650B CLUB สโมสรตะบันหมาก....

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
phanyasit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0872345658
team: ศีล5
Bike: เสือหมอบ

Re: 650B CLUB สโมสรตะบันหมาก....

โพสต์ โดย phanyasit »

ALP เขียน:
vintage bike run เขียน:ต่างคนต่างอยู่เถอะครับ
คิดต่างได้...
งานคราวหน้าก็จัดกันเองเหมือนเดิม
เล็กๆๆ ถ่ายรูปได้ทุกมุม
ไม่ได้เน้นจำนวนผู้มาร่วมกับสปอนเซอร์
เน้นที่ได้มาแลกเปลี่ยนทัศนะคติ
ไม่ได้เน้นรถเบา แพงกว่า หรือหายากกว่า
มันอยู่ที่ความเข้าใจในประเด็นของการจัดงาน
รถแพง รถถูก รถใหม่หรือรถเก่า!
ขอให้เป็น ตัวอย่างในครั้งต่อไปครับ

:roll:
คิดแบบนี้ ดีครับ

สบายใจดี

ตื้นลึก หนาบาง เรายังไม่รู้ :lol: :lol: :lol:
ผมก็ไปดูงานมาเหมือนกันไม่ได้แยกประเภทรถ ถ้าแยกก็น่าจะดูสบายกว่าเนี้ยครับ
ครั้งแรกก็ยังงี้แหละครับ อาจจะยังไม่เข้าใจกัน ความชอบต่างกัน มันมีทุกที่
ผมคนหนึ่งที่ชอบวินเทรด เข้าจะพูดยังไงก็อภัยให้เข้าไปเถอะครับ คราวหน้าก็จัดกันเอง อบอุ่นกว่ากันเยอะ
ได้นั่งมอง นั่งลูบ นั่งคลำ ถ่ายรูปทุกๆมุม อิสระเสรีเหนืออื่นใด :P

:arrow: สติ คือธรรม สูงสุด :idea: :idea: :idea:
คุณมะม่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863262969
Bike: Marin Cannondale Klein Bike Friday Ducati
ตำแหน่ง: 25/9 ซ.กระโจมทอง 21 ถ.ราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ 10170

Re: 650B CLUB สโมสรตะบันหมาก....

โพสต์ โดย คุณมะม่วง »

สงสัยผมขอ ฉลอง Page ที่ 300 ของผมไปก่อนเลย

ขบวนตอนเช้า คุณ TY กินอะไรอะ
รูปภาพ

เจ้าของ TOEI เขียว ผมคุยด้วยแต่ไม่ทราบชื่อ รบกวนขอชื่อด้วยครับ ขอที่อยู่ที่บ้านด้วยก็ดี ผมจะได้ไปยก TOEI มาชื่นชม
รูปภาพ

พี่หน่องประคองไว้ 2 คันเลย เอ แล้ว ที่บ้านจะมีที่จอดได้หมดเหรอครับ
รูปภาพ

ที่จริงพระโค คันนี้เป็นของพี่เค้าครับ
รูปภาพ

พี่กฤษณ์ พร้อม ราเล่ห์ คันงาม แถมยังแต่งตัวย้อนยุคมาปั่นด้วย ได้ใจมากครับ
รูปภาพ

กระเป๋า Caladice ใบสวยของคุณป๋อบ เอ รถของคุณป๋อบ มันยาง Size อะรไ ผมเล็งอยู่ตั้งนาน
รูปภาพ

SILK ขนาดพิเศษ ของ ป๋าธวัช
รูปภาพ

บิดกระโจนคันนี้ หา STEM ยากหน่อยนะ
รูปภาพ
vintage bike run
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BKK Cyclo-Tourist
Bike: Custom Made Cycles

โพสต์ โดย vintage bike run »

ผมทานขนมปังอยู่ครับ... 555
ขอฉลองหน้า 300 หน้าด้วยคนครับ
รูปผมขอพรุ่งนี้ครับ

I Can't Live WithOut
Randonneur
หนุ่ม เวสป้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-9891134
team: Bangkok Cyclo-Tourist
Bike: Royal Norton

โพสต์ โดย หนุ่ม เวสป้า »

รูปสวยจังครับ :D

ฉลอง 300 หน้าด้วยครับ
คุณมะม่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Marin Cannondale Klein Bike Friday Ducati
ตำแหน่ง: 25/9 ซ.กระโจมทอง 21 ถ.ราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ 10170

พี่ครับ พวกเราคนเยอะ คงต้องถอยไปอีกครับประมาณรถ Coach ถึงจะเก็บภาพได้หมด
น้องเสื้อฟ้าชื่ออะไรครับ ตอนเช้าน้องยื่นน้ำชา ให้พี่ดื่มใช่มั๊ย ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ

