ห้องนี้ใครมีเสือภูเขา CromoของBridgestoneบ้างครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ais
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมแม่ศรีssk
Bike: Wildwest
ติดต่อ:

ห้องนี้ใครมีเสือภูเขา CromoของBridgestoneบ้างครับ

โพสต์ โดย ais »

อยากเห็นเสือภูเขาโครโมสวยๆในห้องโชว์นี้บ้างเพื่อเป็นแนวทางและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นสไตล์Bridgestoneครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

Re: ห้องนี้ใครมีเสือภูเขา CromoของBridgestoneบ้างครับ

โพสต์ โดย เสือปลา »

ชมกันเพลินๆ เพิ่งโมฯ เสร็จได้ไม่กี่วัน อะไหล่ตามมีตามเกิดจับยัดๆไปก่อน แฮนด์ตรงยังหาไม่ได้ก็ใส่แฮนด์ยก ผลที่ได้คือปั่นสบายตัวดีเหมือนกัน ไหลลื่น ขาตั้งยังไม่มีก็ใส่ปลอกมือแบบฟิกส์เกียร์จอดพิงกำแพงไม่ลื่นไหล ....ตอนได้มาไม่มีสติกเกอร์หรือยี่ห้อติด ที่เฟรมไม่มีโค๊ดหรืออะไรบ่งบอก...แต่เกจิโครโมฯ ที่เห็นเฟรมนี้หลายท่านลงความเห็นว่าน่าจะเป็น Bridgestone แต่ไม่ทราบว่ารุ่นใหน... :D
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
thesap
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 24 HR.
team: ปั่นๆยามว่าง
Bike: Coastline ,BS

Re: ห้องนี้ใครมีเสือภูเขา CromoของBridgestoneบ้างครับ

โพสต์ โดย thesap »

คล้ายๆ CAD เลยนะครับ ทำสีได้สวยมากครับ
เดินทางตามรอยเท้าพ่อแบบพอเพียง
http://www.mx7.com/v2/index_flash.php
ais
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ิิิิิิBridgestone Mud Rock เพิ่งเสร็จหมาดๆและเดิมๆผมว่ามันให้ความรู้สึึกไม่แพ้อะไหล่รุ่นใหม่ครับ
รูปภาพ

Uploaded with ImageShack.us
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ais
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เงียบจังเลยbridgestone Cromo แต่ไม่เป็นไร ผมได้มาอีกตัว จากอะไหล่ที่เหลือ เลยเอามาเข้าฝูงอีกคัน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รถโครโมเก่าแต่ละคันมันมีเสน่ห์ในตัวของมันเองผมชอบเฟรมท่อนอนขนานหรือเกือบขนานกับพื้น รถโครโมเก่าๆราคาไม่กี่พันไล่ตามรถราคาแสนอัพสบายๆครับ ผมขี่มาเยอะแล้วตั้งแต่ราไม่กี่พันกับราคาแสนอัพ จนเพื่อนมันถามว่าเดี๋ยวนี้ทำไมผมขี่แต่รถเก่าๆราคาไม่กี่พัน จากก่อนหน้านี้ขี่แต่รถยี่ห้อดังๆอะไหล่เทพเดี๋ยวนี้ผมหลุดพ้นจากพวกนั้นแล้ว จอดจนล้อกับอานขึ้นราเลยละครับ
มายาทัศนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899392150
Bike: Maruishi E-TM", Wahoo 96', Pana.พับ
ตำแหน่ง: สะพานสูง ชานเมืองกรุงฯ ด้านตะวันออก

โพสต์ โดย มายาทัศนา »

ais เขียน:เงียบจังเลยbridgestone Cromo แต่ไม่เป็นไร ผมได้มาอีกตัว จากอะไหล่ที่เหลือ เลยเอามาเข้าฝูงอีกคัน
รูปภาพ

สวยครับ ไม่ทราบว่าระยะจากดุมหลังถึงกลางกะโหลกกี่ cm. ครับ ดูมันห่างกว่าปกติคล้ายเฟรมทัวร์ริ่งเลย
จักรยานบอกกับผมว่า มีสติ, พึ่งตัวเอง, สังวรตน, แลตื่นรู้
จากนั้น. เฟืองเล็กๆ ที่มั่นคงพอเพียง ก็นำพาขับเคลื่อนชีวิตไปอย่างมีความสุข

< ใช้พอแต่พอใช้ ลูกพ่อไทใช้แค่พอ >
ais
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มายาทัศนา เขียน:
ais เขียน:เงียบจังเลยbridgestone Cromo แต่ไม่เป็นไร ผมได้มาอีกตัว จากอะไหล่ที่เหลือ เลยเอามาเข้าฝูงอีกคัน
รูปภาพ

