ซุ้ม เสือหมอบ สับถัง..คนสตางค์น้อย...เล่นด้วยจิต V$ ขี่ด้วยใจ...ในแบบเพียงพอ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: ซุ้ม......เสือหมอบ สับถัง...คนจน....เล่นด้วยจิต......ขี่ด้วยใจ.......ในแบบเพียงพอ

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง » 21 เม.ย. 2013, 17:51

เห็นภาพ..เสือหมอบ สับถัง ของสองนักปั่นน้า-หลาน ต่างวัยใจเดียวกัน

แล้วมีความสุขทางใจครับ สองคนน้า-หลาน ปั่นให้ทั่วล้านนาเลยเน้อ :P :P :D

Re: ซุ้ม......เสือหมอบ สับถัง...คนจน....เล่นด้วยจิต......ขี่ด้วยใจ.......ในแบบเพียงพอ

โพสต์ โดย lostdata » 21 เม.ย. 2013, 18:17

รูปภาพ

รูปภาพ

ค่อยๆปั่นกันไปครับ มีอะไรเกี่ยวกับเจ้าสองล้อที่ยังไม่รู้เรื่องอีกเพียบเลย ;)

โพสต์ โดย slow bike » 21 เม.ย. 2013, 18:35

yut.pk เขียน:
เปี๊ยก สับท่อล่าง เขียน:ต้องบอกว่ารถเก่านี้มี..มหามนต์เสน่ห์ แค่แอบมองก็หลงไหลใฝ่ปอง มองจังๆก็ถูกนะจังงัง สวยจังเลยคันนี้อยากได้
แล้วมนต์อันใดล่ะ...ผูกมัดใจคนสมัยใหม่ให้หลงไหลในรถยุคเก่า น่าเป็นความสวยงามคลาสสิคของ รูปทรงองศา

ประการต่อมา ความคงทนของอุปกรณ์ ผมว่าเนื้อโลหะในสมัยก่อน มีความบริสุทธิ์สูง แม้จะเก่าเพียงใดจับขัดๆ ถูๆ
ไม่นานนัก ส่งประกายแวววับเจิดจรัส จับนัยน์ตา ที่สำคัญคงทนต่อการกัดกร่อน จึงยังคงรูปร่างมาได้จนถึงทุกวันนี้
ด้วยเหตุนี่กระมั้งครับ..รถเสือหมอบ ในยุควินเทจ จึงมีมหามนต์เสน่ห์ เป็นที่ต้องตาต้องใจมาตราบเท่าทุกวันนี้
:o :P :D

ที่สำคัญมากๆแต่ก่อนนั้นนะ...ดีและถูก ทุกวันนี้ดีพอหาำได้...ถูกไหม พอกัดฟันทน..ง่ะ :o :D :D

ผมอาจโชดดีที่มีเพื่อนดีๆที่คบกันมานานนม บางชิ้นสองพันบอกเอาแค่ห้าร้อยพอ สามร้อยพอ ให้พี่เอาไปใช้เถอะวางไว้ก็ไม่เกิดประโยชน์ หรือหาตามงานtot. แต่ที่สำคัญต้องลงมีดผ่าตัดด้วยตัวเองเพราะคงไม่มีใครมานั่งขัดถูให้หรอกมันไม่คุ้ม ความก็มีประมาณนี้หละพี่เปี๊ยก

yut.pk เขียน:ภาพเยอะหน่อยนะ

ผสมผสานอะไหล่มาจากหลายค่ายจนเป็นคัน :P

รูปภาพ

ขอบคุณมากครับพี่yut.pk
มือใหม่อย่างผมขออนุญาติชมว่าสวยงามทั้งสีสัน อะไหล่ และรายละเอียดเลยครับ
ผมว่านอกจากจะหลงไหลใฝ่ปอง .... แล้วต้องมีความเข้าใจในตัวรถ บวกกับมิตรภาพของเพื่อนอย่างที่พี่ yut.pk บอกด้วย
ใช่ไหมครับพี่เปี๊ยก
''I am a slow walker, but I never walk backwards.''
-Abraham Lincoln-

