ตัวอย่าง ภาพยนตร์ PREMIUM RUSH เกี่ยวกับ Bike Messenger In NEW YORK

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่
รูปประจำตัวสมาชิก
GI_ABCanimals
ขาประจำ
ขาประจำ
team: STREET FIGHTER CHIANGMAI!!!!!!!!!
ตำแหน่ง: ChiangMai Thailand

ตัวอย่าง ภาพยนตร์ PREMIUM RUSH เกี่ยวกับ Bike Messenger In NEW YORK

โพสต์ โดย GI_ABCanimals »

เรื่องนี้มัน......... :o :o :o
[youtube]Pn6ie1zCkZU&feature=player_embedded[/youtube]
การปั่นจักรยานนี่ทำให้เราหายเครียดได้เหมือนกันนะ
koboku
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต่อนยอน
Bike: FALCON & TCR

Re: ตัวอย่าง ภาพยนตร์ PREMIUM RUSH เกี่ยวกับ Bike Messenger In NEW YORK

โพสต์ โดย koboku »

น่าดูเป็นอย่างยิ่ง :o :o
snow hawk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi
ติดต่อ:

Re: ตัวอย่าง ภาพยนตร์ PREMIUM RUSH เกี่ยวกับ Bike Messenger In NEW YORK

โพสต์ โดย snow hawk »

ไม่พลาดแน่นอน :lol:
Natthapol9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-164-6007
team: วัด บำรุงตน ^_^
Bike: Mongoose Teocali Elite
ตำแหน่ง: สมุทรปราการ

โพสต์ โดย Natthapol9 »

หนังหน้าดูมาก เป็นหนังจักรยานที่จัดเต็มมาก
น่าจะเป็นหนังที่สร้างค่านิยมต่อกลุ่ม ฟิกซ์ อย่างมาก แต่มีสิ่งหนึ่งที่อยากฝากข้อคิด ไว้เกี่ยวกับพฤติกรรมบางอย่างที่ดูกร้าวร้าวมากเกินไป อาจจะทำให้กลุ่มผู้ขี่ฟิกซ์ในบ้านเราเอาอย่าง ซึ่งถ้าพูดกันตามตรงแบบไม่เข้าข้างใคร กลุ่มผู้ขี่ฟิกซ์ ส่วนใหญ่ยังเป็นเด็กมากๆ กันเกือบทั้งนั้น (ลองสังเกตุดูนะครับ) โดยวุฒิภาวะเหมือนยังคิดอะไรไม่เป็น แล้วส่วนใหญ่ที่เจอ มักจะขับขี่แบบคึกคะนองเป็นอย่างมาก (แค่เปลี่ยนจากแว๊นมอไซค์มาแว๊นด้วย จกย.เท่านั้น) ไม่สนมารยาทใดๆ ของสังคมจักรยานที่ควรปฏิบัติ เพราะคิดแต่ว่าตัวเองมีกลุ่มของตัวเองไม่สนใคร หลายครั้งก่อความเดือดร้อนต่อสังคมจริงๆ ไม่ใช่พอเป็นคนขี่จักรยานแล้วจะเหมือนกันหมดนะครับ
มีตัวอย่างที่เกิดขึ้นจริงหลายครั้ง หลายท่านก็คงเคยเห็น ขอเล่าสักสองเรื่อง ละกันครับ เรื่องแรก สถานที่ซ้อมปั่น จกย. ทั่วไปที่ซ้อมกันอยู่ ก็จะมีระบบและวัฒนธรรมที่เป็นระบบของสถานที่นั้นๆอยู่ แล้วระหว่างซ้อมอยู่ดีๆ กำลังมีสมาธิอยู่มีกลุ่มฟิกซ์ปาดพรวดเข้ามา แล้วแสดงอาการอยากแข่งกะกลุ่มเสือหมอบที่เค้า่ซ้อมกันอย่างมีระเบียบ เสียขบวนไปเลย
เรื่องที่สอง ผมก็เจอแถว ออ่นนุช 39 ซึ่งมีร้านจักรยานแต่งฟิกอยู่ร้านหนึ่งหน้าร้านจะมีกลุ่มเด็กขี่มารวมตัวกันเสมอ แล้วก็เริ่มแสดงความเก่งอวดเพื่ออนกันต่างนาๆ ขี่โฉบไป โฉบมาเหมือนในคลิปฝรั่ง คลิปหนึ่ง ผลคือ ล้ม แลล้วทั้งคนทั้งรถไถลไปปาดหน้ารถส่งของ รถกระบะมัันเบรคไม่อยู่ทับ จกย. กับขาเด็กหัก ผลคือ ซวยรถใหญ่ต้องมารับผิดชอบค่าเสียหายค่ารักษา ทั้งที่เด็กมันผิดแท้ๆ ผมไปยืนกดตังค์แบงค์ตรงนั้นพอดีเห็นแล้วไม่อยากช่วยมันเลย
ผมเข้าใจเอาเองนะครับว่าคนกลุ่มนี้รักอิสระ ไม่ต้องการกฏเกณฑ์อะไรมาควบคุม แต่แทนที่จะสร้างภาพพจน์ที่ดีของสังคม จกย. แต่กลัวจะกลายเป็นคนมองสังคม จกย. ไปในทางไม่ดีไปเสีย อยากฝากไว้ให้คิดดูนะครับเผื่อถ้ารู้จักกัน จะได้ตักเตือนกัน
(ขอย้ำไม่ใช่ว่า ฟิกซ์ จะเป็นทุกกลุ่มนะครับ กลุ่มที่ดีก็มีครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเด็กๆขี่กันทั้งนั้นที่มีพฤติกรรมแบบนี้ ตอนนี้เยอะด้วยครับ)
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O9-555-66361
team: ต่อนยอน cycling team
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mix_ch »

