อยากเห็นหมอบรุ่นเก่าๆ..นักแข่งรุ่นเก๋าๆครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
AT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 9933206
team: Old Tiger
Bike: สับถังเก่าๆ

Re: อยากเห็นหมอบรุ่นเก่าๆ..นักแข่งรุ่นเก๋าๆครับ

โพสต์ โดย AT »

ใครๆก็รักปัญญา...ปลวกยังละเว้นให้เลย
ผลัดกันนวด..พี่หมี สุชิน โสภณพงษ์ นวดกล้ามเนื้อให้ พี่ปัญญา ดินม่วง (ตอนนั้นน่าจะใช้ "ซึ่งประยูร"มากกว่า)
ภาพ..การเตรียมตัวของนักกีฬาไทยเพื่อลงแข่งขันจักรยานประเภทถนน ในจักรยานชิงแชมป์เอเซีย ที่สิงคโปร์
ซึ่งในภาพเป็นการเตรียมตัวก่อนออกสตาร์ท ประเภทถนน แมสสตาร์ท 120 ก.ม.จัดเป็น อีเว็นพิเศษรอบเกาะสิงคโปร์ ผลปรากฎว่า ไทย คือ พี่ปัญญา กับ เกาหลี Mr.Lee ฉีกออกมาจากกลุ่มเพียง 2 คน แล้วเข้าเส้น พี่ปัญญา แพ้ไปครึ่งล้อ
จักรยานคันที่นอนอยู่เป็น Legnano ตัวแข่งสีเขียวตองอ่อน หน้าขาว เวลานี้หายากสุดๆไม่เชื่อถาม อ.เพชร ดู :o
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย AT เมื่อ 08 พ.ย. 2010, 10:44, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ใหญ่..สับถัง
แค่เข้าชมผมก็ปลื้มแล้วครับ AT
...http://www.atleathermade.com/
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากเห็นหมอบรุ่นเก่าๆ..นักแข่งรุ่นเก๋าๆครับ

ภาพรวมนักจักรยานไทย ที่เดินทางไปร่วมแข่งขันในกีฬาโอลิมปิก ณ.เมืองมิวนิค ประเทศเยอรมัน

ภาพจาก พี่ปัญญา ดินม่วง ที่เหลือรอดพ้นปลวกแทะมาได้
จากซ้าย..สุริยะ แซ่เจีย,สถาพร ขันธสะอาด,ปัญญา ซึ่งประยูร,พินิจ เคยกอบแก้ว,
ถาวร ทาวัน,ปราโมทย์ แสงสกุลโรจน์ และ ศิวพร รัตนพูล
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย AT เมื่อ 08 พ.ย. 2010, 10:50, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
...http://www.atleathermade.com/
chosanwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081312____
team: ตามสบายพัก
Bike: เสือหมอบchromoly เก่าๆ

โพสต์ โดย chosanwa »

AT เขียน:ภาพรวมนักจักรยานไทย ที่เดินทางไปร่วมแข่งขันในกีฬาโอลิมปิก ณ.เมืองมิวนิค ประเทศเยอรมัน

ภาพจาก พี่ปัญญา ดินม่วง ที่เหลือรอดพ้นปลวกแทะมาได้
จากซ้าย..
สุริยะ แซ่เจีย,สถาพร ขันธสะอาด,ปัญญา ซึ่งประยูร,พินิจ เคยกอบแก้ว,ถาวร ทาวัน,ปราโมทย์ แสงสกุลโรจน์,ศิวะพร รัตนพูล

รูปภาพ
8-) พี่แดงครับ โอลิมปิคที่มิวนิคเนี่ย ปี 1972 (2515)ใช่มั้ยครับ! และก้อโอลิมปิคครั้งนี้ขบวนการ BLACK SEPTEMBER (กันยายนทมิฬ)ของปาเลสไตน์บุกเข้าไปหมู่บ้านนักกีฬาจี้จับนักกีฬาอิสราเอลเป็นตัวประกันจนเกิดการปะทะกันเป็นเหตุให้นักกีฬาอิสราเอลเสียชิวิตไปด้วยลองเล่าให้น้องๆฟังบ้างสิครับ :ugeek:
prapon sukom
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสืออาทิตย์อุดรธานี
Bike: เสือหมอบสับถังอิตาลี่-ญี่ปุ่น-เสือภูเขา