โพสต์ โดย CatMan » 21 เม.ย. 2013, 19:38

ฝากให้ช่วยวิจารณ์ด้วยครับเฟรมโครโม อะไหล่เดิมๆติดรถ 2 เดือนแล้วไม่ค่อยมีเวลาทำแต่ได้ลองไปทดสอบระยะสั้นๆมาแล้ว :D

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
MIYATA ทุกประเภท viewtopic.php?f=70&t=2807

แวะไปทักทายกันได้ Cat Man
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009101321813

โพสต์ โดย yut.pk » 21 เม.ย. 2013, 19:40

lostdata เขียน:รูปภาพ

รูปภาพ

ค่อยๆปั่นกันไปครับ มีอะไรเกี่ยวกับเจ้าสองล้อที่ยังไม่รู้เรื่องอีกเพียบเลย ;)

สวยลงตัวแบบฉบับเดิมๆ :P
อด เอา เฒ่า แล้ว
รวมสรุปทริปปี 54-57 ทริปรับลมหนาว ผามออีแดง-ภูจองนายอย-บ้านตามุย โขงเจียม

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=297033&start=6870

โพสต์ โดย joeyrc008 » 21 เม.ย. 2013, 21:23

และในที่สุดทริปนี้ก็มา "ปั่นผ่านนรก ขึ้นสรวงสวรรค์ ไหว้หลวงพ่อโตองค์ใหญ่ วัดไผ่โรงวัว" ชื่อดูโหดจริงๆครับ :P
▇▇▇▇▇▇▇▇▇ ♣ซุ้มหมอบสับถัง♣ ▇▇▇▇▇▇▇▇▇

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง » 21 เม.ย. 2013, 21:44

Mixser เขียน:ฝากให้ช่วยวิจารณ์ด้วยครับเฟรมโครโม อะไหล่เดิมๆติดรถ 2 เดือนแล้วไม่ค่อยมีเวลาทำแต่ได้ลองไปทดสอบระยะสั้นๆมาแล้ว :D

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สวัสดี ยามค่ำคืนครับ คุณ Mixser

ฝากให้ช่วยวิจารณ์ด้วยครับเฟรมโครโม วิจารณ์ไม่ได้ดอกครับ ด้วยเสือหมอบในรุ่นสูงๆนั้นไม่ค่อยได้ขี่เท่าที่ควรครับ
ถ้าจะให้ช่วยวิจารณ์ คงต้องให้ผมยืมมาปั่นสัก 1 ปี นั่นแหล่ะครับ...คำวิจารณ์คงไหลพร่างพรูดั่งสายแม่น้ำเจ้าพระยา

ถ้าพูดกันอย่างเปิดใจ มันไม่ใช่การวิจารณ์หรอกครับ ผมเรียกว่า..การชมแก้เกี้ยวนะครับ เพื่อทำความรู้จักกันน่ะครับ
เพียงแต่..การชมแก้เกี้ยวของผม ต้องตั้งอยู่บนความเป็นจริงให้มากที่สุด...เท่าที่จะสามารถจะทำได้ นะครับ :P :P :D

มันมาจากประสบการณ์ ในการผ่านรถเสือหมอบ สับถัง แบบเพียงพอมาพอควร บวกความจริงใจต่อกัน ครับ :D :D
บางครั้งถ้าข้อมูลมันไม่พอจริงๆ ผมก็ยอมใช้ข้อมูลที่ผมเคย...รับจ้างปั่นให้คนกลุ่มหนึ่ง มาเป็นข้อมูลครับ

