อยากเห็นหมอบรุ่นเก่าๆ..นักแข่งรุ่นเก๋าๆครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
AT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 9933206
team: Old Tiger
Bike: สับถังเก่าๆ

Re: อยากเห็นหมอบรุ่นเก่าๆ..นักแข่งรุ่นเก๋าๆครับ

โพสต์ โดย AT »

ขอแสดงความยินดีกับหลายๆท่านในวงการจักรยานที่ได้รับ...

พระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์อันเป็นที่สรรเสริญยิ่งดิเรกคุณากรณ์
ในภาพ..น.ท.ปัญญา ดินม่วง, อ.ปราจิน รุ่งโรจน์, คุณสุรชัย ศศิบุตร

รูปภาพ

และรวมถึงท่านอื่นๆที่ไม่มีรูปในนี้ได้แก่..
ด.ต.ภิรมย์ จุลหุ่น, ก่อเกียรติ เซี่ยงฉิน, ชัยณรงค์ โสภณพงษ์, น.ต.ชาติชาย จันทรัตน์,
ร.ต.ชูศักดิ์ ศรีพล, สมยศ กาญจน์นิรันดร์ และท่านอื่นๆที่ได้รับก่อนหน้านี้แล้ว

ในฐานะที่ท่านได้ทุ่มเทกำลังกาย ใจทำชื่อเสียงให้กับคนไทย และประเทศไทย พวกเราขอร่วมชื่นชม,ยินดีด้วยครับ
ใหญ่..สับถัง
แค่เข้าชมผมก็ปลื้มแล้วครับ AT
...http://www.atleathermade.com/
prapon sukom
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสืออาทิตย์อุดรธานี
Bike: เสือหมอบสับถังอิตาลี่-ญี่ปุ่น-เสือภูเขา

Re: อยากเห็นหมอบรุ่นเก่าๆ..นักแข่งรุ่นเก๋าๆครับ

โพสต์ โดย prapon sukom »

เจ็บเบ้าตาเลยครับพี่เสือเมืองลอง.....อิอิอิอิ
ชาวชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-6670969
team: RID LOVE BIKE ชลประทาน /ThaiNCC
Bike: BIKE 2 WORK กับ # Miyata # KONA # GT # GRALY FIGHTSHER # ซาเล็ง เก่า ๆ ราคาถูก ๆ
ตำแหน่ง: กรมชลประทาน ปากเกร็ด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชาวชล »

เป้นอะไร ทีบอกไม่ถูกจริง ๆๆๆๆ คุณค่า ทางใจ สายตา ...ซาบซึ้งครับ ในเรื่องราวทั้งหลาย...
ไฟล์แนบ
สนามบินสุวรรณภูมิ
สนามบินสุวรรณภูมิ
suwan_area1.jpg (117.11 KiB) เข้าดูแล้ว 1186 ครั้ง
**
ยิ้มน้อยๆดีกว่าพูดร้อยคำ พูดร้อยคำดีกว่าหน้าบึ้งใส่ หน้าบึ้งใส่ดีกว่าไม่เห็นหัว ไม่เห็นหัวดีกว่าตัวตายจาก
**

https://www.facebook.com/tanasakda
nonny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 026883691
team: อิสระ
Bike: trek

โพสต์ โดย nonny »

:o
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

ภาพถ่ายมุมสูง.....
ผมคิดว่าผู้ถ่ายภาพนี้ คงยืนอยู่บนขอบ Velodrom แล้วมองลงมาในที่ฝึกซ้อมและเป็นที่พัก ของนักกีฬาจักรยานทีมชาติไทย ซึ่งขณะนั้นกำลังปั่นบน Trainner รุ่นผมเรียกว่า "ลูกกลิ้ง"

เอามาดูเล่นๆ...ในแบบฉบับย้อนยุค ภาพนี้ไม่ต่ำกว่า 40 ปีที่แล้ว เวโลโดรมเก่ายังไม่ถูกทุบทิ้ง
ทุ่งหัวหมาก ยังมีแต่ทุ่งหนอง ฝนตกทีกุ้ง หอย ปู ปลา ขึ้นมาว่ายเล่นเต็มถนน...
ผมมีรูปจัดแข่งรอบๆ อินดอร์สเตเดี่ยมซึ่งอยู่ใกล้ๆกับสนามกีฬาจักรยาน (Velodrom)
ไว้จะนำมาลงให้ดูครับ.. จะได้นึกภาพออกว่า สนามกีฬาหัวหมากเมื่อ 40 ปี ก่อนเป็นเช่นไร... :D

