เหตุเกิด @ พุทธมณฑลสาย 4 กลางวันแสกๆ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

เหตุเกิด @ พุทธมณฑลสาย 4 กลางวันแสกๆ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ย้ายจาก ข่าวสารและกิจกรรมการปั่น » พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน

MOD

https://www.facebook.com/photo.php?v=1484246348485095

(พ่อค้ารองเท้าแบกะดินที่สวมเสื้อสีแดงโดนรถปิกอัพของตัวเองไหลมาทับซ้ำ...น่าจะเสียชีวิต...ส่วนอีกคนที่กระเด็นไปบนถนน คงจะยืนรอรถอยู่ ผมเข้าใจว่าน่าจะเกิดแถวๆ ป้ายรถเมล์)

ถึงอุบัติเหตุนี้จะไม่ได้เกิดกับจักรยาน แต่ก็เกิดกับคนที่อยู่บนทางเท้า ซึ่งไม่มีที่ใดปลอดภัยถ้าคนยังตั้งอยู่บนความประมาทและไม่เคารพกฏจราจร ใช้ความเร็วเกินกฏหมายกำหนด

เป็นอุทาหรณ์ได้อย่างดี ยิ่งเมื่อนักปั่นจักรยานจัดทริป ไม่ว่ากลางวันหรือกลางคืนแล้วมีการจอดพักรอ พักเหนื่อย ถอดล้อเปลี่ยนยางกันริมทาง ไม่ควรจะจอดจักรยานบนผิวทางจราจร หรือยืนเดินไปมาบนไหล่ถนน ควรจะยกรถขึ้นมาบนฟุตปาทและระแวดระวังสิ่งรอบๆ ตัว
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 10 ส.ค. 2014, 13:09, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: เหตุเกิด @ พุทธมณฑลสาย 4 กลางวันแสกๆ

คนขับรถคันที่ชนเป็นผู้หญิง ค่อยๆ คลานออกมาจากรถที่พลิกคว่ำ อย่าบอกนะว่า มัวแต่วุ่นอยู่กับมือถือ?!
ขวด

GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

Re: เหตุเกิด @ พุทธมณฑลสาย 4 กลางวันแสกๆ

โพสต์ โดย GoPee »

ยืนอยู่บนบนฟุตบาท มีรถตัวเองบังหลัง มีป้ายทางบังอีกหน่อย ถือว่าไม่ประมาท แต่ก็ไม่รอด

เพราะผู้อื่นประมาท ขึ้นมาชนบนบนฟุตบาท ตายอยู่ดี

การขับขี่พาหนะทุกชนิดต้องมีวินัย ระเบียบ และ ต้องระมัดระวังตัวเอง ไม่ว่าจะรถยนต์ หรือ จักรยานนะครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
nachui1957
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nachui1957 »

:o
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

ใช้ถนน ต้องเตรียมใจไว้ล่วงหน้า

เพราะมันเกิดได้ทุกเวลา

:evil:
saktaweesak
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819217916

โพสต์ โดย saktaweesak »

ถนนพุทธมณฑลสายสี่เหตุเกิดเมื่อวันที่ 3/8/57ช่วงเช้าครับ เสื้อแดงเป็นพ่อค้าแตงโมกำลังขนแตงลงไปจัดรอขาย ส่วนรถที่มาชนเห็นว่าคนขับผู้หญิงหลับในครับ
ส่วนคนที่ถูกชนกระเด็นนั้นเป็นผูหญิง(ไม่แน่ใจข้อมูลว่าเป็นคนพม่า)เสียชีวิตครับ พอดีผมปั่นกลับมาจะพุทธมณฑลช่วงสายๆครับ ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบเหตุด้วยครับ :cry:
ขาประจำ
ขาประจำ

saktaweesak เขียน:ถนนพุทธมณฑลสายสี่เหตุเกิดเมื่อวันที่ 3/8/57ช่วงเช้าครับ เสื้อแดงเป็นพ่อค้าแตงโมกำลังขนแตงลงไปจัดรอขาย ส่วนรถที่มาชนเห็นว่าคนขับผู้หญิงหลับในครับ
ส่วนคนที่ถูกชนกระเด็นนั้นเป็นผูหญิง(ไม่แน่ใจข้อมูลว่าเป็นคนพม่า)เสียชีวิตครับ พอดีผมปั่นกลับมาจะพุทธมณฑลช่วงสายๆครับ ขอแสดงความเสียใจกับผู้ประสบเหตุด้วยครับ :cry:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ ผมนึกว่าขายรองเท้า น่าเศร้าครับ ไม่รู้คนขายแตงโมเสียชีวิตด้วยรึเปล่า
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”