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง » 22 เม.ย. 2013, 07:46

สวัสดีครับ ทุกท่าน..ที่เคยมีบุพเพสันนิวาสต่อกัน จึงได้มาพบกัน จ๊า

วันหยุดท่านปั่นชาร์จพลังจิต พลังใจ กันมาเยอะเปล่าครับ เดี้ยวไม่พอใช้ จนถึงวันศุกร์แต่ใช่ปัญหา คว้าจักรยานไป
ปั่นชาร์จใหม่ได้ครับ ไม่รู้ในร่างกายผมมันมีแบตเตอร์รี่ หรือยังไง ทำงานไปสักระยะมันห่อเหี่ยวหมดแรง ต้องหาทาง
ออกกำลังกาย ไม่ปั่นจักรยานก็ยกบาร์เบล-ดัมเบล คราวนี้เหมือนหุ่นยนต์..ที่เปลี่ยนถ่านใหม่เลยครับ สดใสซาบซ่า :P :P

ใครว่า..บุพเพอาละวาด ผมได้ยินนะ ยกมือขึ้นเดี้ยวนี้...พระเจ้าเกือบหมดห้อง :o :o :twisted:

โพสต์ โดย เสือ เป้ » 22 เม.ย. 2013, 08:25

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ :mrgreen: วันนี้เดินทางกลับมาทำงานที่ชลบุรีแล้วครับ สงสัยต้องปรับตัวซักครึ่งวัน :lol: :lol: :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก viewtopic.php?f=53&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ viewtopic.php?f=70&t=537231&p=8932315#p8932315

โพสต์ โดย yut.pk » 22 เม.ย. 2013, 08:40

สวัสดียามสายๆ :P

วัดกองกาน อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่

รูปภาพ
อด เอา เฒ่า แล้ว
รวมสรุปทริปปี 54-57 ทริปรับลมหนาว ผามออีแดง-ภูจองนายอย-บ้านตามุย โขงเจียม

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=297033&start=6870

โพสต์ โดย congto » 22 เม.ย. 2013, 09:17

Mixser เขียน:ฝากให้ช่วยวิจารณ์ด้วยครับเฟรมโครโม อะไหล่เดิมๆติดรถ 2 เดือนแล้วไม่ค่อยมีเวลาทำแต่ได้ลองไปทดสอบระยะสั้นๆมาแล้ว :D

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

:shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:
........... :o :o :o
ไม่กล้าวิจารณ์เลยครับพี่มิกเซอร์ครับ ไหนจะฝูงย่อมๆข้างหลังอีก โอ้วววววววววววววววววววว อยากมุดท่อระบายน้ำแบบขอมดำดินเข้าไปโผล่กลางห้องเก็บแล้วถามด้วยท่าเทพพนมว่า "เห็นพระโค(นาโก)" เอ๊ย!!! "เห็นกองร้อยมิยาตะ" ตั้งอยู่ตรงไหนพุทธเจ้าข้า ขอรับ :D :D :D
จะแก่หรือหนุ่ม..เมื่อจิตเลวทุกอย่างก็ไม่ดี....มันไม่ดีที่ตนตั้งแต่ต้นจนปลาย ตายก็ไม่ดี..(สุปุตฺโต ภิกขุ)
จิตเกิดดับทุกขณะตอน จิตสุขก็ดับและเกิดที่สุข จิตทุกข์ก็ดับและเกิดที่ทุกข์..... ปั่นไปด้วยจิตว่าง รู้ลมหายใจเข้าออกยาวสั้น มองทุกรูปนามด้วยจิตอันดี...

http://www.facebook.com/Baiboonbike

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง » 22 เม.ย. 2013, 09:34

ฮ่า..ฮ่่า..ฮ่า..มิน่าอีตาเปี๊ยกไม่ยอมวิจารณ์ หักปากกาทิ้งเสียกลางห้องดื้อๆ..ซะงั้น

นึกเสียว่าการหักปากกาที้งของผม..เป็นการคารวะท่านแม่ทัพ มิยาตะ แล้วกันเนาะ
:P :P :D :mrgreen:

โพสต์ โดย congto » 22 เม.ย. 2013, 09:46

yut.pk เขียน:สวัสดียามสายๆ :P

วัดกองกาน อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่

รูปภาพ

ภาพสวยมากครับพี่ ไม่ทราบภาพนี้ถ่ายไว่นานหรือยังครับ ผมมีเพื่อนที่เคยบวชเรียนด้วยกันอยู่ที่นั่นคนนึง เพื่อนเคยมาเที่ยวหาเมื่อเดือนที่แล้วบอกมาหาหลาน เลยอยู่ซะที่สามพราน 4 วัน ผมก็อยากไปเที่ยวที่แม่แจ่มครับ กากาศดี ชาวบ้านก็น่ารัก .........แต่ไม่ชอบจุดนึงในวัดจากรูปถ่ายก็ตรง อิตู้เซียมซีนี่แหละครับ :lol:

เปี๊ยก สับท่อล่าง เขียน:ฮ่า..ฮ่่า..ฮ่า..มิน่าอีตาเปี๊ยกไม่ยอมวิจารณ์ หักปากกาทิ้งเสียกลางห้องดื้อๆ..ซะงั้น

นึกเสียว่าการหักปากกาที้งของผม..เป็นการคารวะท่านแม่ทัพ มิยาตะ แล้วกันเนาะ
:P :P :D :mrgreen:

นิชิกิคันนี้เรซซิ่งมากๆครับพี่ วงล้อไม่ทราบเป็นคาร์บอนด้วยหรือป่าวครับ ผมอยากลองล้อขอบสูงดูครับพี่ว่าแรงเหวี่ยงมันเป็นดั่งที่ร่ำลือกันหรือไม่ประการใดครับ แต่ชอบทรงNishikiคันนี้มากครับ :D
จะแก่หรือหนุ่ม..เมื่อจิตเลวทุกอย่างก็ไม่ดี....มันไม่ดีที่ตนตั้งแต่ต้นจนปลาย ตายก็ไม่ดี..(สุปุตฺโต ภิกขุ)
จิตเกิดดับทุกขณะตอน จิตสุขก็ดับและเกิดที่สุข จิตทุกข์ก็ดับและเกิดที่ทุกข์..... ปั่นไปด้วยจิตว่าง รู้ลมหายใจเข้าออกยาวสั้น มองทุกรูปนามด้วยจิตอันดี...

http://www.facebook.com/Baiboonbike

โพสต์ โดย Tidnheng » 22 เม.ย. 2013, 10:17

รูปภาพ

นับว่าเป็นรถสปอร์ตที่แฝงไปด้วยความคลาสสิคครับ ถ้าพันแฮนด์ด้วยสีดำตัดแดงด้วยจะยิ่งดูดุดัน ส่วนสมรรถนะเป็นอย่างไรต้องลองดูสักทริป รถผมเองก็ใส่ล้อขอบสูงแต่ก็ยังเตี้ยกว่าเยอะ อยากลองขอบสูงแบบนี้เหมือนกันครับ ดูจากท่อนั่งแล้วน่าจะสูงเกินกว่าที่ผมจะคร่อมได้
รูปภาพ
เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ การพนันไม่เล่น เมียน้อยไม่มี
ขี่แต่จักรยาน

ขาแรงแท้หรือขาแรงเทียม วัดกันตอนขากลับ

FACEBOOK ซุ้มหมอบสับถัง https://www.facebook.com/groups/890058674368235/

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง » 22 เม.ย. 2013, 10:22

จริงๆวันนี้เป็นวันหยุดผม ตั้งใจว่าจะไปเยี่ยมเยือนคุณวัฒน์ ที่บางบอนซะหน่อย
ถือโอกาสซ้อมขาไปในตัว เจ้าลูกชายจอมเฮี้ยว..ดันอยากไปเที่ยวห้างซะอีก :P :P :evil: