(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ใครมีจักรยานทัวริ่ง PEUGEOT บ้างครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

ใครมีจักรยานทัวริ่ง PEUGEOT บ้างครับ

โพสต์ โดย siripognapat » 29 พ.ค. 2012, 18:53

ใครมีจักรยาน PEUGEOT โชว์หน่อยนะครับ อ.แม่สอด จว.ตาก
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย siripognapat เมื่อ 30 พ.ค. 2012, 11:03, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Re: ใครมีจักรยานทัวริ่ง PEUGEOT บ้างครับ

โพสต์ โดย krawee » 30 พ.ค. 2012, 09:47

สวยคลาสิกมากครับ กะลังหาอยู่เหมือนกัน
ขอบคุณทุกความสาหัส ที่ทำให้ผมเติบโตขึ้น

Re: ใครมีจักรยานทัวริ่ง PEUGEOT บ้างครับ

โพสต์ โดย A Drummer » 14 ส.ค. 2012, 01:06

ปัจจุบันมี Peugeot Metro สีเขียว 2 คันครับ
ที่มีสองคันสีเดียวกัน มันมีที่มาครับ
แนบไฟล์
duo metro.jpg
แล้วผมก็ไปสอยคันใหม่ซะเลย รุ่นเดียวกัน ทรงผู้ชายสีคล้าย ๆ กัน (จะได้ไม่ต้องโดนแย่งอีก)
metro lady.jpg
เอ้าไหน ๆ ก็โดนยึดไปแล้วก็เปลี่ยนแฮนด์แล้วก็แต่งให้เป็นแนวผู้หญิงสุด ๆ ไปเลย (ประชดซะ)
ปรากฏว่าไป ๆ มา ๆ แฟนชอบขี่คันนี้มากปัจจุบันก็เลยโดนยึดคันนี้ไปโดยปริยาย (อย่างไม่เป็นทางการ)
คือตอนซื้อคันแรก แฟนก็มาช่วยนั่งเลือก (แกมบังคับ) ทั้งรุ่นทั้งสี เลยได้คันนี้มา ทัวร์ริ่ง Metro ทรงผู้หญิง (เริ่มมีลางสังหรณ์)