โพสต์ โดย prapon sukom »

สุดยอดของตำนานบ้านเราครับ........นับถือจริงๆครับพี่ๆ
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

ทีมชนะเลิศ จักรยานทีมไทมไทรอัล 100 ก.ม.ชาย ในกีฬาโอลิมปิค มิวนิค ประเทศเยอรมัน
ภาพจากพี่ปัญญา ดินม่วง

รูปภาพ
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

ยังอยู่ที่เยอรมันนะครับ..... :)

เด็กๆ ชาวเยอรมันขอลายเซ็นกับ พี่สถาพร ขันธสะอาด
คนเห็นหน้าอยู่ระหว่างกลางคือ ปราโมทย์ แสงสกุลโรจน์ ขวามือสุดเป็นตัวลู่ของไทย สุริยะ แซ่เจีย
รูปจากพี่ปัญญา ดินม่วง..

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย AT เมื่อ 15 พ.ย. 2010, 07:45, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

เที่ยวชมเมือง มิวนิค

รูปภาพ
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

ชอปปิ้ง.. :lol:

ข้างล่างภาพพี่ปัญญา เขียนบรรยายภาพไว้ว่า " หนีเที่ยว กับ หนีเที่ยว มาเจอะกันกลางถนนพอดี ".. :lol:

รูปภาพ
เสือเมืองลอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081817xxxx
team: อิสระ
Bike: รถถีบเฒ่า

โพสต์ โดย เสือเมืองลอง »

รบกวนสอบถามพี่ใหญ่หรือคุณโชว์
ผมจะเล่นตัว C RECORD มีปัญหาว่าระหว่างเจ้าตัว ชิบ8 กับตัว สับถัง จะใช้ตัวไหนดีถึงจะเหมาะสมกันและเข้ากันได้ดีกว่า
ขอบคุณครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ
สุขใดไม่เท่าเมื่อล้วงกระเป๋าเจอตังค์
สับถังเก่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1987-5730
team: ทีมกระทรวงสาธารณสุขค่ำวันธรรมดาและเช้าบ่ายวันอาทิตย์
Bike: สับถังเก่า ๆ
ตำแหน่ง: งามวงศ์วาน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สับถังเก่า »

เสือเมืองลอง เขียน:รบกวนสอบถามพี่ใหญ่หรือคุณโชว์
ผมจะเล่นตัว C RECORD มีปัญหาว่าระหว่างเจ้าตัว ชิบ8 กับตัว สับถัง จะใช้ตัวไหนดีถึงจะเหมาะสมกันและเข้ากันได้ดีกว่า
ขอบคุณครับ
รูปภาพ
ชุดในฝันเลยครับ....
ห้างหุ้นส่วนจำกัด ไทยหุ้มลวด
ลวดมัดปากถุง, ลวดหุ้มพลาสติก, ลวดมัดสายไฟ, ลวดมัดของ
ริบบิ้นลวด, ลวดสี, ลวดฟอยล์, ลวดเงา, ลวดกระดาษ - twist tie

เคเบิ้ลไทร์ คุณภาพ ราคาส่ง
ลวดสลิงหุ้มพลาสติกและอุปกรณ์
chosanwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081312____
team: ตามสบายพัก
Bike: เสือหมอบchromoly เก่าๆ

โพสต์ โดย chosanwa »