สวยครับ ไม่ทราบว่าระยะจากดุมหลังถึงกลางกะโหลกกี่ cm. ครับ ดูมันห่างกว่าปกติคล้ายเฟรมทัวร์ริ่งเลย
วัดจากกลางกระโหลกถึึงแกนล้อหลัง 44 ซม.ที่ดูล้อห่างจากท่อเพราะใช้ยาง 26x1.25ครับ เน้นทัวริ่ง รุ่นนี้ปั่นสนุกน่ะขอบอกเอาอลูราคาแสนมาแลกยังไม่เอาเลยครับ
มายาทัศนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Maruishi E-TM", Wahoo 96', Pana.พับ
ตำแหน่ง: สะพานสูง ชานเมืองกรุงฯ ด้านตะวันออก

ais เขียน:วัดจากกลางกระโหลกถึึงแกนล้อหลัง 44 ซม.ที่ดูล้อห่างจากท่อเพราะใช้ยาง 26x1.25ครับ เน้นทัวริ่ง รุ่นนี้ปั่นสนุกน่ะขอบอกเอาอลูราคาแสนมาแลกยังไม่เอาเลยครับ
นึกแล้วเชียว... 44cm. ทัวร์ริ่งดีๆ นี่เอง เฟรมเก่าโครโมที่เคยผ่านมือมา 43cm. ทั้งนั้นเลยน่ะครับ
จักรยานบอกกับผมว่า มีสติ, พึ่งตัวเอง, สังวรตน, แลตื่นรู้
จากนั้น. เฟืองเล็กๆ ที่มั่นคงพอเพียง ก็นำพาขับเคลื่อนชีวิตไปอย่างมีความสุข

< ใช้พอแต่พอใช้ ลูกพ่อไทใช้แค่พอ >
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ThoShiRo »

ais เขียน: รุ่นนี้ปั่นสนุกน่ะขอบอกเอาอลูราคาแสนมาแลกยังไม่เอาเลยครับ
ประโยคนี้โดนมากๆครับ ป๋านึกอาจารย์ผมก็เคยบอกคันละเป็นแสนขี่มาหมดแล้ว งั้นๆแหละ
แกให้ผมลองขี่รถแพงๆที่เก็บไว้ทั้ง Ducati และ Iron Horse อะไหล่เทพๆ ขี่ลื่นไหลสู้โครโมเก่าๆไม่ได้จริงๆ
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
ais
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ThoShiRo เขียน:
ais เขียน: รุ่นนี้ปั่นสนุกน่ะขอบอกเอาอลูราคาแสนมาแลกยังไม่เอาเลยครับ
ประโยคนี้โดนมากๆครับ ป๋านึกอาจารย์ผมก็เคยบอกคันละเป็นแสนขี่มาหมดแล้ว งั้นๆแหละ
แกให้ผมลองขี่รถแพงๆที่เก็บไว้ทั้ง Ducati และ Iron Horse อะไหล่เทพๆ ขี่ลื่นไหลสู้โครโมเก่าๆไม่ได้จริงๆ
ridge runner
ตั้งแต่ได้ miyata supper ridge runner อลู จากคุณโตมามันออกลูกเป็นโครโมและลูกครึึ่ง(ไฮบริด)ตั้ง5คันแล้วคุมกำเนิดไม่อยู่เลยครับ
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ฮ่าๆๆๆ ผมเห็นใครหันมาเล่นแนวๆนี้ไม่ได้มีคันเดียวทุกคนเลย ราคามันเบาๆอยากได้ก็จัดกันเลยทั้งนั้น :lol:
ถึงแม้จะเก่า ถึงมันจะหนัก ผมก็รัก CrMo นะจ๊ะ

ห้องโชว์รถเก่าประกอบใหม่ บรรจงสร้างสรรค์ by ป๋านึก Chonburi http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=647398
ais
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มาอีกแล้วครับท่านBridgestone Diamondrock Wildwest เสร็จหมาดๆเลยครับ ไม่เน้นสวยเลิศ ทำสี เปลียนชุดเกียร์เน้นเดิมๆมายังไงก็ใช้อย่างนั้นเปลี่ยนแค่จารบีทุกจุดที่มีลูกปืน XT,XTR ไม่สนเพราะลองมาหมดแล้ว ยังงั้นๆไม่หนีกันขาดดีกว่าแค่สวย สบายตา และผลทางใจเท่านั้น หนีกันไม่ขาด XTRหรือที่สูงกว่านั้นได้แค่ผลทางใจว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ แต่เชื่อเถอะอยู่ที่คนปั่เท่านั้นครับไม่จะเร็วจะแรง ถ้าชอบประเภทไฮผ่านไปเลยครับ ดูรูปดีกว่าครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หลักอานมีตัวรัดหลักอาน2อัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ais
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อีกรูปกับ Bridgestone Diamond Rock ในสภาพพร้อมลุยแบบลูกทุ้งลูกทุ่ง
รูปภาพ
ThoShiRo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มาดูยี่ห้อนี้บ่อยๆชักเกิดกิเลสอีกแล้ว :lol: :lol: :lol: สวยๆทุกคันเลยครับ :mrgreen:

มายาทัศนา
ขาประจำ
ขาประจำ

เฮ้อ... มีแต่เฟรมอ่ะ ประกอบขึ้นมาเด๋วเกินใช้ :lol: :lol:

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”