Americanfootball

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

Americanfootball

โพสต์ โดย nik.korthong »

เอาลิงค์มาฝาก ซึ่งได้เปิดฤดูกาลแข่งขันมาหลายวันแล้วครับ ./
http://www.wiziwig.tv/competition.php?p ... anfootball
KcPongsart
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant LA แม่บ้าน Miyata Flamingoโบร๊าญ โบราญ
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.101

Re: Americanfootball

โพสต์ โดย KcPongsart »

ขอบคุณครับ หาลิ้งดูอยู่เหมือนกัน :D
ปั่นไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หนักก็ยก :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

โพสต์ โดย เสือปลา »

น่าเสียดาย!!!... ทุกวันนี้หาดูทาง TV ไม่ได้เลย ทั้งๆที่เป็นเกมส์ที่สนุกและมันส์มาก
สมัยก่อนทางช่อง 3 เอามาฉาย พากย์โดยคุณศุภพร มาพึ่งพงษ์ แกมีความรู้เรื่องอเมริกันฟุตบอลมาก
กฏ กติกา พากย์ไป อธิบายไปด้วยในตัว ได้ทั้งความรู้และความมันส์...ผมและพรรคพวกติดงอมแงมเลยทีเดียว ;)
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nik.korthong »

เสือปลา เขียน:น่าเสียดาย!!!... ทุกวันนี้หาดูทาง TV ไม่ได้เลย ทั้งๆที่เป็นเกมส์ที่สนุกและมันส์มาก
สมัยก่อนทางช่อง 3 เอามาฉาย พากย์โดยคุณศุภพร มาพึ่งพงษ์ แกมีความรู้เรื่องอเมริกันฟุตบอลมาก
กฏ กติกา พากย์ไป อธิบายไปด้วยในตัว ได้ทั้งความรู้และความมันส์...ผมและพรรคพวกติดงอมแงมเลยทีเดียว ;)
ระบบจานดาวเทียมเขาประมูลลิขสิทธิ์ในประเทศเราเอาไปออกอากาศในระบบเขาหมด ก็เลยไม่ได้ดูมาระยะหนึ่ง
ตอนนี้การสื่อสารก็ไร้พรมแดน เลยได้มีโอกาศดูทางอินเตอร์เน็ทอีกครั้ง ถึงจะฟังไม่ค่อยออกกับภาษาอังกฤษ แต่ก็ได้
ความรู้จากนักพากษ์ท่านนี้ ที่ท่านได้อธิบาย กฏ กติกา เอาไว้ในสมัยที่ช่อง 3 ได้ลิขสิทธิ์เอามาฉายและถ่ายทอดสด
ในการชิงแช้มป์ซุปเปอร์โบล์ว./
tarin
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich Sign Fuji Palette
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tarin »

ขอบคุณครับ .. Go Pats!!
รูปประจำตัวสมาชิก
Sonic Rider
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Sonic Rider »

ผมว่ากีฬาอเมริกันฟุตบอล ที่ได้แจ้งเกิดในเมืองไทยก็เพราะคุณ ศุภพร มาพึ่งพงศ์ นี่แหละครับ สมัยเด็กผมดูเป็นประจำ คุณ ศุภพร พากย์ได้เข้าใจง่าย ทำให้ดูสนุก เสียงพากย์ก็นุ่มนวล สมัยก่อนผมเป็นแฟนทีม ดัลลัส คาวบอยส์ ตั้งแต่ยุคที่มี แดนนี่ ไวท์ เป็น ควอเตอร์แบ็ค แต่ก็มีอีกหลายทีมที่ผมชอบเหมือนกันครับ ส่วนระยะหลังๆมานี่ผมไม่ค่อยได้มีโอกาสติดตามชมแล้วครับ เพราะถ้าดูถ่ายทอดสด เกมส์หนึ่งแข่งขันกันก็ต้องใช้เวลาอย่างน้อยร่วม4 ชม.เห็นจะได้ ส่วนถ้าเพื่อนๆอยากดูถ่ายทอดสดก็คงต้องเสียตังค์เป็นสมาชิกทรูวิชั่นส์กันล่ะครับ เดี๋ยวนี้ถ่ายทอดสดเป็นระบบ HD กันแล้ว หรือดูผ่านทางเน็ตที่คุณ nik.korthong อุตส่าห์นำลิ้งค์มาแปะไว้ให้

ผมขอแนะนำเว็บเกี่ยวกับกีฬาอเมริกันฟุตบอล เผื่อเพื่อนๆที่ยังไม่เคยดูกีฬาชนิดนี้ อยากจะลองศึกษาหรือลองชมดูกันบ้าง ได้ไปลองอ่านข้อมูลและทำความเข้าใจเกี่ยวกับกีฬาชนิดนี้กันดูก่อน จะได้ดูได้อย่างสนุกสนานครับ :D
ตามลิ้งค๋นี้ครับ :arrow:
http://www.nflthailand.com
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”