ในเชียงใหม่มีกลุ่มฟิกส์ ที่นิสัยแย่มากอยู่ด้ยกลุ่มนึง ไม่ขอเอ่ยนะครับว่ากลุ่มไหน แต่ชอบขี่กันแบบอวดเบ่ง และตะโกนโหวกเหวกโวยวายไร้มารยาทเป็นอย่างยิ่ง
แถมเราปั่นหมอบอยู่ก็ชอบเข้ามาตีคู่และเร่งเหมือนต้องการจะแข่งกับเรา ทั้งๆที่เราแค่ขี่แบบผ่อนคลายกล้ามเนื้อ เวลาแซงไปได้เหมือนจะดีใจทำหน้าตาเหยียดหยาม
อีก ไม่ชอบจริงๆครับสำหรับพฤติกรรมแบบนี้ ส่วนใหญ่ก็ยังเป็นเยาวชนด้วยกันทั้งนั้น ไม่อยากให้สังคมมองชาวฟิกส์แย่นะครับ เพราะชาวฟิกส์ดีๆมีเยอะกว่าไม่ดีแน่นอน
GI_ABCanimals
ขาประจำ
ขาประจำ
team: STREET FIGHTER CHIANGMAI!!!!!!!!!
ตำแหน่ง: ChiangMai Thailand

โพสต์ โดย GI_ABCanimals »

mix_ch เขียน:ในเชียงใหม่มีกลุ่มฟิกส์ ที่นิสัยแย่มากอยู่ด้ยกลุ่มนึง ไม่ขอเอ่ยนะครับว่ากลุ่มไหน แต่ชอบขี่กันแบบอวดเบ่ง และตะโกนโหวกเหวกโวยวายไร้มารยาทเป็นอย่างยิ่ง
แถมเราปั่นหมอบอยู่ก็ชอบเข้ามาตีคู่และเร่งเหมือนต้องการจะแข่งกับเรา ทั้งๆที่เราแค่ขี่แบบผ่อนคลายกล้ามเนื้อ เวลาแซงไปได้เหมือนจะดีใจทำหน้าตาเหยียดหยาม
อีก ไม่ชอบจริงๆครับสำหรับพฤติกรรมแบบนี้ ส่วนใหญ่ก็ยังเป็นเยาวชนด้วยกันทั้งนั้น ไม่อยากให้สังคมมองชาวฟิกส์แย่นะครับ เพราะชาวฟิกส์ดีๆมีเยอะกว่าไม่ดีแน่นอน
+100 :lol: :lol: ผมก็เคยเจอครับ
การปั่นจักรยานนี่ทำให้เราหายเครียดได้เหมือนกันนะ
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

ว่าจะเอามาแปะหน่อย ไม่ทันซะแล้ว :lol: :lol: :lol:
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
mike_kung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897944859
team: -
Bike: GIANT

โพสต์ โดย mike_kung »

นี่ก็เพิ่งประสบมากับตัวเองเหมือนกันเมื่องาน Bangkok Car Free Day เมื่อ 18 ก.ย. ที่ผ่านมานี่เองครับ วันนั้นกระผมก็ปั่นจักรยานแบบ All Mountain ไปร่วมงาน ช่วงที่กลุ่มจักรยานเคลื่อนออกจากลานพระรูปฯเพื่อไปที่สนามหลวงระหว่างทางช่วงนั้นกระผมก็เห็นวัยรุ่นกลุ่มนึงปั่นฟิกส์เกียร์เป็นกลุ่มอยู่และเราก็เห็นว่ารถเขาสวยกันดีก็เลยปั่นเข้าไปทักกล่าวว่า "สวัสดีครับ" เหมือนที่พวกเราชาวพี่น้องจักรยานปั่นเจอกันตามทางแล้วก็ทักทายกันเป็นเรื่องราวปกติอยู่แล้ว แต่ มีคนหนึ่งในนั้นตอบกลับมาว่า "พวกเราไมได้ปั่นจักรยานแต่พวกเราปั่น ฟิกส์เกียร์" พอเจอคำทักกลับแบบนี้อารมณ์ที่อยากจะชื่นชมอารมณ์ที่อยากจะดีด้วยมันหมด ณ ตรงนั้นตอนแรกกะจะจอดและลงไปฟาดปากกับไอ้ตัวนั้นซักรอบก็ใช่ที่เพราะคิดขึ้นมาได้ว่าพวกเราชาวจักรยานไม่ใช่อันธพาลก็เลยช่างหัวมันและก็อัดหนีพวกมันออกมา นี่คือประสบการณ์ที่เจอมากับตัวเอง
บอกก่อนนะครับกระผมไม่ได้มีปัญหากับชาวฟิกส์เกียร์แต่อย่างใดทั้งสิ้น(กระผมเองก็มีเพื่อนที่ปั่นฟิกส์เกียร์เยอะ)เพราะต่างก็เป็นคนรักและชอบในจักรยานเหมือนๆกัน แต่ อาจจะมีแค่บางคนหรือบางกลุ่มเท่านั้นที่อยากจะสร้างความแตกแยกหรือแตกต่างและไม่พยายามเข้าใจในวัฒนธรรมและมารยาทอันดีงามที่เราชาวพี่น้องจักรยานพึงปฏิบัติกันมาตลอด :evil:
ไฟล์แนบ
M.jpg (72.17 KiB) เข้าดูแล้ว 2060 ครั้ง
FRANK เองครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-3069095
team: VINTAGE BIKE
Bike: สับถัง / VINTAGE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย FRANK เองครับ »

mix_ch เขียน:ในเชียงใหม่มีกลุ่มฟิกส์ ที่นิสัยแย่มากอยู่ด้ยกลุ่มนึง ไม่ขอเอ่ยนะครับว่ากลุ่มไหน แต่ชอบขี่กันแบบอวดเบ่ง และตะโกนโหวกเหวกโวยวายไร้มารยาทเป็นอย่างยิ่ง
ผมเคยเจอเหมือนผมพาลากซะตามได้พักเดียวก็หลุด55555555555
โดโด้kung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800433311
team: อิสระ freedom
Bike: vintage
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โดโด้kung »

มันเป็นเรื่องของ อะดรีนาลีน ครับ พอมันได้ปลดปล่อยก็เป็นสุข อย่าได้ไปถือสา เลี่ยงได้ก็เลี่ยงไป...(เดี๋ยวเครื่องก็พังไปเอง)
ONE_1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-3921516
team: Vitamilk - Vanilla Residence
Bike: CERVE'LO S3

โพสต์ โดย ONE_1 »

ฉายเมื่อไหร่ครับ..น่าติดตามอย่างมาก
BoyMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0222-910
team: Boy'z Bike
Bike: Giant Anthem,Giant XTC A1,Specialized Allez Alu/Carbon
ตำแหน่ง: เด็กดอนเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BoyMTB »

หนังน่าดูครับ ลองเปลี่ยนบรรยากาศจากรถแข่งกับมอเตอร์ไซค์เป็นจักรยานบ้าง

เรื่องนิสัยฟิกเกียร์ที่อื่นเป็นอย่างไรไม่ทราบ แถวบ้านผมดอนเมือง ฟิกเกียร์ส่วนมากนิสัยดี....ขี่มีมารยาท ไม่อวดอุตริ

แต่ที่อื่นผมไม่ทราบ.....
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB
mika
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TK4300

โพสต์ โดย mika »

อยากดูอ่ะ
tonzaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871396700
team: เจพีแทรกเตอร์ นครพนมทีม
Bike: Twitter

โพสต์ โดย tonzaa »

ปักหมุดไว้เผื่อลืมชื่อหนัง อิอิ
อิสระเป็นของเรา
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

โพสต์ โดย ronghui »

น่าดู จริงๆ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “วิดีโอน่าสนใจ”