ฟังเพลงกันครับ

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Ritbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-4567-987
team: Ritbike team
Bike: Litespeed
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

ฟังเพลงกันครับ

โพสต์ โดย Ritbike »

""
สินค้าในร้าน.... http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=387

โอนเงินที่ ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่่ 567-234513-7 จินตนา วสุอุดม

Facebook ที่ http://www.facebook.com/media/set/?set= ... akhonnayok

คุยกันได้แบบด่วนที่ LINE : ID ritbike

"
c904
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ฟังเพลงกันครับ

โพสต์ โดย c904 »

Ai Se Eu Te Pego ของ Michel Teló เพลงภาษาโปรตุเกสที่ดังบน Youtube แหวกกระแสเพลงสากลภาษาอังกฤษ ขึ้นยอดคนดูกว่า 200 กว่าล้านแล้วครับตอนนี้ (คงเกิน 3-4 ร้อยแน่ๆ ถ้ายอดคนดูยังเป็นอย่างนี้)
ดังนั้น ใครที่ยังไม่รู้จัก Michel Teló หรือยังไม่รู้จักเพลง Ai Se Eu Te Pego (Assim você me mata) ก็ควรจะลองกันไว้หน่อยครับ เพลงนี้ดังมากๆ แม้จะไม่ใช่เพลงภาษาอังกฤษก็ตาม
:D
แก้ไขล่าสุดโดย c904 เมื่อ 06 ธ.ค. 2012, 18:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
....
c904
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย c904 »

Nossa, nossa
Assim você me mata
Ai, se eu te pego,
Ai, ai, se eu te pego

ว้าว ว้าว
เธอกำลังจะฆ่าฉัน
ถ้าฉันได้เธอนะ (pego ถ้าเป็นแสลง คนบราซิลใช้จริงๆจะแปลประมานว่า ได้จูบประมานนั้นอ่าค่ะ )

Delícia, delícia
Ai, se eu te pego

สุดสวย สุดสวย
อย่างนี้เธอกำลังฆ่าฉันเลย
ถ้าฉันได้เธอนะ
ถ้าฉันได้เธอนะ

Sábado na balada
A galera começou a dançar
E passou a menina mais linda
Tomei coragem e comecei a falar

วันเสาร์ที่คลับ
ผู้คนเริ่มต้นเต้นกัน
และแล้วก็มีผญ สวยที่สุดเดินผ่านมา
รวบรวมความกล้าและเริ่มที่จะพูดว่า

Nossa, nossa
Ai, ai se eu te pego

โอ้ omg!
เธอกำลังจะฆ่าฉัน
ถ้าฉันได้เธอนะ...
ถ้าฉันได้เธอนะ..

Delícia, delicia

สุดสวย สุดสวย
อย่างนี้เธอกำลังฆ่าฉันเลย
:D
....
รูปประจำตัวสมาชิก
ณัฐพล ปาลี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5564322
team: phayao hosp.
Bike: mongoose - schwinn GIANT XTC HB3 TREK-4300 NEoBike

โพสต์ โดย ณัฐพล ปาลี »

เพราะดีครับแม้จะฟังไม่รู้เรื่อง แต่นักร้องนำเต้นดูคล้ายๆนักร้องบ้านเราเลยนะ่.. :mrgreen:
ก็โลกนั้นมี หนทางถอยไว้ให้หนึ่งสาย

เพียงเพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือถอยคิดดูเสียใหม่

อดทนกล้ำกลืน เพื่อรอคอยวันหนึ่งคงพบชัย

เพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือรอคอยเวลา...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “วิดีโอน่าสนใจ”