รถใช้ในโรงงานของญี่ปุ่น กลายร่างมาเป็นเสือหมอบแฮนด์ยกเปอร์โย [-Updated-]

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

รถใช้ในโรงงานของญี่ปุ่น กลายร่างมาเป็นเสือหมอบแฮนด์ยกเปอร์โย [-Updated-]

โพสต์ โดย golfyrider » 30 ม.ค. 2014, 23:59

:lol: :lol:
เป็นรถมือสองจากเต๊นขายรถจักรยานญี่ปุ่นมือ 2 ครับ
แต่เดิมทีเป็นรถของโรงงาน อาซาฮี ที่ญี่ปุ่น เอามาปรับเปลี่ยนเป็นสไตล์ที่ตนเองชอบ
ตัดสติ๊กเกอร์เปอร์โยติดเข้าไป กันอาย :lol:
อุปกรณเกือบครึ่ง พี่สุเทพอนุเคราะห์ให้มาใช้ครับผม
ขอบคุณพี่สุเทพ มวกเหล็กมากครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอนนี้ออกแบบสติ๊กเกอร์ล้ออยู่ครับ คาดว่าน่าจะมีเวลาทำเร็ว ๆ นี้

อัพเดทล่าสุด วันอาทิตย์ที่ 02-02-57
สติ๊กเกอร์ล้อเสร็จแล้วววว ตื่นมาแต่เช้ามาทำ
ออกแบบเอง ปรินท์เอง ตัดเอง แปะเอง นั่งภูมิใจอยู่คนเดียว :lol:
เนื่องจากเป็นล้อขอบเล็ก เลยทำให้เล่นลวดลายแบบล้อขอบสูง ๆ ไม่ได้ ทำได้แค่นี้แหล่ะ

รูปภาพ
อันนี้ สติ๊กเกอร์อันเก่าครับ ซีดหมดล่ะ

ส่วนนี่ ชุดใหม่ นั่งตัดจนนิ้วชาเลย :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เดี๋ยวไปหาซื้อสติ๊กเกอร์สะท้อนแสงก่อนนะครับ กำลังเริ่มโปรเจคใหม่ นั่นคือ !!!
รูปภาพ รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย golfyrider เมื่อ 02 ก.พ. 2014, 10:41, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<

Re: รถใช้ในโรงงานของญี่ปุ่น กลายร่างมาเป็นเสือหมอบแฮนด์ยกเปอร์โย

โพสต์ โดย kojocaru » 31 ม.ค. 2014, 01:48

สวยมากครับ คันนี้เดิมทีเป็นของยี้ห้ออะไรหรอครับ ชอบทรงจัง

Re: รถใช้ในโรงงานของญี่ปุ่น กลายร่างมาเป็นเสือหมอบแฮนด์ยกเปอร์โย

โพสต์ โดย golfyrider » 31 ม.ค. 2014, 08:03

kojocaru เขียน:สวยมากครับ คันนี้เดิมทีเป็นของยี้ห้ออะไรหรอครับ ชอบทรงจัง

แต่เดิมมาไม่มียี่ห้อครับ มีแต่ทะเบียนและชื่อของบริษัทแปะไว้เล็ก ๆ ตรงท่อนั่ง
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<

ภาพประจำตัวสมาชิก
JADE555
WLM
อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")

โพสต์ โดย JADE555 » 31 ม.ค. 2014, 09:16

ปั้นได้หล่อมากๆ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!

โพสต์ โดย duckyred » 31 ม.ค. 2014, 17:34

ขนาดล้อเท่าไร กำลังสนใจรถแบบนี้ จานหน้ากี่ฟันหาได้จากที่ไหน

โพสต์ โดย golfyrider » 31 ม.ค. 2014, 17:56

duckyred เขียน:ขนาดล้อเท่าไร กำลังสนใจรถแบบนี้ จานหน้ากี่ฟันหาได้จากที่ไหน

ล้อ 700c หรือ 29 นิ้วขอบเล็กนั่นเอง
จานหน้าหาเอาจากพวกรถพับขาโหดก็ได้ครับ มีให้เลือกใช้ตั้งแต่ 48 ฟัน - 53 ฟัน กันเลยทีเดียว

โพสต์ โดย janisa88 » 31 ม.ค. 2014, 23:23

ในกระป๋องอะไร... :D
แจกสายคล้องแว่นฟรีมีตลอดครับแจกเพื่อนๆthai mtb
viewtopic.php?f=72&t=461606

ชมภาพ รถmtb รุ่นล้าสมัย
viewtopic.php?f=70&t=690950

โพสต์ โดย golfyrider » 01 ก.พ. 2014, 01:03

janisa88 เขียน:ในกระป๋องอะไร... :D

เครื่องเสียงครับพี่ :lol:

viewtopic.php?f=775&t=895819&p=10325398#p10325398
แก้ไขล่าสุดโดย golfyrider เมื่อ 05 ก.พ. 2014, 14:38, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย ota_hay » 01 ก.พ. 2014, 21:25

หล่อโคตร ๆ เลยครับ(รถนะ :lol: )
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> viewforum.php?f=775

Re: รถใช้ในโรงงานของญี่ปุ่น กลายร่างมาเป็นเสือหมอบแฮนด์ยกเปอร์โย [-Updated-]

โพสต์ โดย golfyrider » 02 ก.พ. 2014, 10:42

อัพเดทใหม่ล่าสุดครับ พร้อมเปิดโปรเจคใหม่ :lol:

Re: รถใช้ในโรงงานของญี่ปุ่น กลายร่างมาเป็นเสือหมอบแฮนด์ยกเปอร์โย [-Updated-]

โพสต์ โดย courreges » 03 ก.พ. 2014, 10:31

รถสวยมากๆครับ
จักรยานดีไม่ดี ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อ

โพสต์ โดย golfyrider » 19 ก.พ. 2014, 23:29

เอ หมวกฟาง เขียน:...ดูดีมากๆครับ(โดยเฉพาะบาร์เอน :mrgreen: :mrgreen: )

พอดีมีพี่หน้าตาดีคนนึง ขายต่อให้น่ะครับ ผมเอามาใส่แล้วหล่อเลยคันนี้ :lol: :lol:

ปล.เอาไปจอดที่ร้าน มีแต่คนจะมาขอซื้อ -*-

โพสต์ โดย นายสิบmtb » 20 ก.พ. 2014, 09:49

ระเบิดจองสเต็ม(ล้อเล่นๆ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: แวะเข้ามาชมรถสวยด้วยคนครับ :D :D
ไม่มีใครในโลก ที่สามารถเรียนรู้ทุกสิ่ง อย่างลึกซึ้งได้โดยระยะเวลาอันสั้น