ที่เหลือเจ้าของรถบรรยายเองนะครับ เริ่มหมดความรู้หางอึ่งแล้ว
รูปภาพ

ZUNOW แท้กระโหลกต้องผุเป็นรูปนก

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

จานไม่สวยเลย เดี๋ยวนี้ต้องเป็น Rotor + คาร์บอน ถอดมาขายผมเถอะ
รูปภาพ

รูปภาพ

emperor ของคุณโจ้ ใช่มั๊ย มีกระติก Klean Kanteen รุ่นฝาไม้ไผ่ ด้วย
รูปภาพ

คน 4 คนที่แต่งตัวไม่เข้าพวก แถมยังหลงยุคมาขี่จักรยานอีก
รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่เรียงลำดับรูปแล้ว ซัดเลยแล้วกัน

ต้นตระกูล Trek ครับ เจ้าของเป็นประธานชมรมที่ ปตท.
รูปภาพ

คุณน้องที่ Post ว่า ที่บ้านคุณน้องมีรถDH มูลค่าแพงระยับ เนี่ย คงไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ Group set Campy เก่า ๆ บางรุ่นซื้อ รถDH ของน้องได้ 2 คัน อุ๊ปปป ผม หลุดปากอะไรออกไปเนี่ย
มาดูรูปกันต่อครับ
รูปภาพ

แฮนด์แบบแรก
รูปภาพ

Royal Norton อีกคันที่เห็น
รูปภาพ

ใครว่ามีแต่แฮนด์ :lol: :lol:
รูปภาพ

รถยี่ห้อตัว A
รูปภาพ

รถยี่ห้อหัวม้า
รูปภาพ
raiarj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-797 8949
Bike: รถเหล็ก สนิ่มสนิ่ม สีเดิมเดิม

โพสต์ โดย raiarj »

ไม่ได้ไปด้วย เอาไว้งานหน้า :(
ไม่รู้ทัน 300 หรือเปล่า :)
ไฟล์แนบ
BS 4.jpg
BS 4.jpg (102.76 KiB) เข้าดูแล้ว 450 ครั้ง
BS 6.jpg
BS 6.jpg (88.24 KiB) เข้าดูแล้ว 450 ครั้ง
BS 8.jpg
BS 8.jpg (51.98 KiB) เข้าดูแล้ว 456 ครั้ง
BS 11.jpg
BS 11.jpg (77.55 KiB) เข้าดูแล้ว 456 ครั้ง
BS 12.jpg
BS 12.jpg (66.41 KiB) เข้าดูแล้ว 456 ครั้ง
candyflip
สมาชิก
สมาชิก
team: One ปั่น
Bike: Bianchi Cielo , Bianchi Primavera, Fuji Barracuda, Cherubim650A, 3RENCHO cyclone junior

โพสต์ โดย candyflip »

โห เสียดายไม่ได้เจอพี่เจ้าบ้านตระกูลริ
หนูชอบกระทู้พี่มากๆค่ะ
ไว้งานคราวหน้าขอเจอหน่อยนะคะ :)
คุณมะม่วง
ขาประจำ
ขาประจำ

รถไปรษณีย์ สีแดง Ferrari ติดกระดิ่งซาลาเปา
รูปภาพ

Mag 26 นิ้ว ล้อหนากว่าหม้อต้มก๋วยเตี๋ยว เสียอีก
รูปภาพ

TOEI เก่า ๆ ลอก ๆ + กระเป๋า Touring ไม่กันน้ำด้วย
รูปภาพ

รถอีกคันที่คุณปานบรรทุกมา คนอะไรขี่รถที 3 คัน
รูปภาพ

เบาะประหลาดที่ยิ่งใช้ไปนาน ๆ แล้วดูเหมือนพลาสติก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

แหมใส่ Brake Skeleton ทันสมัยเชียว
รูปภาพ

นกกับเบรคประหลาด
รูปภาพ

Talbot ผมชอบคำบรรยายของรถคันนี้ครับ
รูปภาพ

งานนี้ใครไม่ตีเกล็ดมา เชย...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

นอกจากบังโคลน ตีเกล็ด ก็ต้องเหน็บ กระติกน้ำ อย่างน้อยก็ Ceramic ลายคราม หรือไม่ก็ต้อง Stainless อีกชิ้นคงเป็นไฟหน้าแบบแวว แวว เปิดติดหรือไม่เป็นอีกเรื่อง
รูปภาพ
salardin
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CoffeeBikeClub
Bike: La BlackLine (Black Rider) , Merida Speeder T2