รูปภาพ
พี่ปัญญา ดินม่วง...เจ้าของภาพ
...http://www.atleathermade.com/
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

นักปั่นเขต 10 ในพิธีเปิด กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 17 ปี พ.ศ.2526 ณ.สนามกีฬากลางประจำจังหวัดพิษณุโลก
จะเห็นนักปั่นสาวของเขต 10 ทั้ง 3 คน (ชุดเขียว) ถึงจะปั่นไม่ได้เหรียญ แต่ถ้าส่งประกวดสาวงาม...
ติดอันดับ 1-5 แน่นอน.....ส่วนหนุ่มๆ กลางภาพแถวหน้า จ่าสิบเอก วิชัย ถาวรศักดิ์ พี่อ้วนของน้องๆ
จ่าสิบเอก สมชาย วันเจียม (ใส่แว่นสีชา), พี่ปัญญา ดินม่วง (ใส่แว่นดำ)
ส่วนคนในวงกลมเขียวคือใคร ??
ใครตอบถูก...แฮ่ะ..แฮ่ะ...เก่ง..ครับ ใบ้ให้นิด...."เห็นเดินโต๋เต๋แถวๆ โปรไบค์"

รูปภาพ
เสือเมืองลอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081817xxxx
team: อิสระ
Bike: รถถีบเฒ่า

โพสต์ โดย เสือเมืองลอง »

AT เขียน:นักปั่นเขต 10 ในพิธีเปิด กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 17 ปี พ.ศ.2526 ณ.สนามกีฬากลางประจำจังหวัดพิษณุโลก
จะเห็นนักปั่นสาวของเขต 10 ทั้ง 3 คน (ชุดเขียว) ถึงจะปั่นไม่ได้เหรียญ แต่ถ้าส่งประกวดสาวงาม...
ติดอันดับ 1-5 แน่นอน.....ส่วนหนุ่มๆ กลางภาพแถวหน้า จ่าสิบเอก วิชัย ถาวรศักดิ์ พี่อ้วนของน้องๆ
จ่าสิบเอก สมชาย วันเจียม (ใส่แว่นสีชา), พี่ปัญญา ดินม่วง (ใส่แว่นดำ)
ส่วนคนในวงกลมเขียวคือใคร ??
ใครตอบถูก...แฮ่ะ..แฮ่ะ...เก่ง..ครับ ใบ้ให้นิด...."เห็นเดินโต๋เต๋แถวๆ โปรไบค์"

รูปภาพ
สงสัยจะเป็นลุงนำชัย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
สุขใดไม่เท่าเมื่อล้วงกระเป๋าเจอตังค์
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

สงสัยจะเป็นลุงนำชัย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:..เืสือเมืองลอง

:mrgreen: ถูกต้องครับ...แหม!! คำถามผมสงสัยจะง่ายไปหน่อย ผู้ตอบคนแรกก็สามารถบอกได้ถูกเลย.. :mrgreen:
มาดูลีลาของเธอกัน...ที่เส้นเริ่มต้น
ขออภัยที่จำชื่อน้องๆไม่ได้สักคน ขอเวลาติดต่อไปที่อดีตโค้ชของพวกเธอ แลัวจะมาบอก.. :D

รูปภาพ
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

ออกตัวมาได้พักใหญ่ๆ...

ปั่นตามที่โค้ช ปัญญา ดินม่วง วางตัวไว้แป๊ะเลย รูปทีมสวยงาม
เรียงตัวบังลมกันได้ดี นี่แค่ปีแรกของเธอนะนี่... :) เสียดายไม่มีภาพเคลื่อนไหว ไม่งั้นได้เห็นรอบขา
"ปกติลงได้ 4 คน แต่หานักปั่นหญิงยากเหลือเกิน"...เสียงโค้ช ปัญญา บ่นอุบ....... :) :)

รูปภาพ
จุ้นจ้าน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2779977
team: โอเลี้ยงทีม
Bike: SCANDIUM
ตำแหน่ง: 95/25 ถ.พิทักษ์สฤษดิ์ ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

โพสต์ โดย จุ้นจ้าน »

พักนั่งทานก๋วยเตี๋ยวดูรถ (สนธิ) คันใหม่ของอาจารย์ปู่ แซ๊ปแซป!... :lol:
ไฟล์แนบ
semas.JPG (73.89 KiB) เข้าดูแล้ว 1065 ครั้ง
โอเลี้ยงทีม
จุ้นจ้าน 089-2779977
95/25 ถ.พิทักษ์สฤษดิ์ ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
คุยกะเพื่อน (https://www.facebook.com/charoen.junjaan?ref=tn_tnmn )
น่วม
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 2657 ถนนวิภาวดีฯ เขตดอนเมือง กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย น่วม »

AT เขียน:ขอแสดงความยินดีกับหลายๆท่านในวงการจักรยานที่ได้รับ...

พระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์อันเป็นที่สรรเสริญยิ่งดิเรกคุณากรณ์
ในภาพ..น.ท.ปัญญา ดินม่วง, อ.ปราจิน รุ่งโรจน์, คุณสุรชัย ศศิบุตร

รูปภาพ

และรวมถึงท่านอื่นๆที่ไม่มีรูปในนี้ได้แก่..
ด.ต.ภิรมย์ จุลหุ่น, ก่อเกียรติ เซี่ยงฉิน, ชัยณรงค์ โสภณพงษ์, น.ต.ชาติชาย จันทรัตน์,
ร.ต.ชูศักดิ์ ศรีพล, สมยศ กาญจน์นิรันดร์ และท่านอื่นๆที่ได้รับก่อนหน้านี้แล้ว

ในฐานะที่ท่านได้ทุ่มเทกำลังกาย ใจทำชื่อเสียงให้กับคนไทย และประเทศไทย พวกเราขอร่วมชื่นชม,ยินดีด้วยครับ

:lol: ยินดีด้วยครับพี่
ภิญญโญ
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ภิญญโญ »

:roll: :roll: r :lol: ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ในครั้งนี้ทุกท่านครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ภิญญโญ เมื่อ 23 ต.ค. 2010, 08:33, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
AT
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับท่าน...พ.ต.ภิญญโญ นิ่มละออ

เป็นเกียรติอย่างสูงครับที่กระทู้นี้ได้รับความสนใจอ่าน และร่วมpost จากโค้ชนักจักรยานทีมชาติ
น้องๆคนรุ่นใหม่อาจจะยังไม่รู้จัก แต่ถ้าเป็นคนรุ่นเก่าๆ เก๋าๆ ผมว่าคงไม่มีใครไม่รู้จัก
และท่านที่เคยอ่านย้อนหลังไปจะเห็นว่าผมเอ่ยถึง และลงรูปท่านไว้ ท่านนี้คือ.....
"อดีตโค้ชจักรยานทีมชาติไทยหลายรุ่น ภิญโญ นิ่มละออ" หรือที่น้องๆเรียกขานกัน "โค้ชบัง"
ขออนุญาต..แนะนำในส่วนที่ผมรู้จักกับท่าน
ภิญโญ (บัง) นิ่มละออ เป็นนักปั่นน่าจะก่อนปี 2512 ลงแข่งขันจักรยานในกีฬานักเรียน กรมพลศึกษา,
ต่อมา...กีฬาเขต, จักรยานทางไกลต่างๆ, จักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย, นักจักรยานกรมการทหารสื่อสาร,
นักจักรยานกองทัพบก ส่วนในจักรยานทีมชาตินั้นผมไม่มีข้อมูล...เชิญท่านอื่นให้ข้อมูลครับ
ปัจจุบันท่านรับราชการกระทรวงกลาโหม กรมสวัสดิการทหารบก ยศพันตรี

รูปภาพ
ตั้งแต่จบจาก วิทยาลัยครูจันทรเกษม เราไม่เคยเจอกันเลยนะผู้พัน เจอกันในนี้ก้แล้วกันเน้อ... :D
FIRE_BIKE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ล่องไปเรื่อย
Bike: Basso Devil, Specialized Allez comp
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย FIRE_BIKE »

อดีตที่ไม่เคยลืมเลือน
ขอชมอีกเยอะๆ ครับ :shock:
chosanwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081312____
team: ตามสบายพัก
Bike: เสือหมอบchromoly เก่าๆ

โพสต์ โดย chosanwa »

น่วม เขียน:
AT เขียน:ขอแสดงความยินดีกับหลายๆท่านในวงการจักรยานที่ได้รับ...

รูปภาพ

:lol: ยินดีด้วยครับพี่
8-) ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่ๆทุกท่าน :ugeek:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”