bike: เสือหมอบมือสับถัง มือ 2 ครับ
ตำแหน่ง: ระยอง ตัวเมือง

Re: เกม pro cycling manager

โพสต์ โดย KONG_BIKE »

สวัสดีครับส่วนตัวชอบเล่นเหมือนกัน
โอ้วโพส สองปีที่แล้ว ตอนนี้ ปี 2019 มีตัว Pro Cycling manager 2019 ออกแล้วครับ มี Skill ให้เราอัพด้วย
ว่าจะให้ตัวละครของเราจะเน้นไปทางทักษาด้านไหนครับผม ถ้าเล่นในโหมด อาชีพ คือตัวเราเป็นนักปั่นเองคนเดียวอะนะ

ผมก็ เห็นมี 7 คำสั่งที่มีให้เลือกได้ใช้ระหว่างแข่งกันนะครับ จากซ้ายไปขวาเลยนะ
1. โจมตี (ก็คือสปริ้นออกไปดื้อๆ หรือเอาไว้หนีกลุ่มใช้ ชิงตำแหน่งหน้าเส้น ใช้ก่อกวนทีมตรงข้าม)
2. เหมือนประมาณว่า ให้ปั่นรวมอยู่ในกลุ่มครับเลือดแถบลูกศรด้วย อย่าเกินแถบ สีเหลืองไปมากนัก ราวๆ 60 ถ้าอยู่ในกลุ่ม
ไม่งั้นนักปั่นทีมเราจะ ล้าขาไวครับ แล้วกำลังจะฟื้นกลับมายาก ยิ่งแข่งเสตจยาวๆนี่ ต้องโบกมือขอน้ำกันโหย่งเหยงเลย
2-3 รอบครับ ตั้งไว้ อย่าให้เกินหลอดเขียว ราวๆ 57-58 ครับก็พอดูตามความเหมาะสม
3. อันนี้เอาไว้ ปั่นเดี่ยว หรือ ตามออเดอร์หัวหน้าทีมเราสั่งครับผมเจอบ่อยเล่นแรก ๆสั่งให้เราขึ้นไปทำหน้าที่หัวลาก30km
ใช้คำสั่ง นี่ได้เลยครับ แล้วก็ลากแถบกำลังของเราไปเยอะๆ น่าจะราว ๆ 60-65 ครับผม อย่าให้ กลุ่มเปโลตองแซงนะครับ
ส่วนทีมไหนอยากจะ เบรคอเวย์ ช่างเค้า ปล่อยให้หลุดไปได้ เพราะหน้าที่ของเราคือ หัวลากครับ ลากกลุ่มใหญ่ๆเท่านั้น
4. ป่มนี้ ประมาณว่า ผลัดกันขึ้นลากครับผม สมมุติ มี 5 คน ที่ปั่นด้วยกัน ก็จะค่อยๆสลับปรับเปลี่ยนกันลาก แต่ถ้าเราตั้งความ
ทนทานไว้น้อยๆ นักปั่นเราจะไม่ลากครับ 555 หมกเค้าอย่างเดียว ไอ4 คนก็ปั่นๆกันไป อิอิ
5. เหมือนปุ่นที่ สี่ครับ แต่จะ กระตือรือล้นมาก ๆ
6. ถ้าน้ำหมด หรือ ใกล้หมด ปุ่มนี้จะทำหน้าที่ โบกมือขอน้ำครับ ดูจังหวะให้ดีดีนะครับ ไม่ใช่ เหลือ 35 โลสุดท้ายจะ
เข้าเส้นชัยแบบนี้ผมไม่แนะนำให้กดขอน้ำครับ เพราะ แต่ละทีมนี่เค้าจะพร้อมที่จะระเบิดพลังกันทุกทีม ถ้าเราโบกมือขอน้ำช่วงนี้มีหวัง หลุดลอยแพ ได้ปั่นคนเดียวเป็นแน่แท้ครับ ปล.ถ้าเราเป็นลีดเดอร์หรือกัปตัน บางทีน้ำเราใกล้หมด หรือพึ่งจะหมด
ลูกทีมเราเค้าจะลงไปข้างหลังกลุ่มเพื่อเติมน้ำให้เราด้วยครับ สบายเลย เราก็หมกกลุ่มไปเรื่อยๆ

7. คือประมาณว่า หมกอยู่ในกลุ่มเปโลตองครับ ก็ปรับเปลี่ยนคอยเลือนแถบความอึด หรือเพิ่มลด พลังนักปั่นของเราดีดีครับ
อย่าให้เกิน หลอด เขียว เป็นดี จะได้มีกำลังไว้อัดๆตอน 30 โลสุดท้ายนี่ปั่นกั่นข้อนค้างโหดพอสมควรครับผม 40km/h
แทบตลอดทางเลย ขนาดเจอเนิน 2-3% ความเร็วแทบไม่ตกเลย

อ้อ เรื่อง เจล จะยังไงดี อย่างนี้นะครับผมอธิบายตามความเข้าใจของตัวเองล้วนๆเลยผิดพลาดประการใดใดขอโทษด้วยครับ
ผู้รู้ชี้แนะเพิ่มเติมได้ คือ : ผมจะกดใช้ตอนที่ 16km สุดท้ายครับ เพราะว่าหลังจากนี้ ทุกๆทีมจะตั้งขบวนหัวรถด่วนกันไม่ก็
ไล่บี้กันอุดช่องว่างครับเพื่อหาต่ำแหน่งสปริ้นดีดีให้ตัวเอง เราก็กินเจลประมาณนี้ กินแล้วก็ ดันพลังนักปั่นไปราวๆ 79-89 ครับ
ตั้งขบวนหัวรถด่วนเพื่อส่งเสื้อของ S ทีมเราเข้าเส้นชัย ผมไม่เคยได้ที่ 1 เลยครับ ยากมาก เพิ่งเล่นเหมือนกันครับผมนักปั่น
ผมอายุ 19 เอง 555+ ต้องค่อยๆปั่น ค่อยๆสะสมกำลังอีกนานเลยครับถึงจะมีแรงไปฟัดกะพวกหน้าเส้นได้อึดๆกว่านี้

เกมนี้มีทั้งการจัดโปรแกรมตารางการฝึกซ้อมนะครับ ความฟิตของกล้ามเนื้อนักปั่นเรา ความถนัดในสายต่างๆ
ผมก็ยังเจาะลึกไม่เยอะครับ

ปล.ไม่ใช่ว่าเล่นเกมนี้จนติดแล้วไม่ออกไปปั่นนะครับ ยิ่งอยากปั่นเข้าไปใหญ่ 5555+
ปล. เวลาเราอยู่ในกลุ่มใหญ่ๆ อย่าพยายามแซงกลุ่มด้วยความเร็วมากๆนะครับ

เพราะว่า เกมนี้มี ล้ม มียางแตก ด้วยครับผม ทุกๆอย่างถูกจำลองมาจากของจริงทั้งสิ้นครับ สมจริงสุดๆ
ใครอยากลองของประมาณว่าจะปั่นอัดๆไปคนเดียวตั้งแต่ 1 โลแรกไม่ถึงไหนแน่ครับ เข้าที่โหล่แน่นอน เล่นให้สนุก
แล้วออกไปปั่นเพื่อสุขภาพที่ดีของเราครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”