สับถังเก่า เขียน:
เสือเมืองลอง เขียน:รบกวนสอบถามพี่ใหญ่หรือคุณโชว์
ขอบคุณครับ
รูปภาพ
8-) ความเห็นของผมนะครับ C RECORD ออกมาในช่วงต่อระหว่างสับถังกับชิบเตอร์ ถือเป็นของร่วมสมัยสามารถใช้แทนกันได้ โดยที่ขึ้นอยู่กับว่าจะนำไปใช้กับเฟรมอะไรด้วยเป็นอีกองค์ประกอบที่ควรคำนึงถึงตามมา เช่น ถ้านำไปใช้กับเฟรม COLNAGO รุ่นที่มีท่อที่ไม่ใช่ท่อกลม เช่น แบน หรือรูปไข่ หรือทรงอื่นๆ ใส่สับถังไม่เหมาะ(ทรงรูปไข่ใส่ได้แต่ความแข็งแรงอาจลดลงโดยเฉพาะรุ่นที่สับถังเกาะอยู่ด้านบนของท่อเพื่อให้ลู่ลม แต่โอเค สวยงาม) แต่ถ้าเอาประสิทธิภาพการใช้งานแล้วชิพเตอร์เหนือกว่าแน่นอน เพราะสับถังใช้เวลามากกว่าในการทำงานแต่ละครั้งและจำนวนเฟืองก็น้อยกว่า และประการสุดท้ายให้ใช้หลักของอาจารย์เพชรครับ ชอบแล้วใส่เลยครับ ผมมีวินเทจทั้งที่ใช้สับถังและใช้ชิพเตอร์ถ้าจะเอาไปขี่กับรถรุ่นใหม่ก็เอาชิพเตอร์ไปไม่งั้นหลุดกลุ่มเพราะเกียร์ของชิพเตอร์มีมากกว่า แต่ถ้าไปคนเดียวใช้สับถังครับ ส่วนมากจะไปคนเดียวเพราะเวลาว่างไม่ตรงกับคนอื่น ลองพิจารณาดูครับอย่าเพิ่งเชื่อผม ;)
prapon sukom
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสืออาทิตย์อุดรธานี
Bike: เสือหมอบสับถังอิตาลี่-ญี่ปุ่น-เสือภูเขา

โพสต์ โดย prapon sukom »

เพลิดเพลินจำเริญใจครับ...*****
ขาประจำ
ขาประจำ

chosanwa เขียน:
สับถังเก่า เขียน:
ขอบคุณครับ
รูปภาพ
8-) ความเห็นของผมนะครับ C RECORD ออกมาในช่วงต่อระหว่างสับถังกับชิบเตอร์ ถือเป็นของร่วมสมัยสามารถใช้แทนกันได้ โดยที่ขึ้นอยู่กับว่าจะนำไปใช้กับเฟรมอะไรด้วยเป็นอีกองค์ประกอบที่ควรคำนึงถึงตามมา เช่น ถ้านำไปใช้กับเฟรม COLNAGO รุ่นที่มีท่อที่ไม่ใช่ท่อกลม เช่น แบน หรือรูปไข่ หรือทรงอื่นๆ ใส่สับถังไม่เหมาะ(ทรงรูปไข่ใส่ได้แต่ความแข็งแรงอาจลดลงโดยเฉพาะรุ่นที่สับถังเกาะอยู่ด้านบนของท่อเพื่อให้ลู่ลม แต่โอเค สวยงาม) แต่ถ้าเอาประสิทธิภาพการใช้งานแล้วชิพเตอร์เหนือกว่าแน่นอน เพราะสับถังใช้เวลามากกว่าในการทำงานแต่ละครั้งและจำนวนเฟืองก็น้อยกว่า และประการสุดท้ายให้ใช้หลักของอาจารย์เพชรครับ ชอบแล้วใส่เลยครับ ผมมีวินเทจทั้งที่ใช้สับถังและใช้ชิพเตอร์ถ้าจะเอาไปขี่กับรถรุ่นใหม่ก็เอาชิพเตอร์ไปไม่งั้นหลุดกลุ่มเพราะเกียร์ของชิพเตอร์มีมากกว่า แต่ถ้าไปคนเดียวใช้สับถังครับ ส่วนมากจะไปคนเดียวเพราะเวลาว่างไม่ตรงกับคนอื่น ลองพิจารณาดูครับอย่าเพิ่งเชื่อผม ;)[/qu
ขอบคุณพี่โชว์มากครับ
สอบถามอีกเรื่องครับ ความยาวของ ฺ Spindle C Recodr Length 111 mm ผมเข้าใจถูกต้องใช่หรืเปล่าครับ
สุขใดไม่เท่าเมื่อล้วงกระเป๋าเจอตังค์
Khan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0868504701
Bike: Scott Team Issue , Look

โพสต์ โดย Khan »

ตามมาดูครับ แล้วจะติดตามต่อไป
ขาประจำ
ขาประจำ

อรุณสวัสดิ์ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”