โพสต์ โดย salardin »

ป๊อปครับ เขียน:ผมว่าน่าสมเพชมากกว่า....คนพวกนี้ตั้งแต่เกิดมาคงไม่เข้าใจคำว่า"สุนทรียภาพ"

อาจเกิดมาในครอบครัวที่ขาดสิ่งนี้

ผลที่ตามมาจะทำให้ไม่มีรสนิยมที่ดี

รสนิยมที่ดีจะผลักดันให้ขวนขวายหาความรู้และสาระที่มีคุณค่าทั้งต่อตนเองและสังคมรอบข้าง (มารยาทสังคม ความนอบน้อม กาละเทศะ ฯลฯ)

ผลอันนี้ทำให้เราเข้าใจได้ว่าทำไมและอย่างไรที่ทุกส่วนของสังคมไทยถึงอยู่ในภาวะที่กำลัง"ดำดิ่ง"ลงสู่ความมืดมิดอย่างต่อเนื่อง

ความหยาบมักจะทำให้เห็นผลเร็วกว่าความละเอียดเสมอครับ...แต่ดีหรือไม่ดีก็น่าจะรู้
กรุณาเข้าใจด้วยนะครับว่า "พวกผมเหนื่อย พวกผมได้รับคำสั่งมา ให้ดูแลรถพวกคุณให้ดี แต่พวกคุณเอง ก็โน่นนี่นั้น ลองทำเองดูสิครับ แล้วลองมองดูว่าถ้าพวกผมทำกับคุณบ้างแล้วเป็นไง ถ้าเรื่่องมากก็แขวนฝาบ้านไว้นะและครับดีแล้ว มันจะได้สวยไปอีก 3 พันปีไง " แล้วไอ้คนที่ก็อปข้อความ ไป กลุ่ม ผม กลุ่มปิด ไม่ใช่เหรอครับ ทำอย่างนี้เขาเรียกขโมย รึป่าวครับ และฝากถึงไอ้คนที่ มาด่าพวกผม ปาว ปาว ด้วยว่า ไปหันใช้คำพุด ที่มันมีมารยาทและสมบัติผู้ดีกันหน่อย จะติชมหรือแนะนำ ดีดี ไม่มีใครว่า ครับ แต่ใช้ถ่อยคำต่ำ ต่ำ ให้เขาเอาไปใช้กับที่บ้านและกัน นะครับ ^_____^
It my team Coffeebikeclub***** เพื่อนเลือกผมว่าไอ้ 18 ล้ออยากหลบลมตามหลังมา****** สัจจธรรม มันอยู่ที่ขาไม่ใช่ยี่ห้อ ด้วยน้ำหนัก 130 กก. ใกล้ไกลจบทุกทริป
ouimu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Oyama Skyline

โพสต์ โดย ouimu »

beman เขียน:เศร้าใจ.........พวกไม่เข้าใจvintage

เศร้าใจที่ Vintage ไม่เข้าใจมากกว่าครับ

ผมขออนุญาติกล่าวแทน ไม่ได้โกรธ หรือเกลียดหรือว่ากันด้วยอารมณ์ใด ๆ ทั้งนั้นนะคับ แต่ว่ากันด้วยเรื่องที่เราคิดว่า เรามองกันคนละมุม แลกมุมมองกันด้วยความเข้าอกเข้าใจดีกว่า

ก่อนอื่น ผมต้องบอกก่อน ว่า Staff ทุกคนที่มาช่วยในงานนี้ มากันด้วยใจ ไม่ได้สตางค์สักแดง แถมต้องมายืนหัวโด่กันตั้งแต่ 6 โมงเช้ายัน ทุ่มกว่า ยืนเฝ้ากันแดดร้อน ๆ เพราะฉะนั้น โปรดเห็นใจคนที่มาทำเพื่อให้งานเกิดก่อนเถอะครับ

ว่าแล้ว มาเข้าเรื่องกันเหอะ

เรื่องของทางกลุ่ม Vintage ที่มีปัญหากัน คือ เรื่องของพื้นที่ ที่ต้องการแสดงรถ มาเห็นเต๊นท์ที่จอดรถเรียงกันอย่างแน่นขนัด อันนี้ ผมไม่ได้มีส่วนในการขอจัดสถานที่ใด ๆ เพราะฉะนั้นไม่ทราบว่า เขาขอพื้นที่ยังไงไว้บ้าง รู้แต่ว่า ทางสมาคม จัดสถานที่ให้แสดงด้านนอก โดยนำเต๊นท์มากางเท่านัั้น

ส่ิงที่ตามมาก็คือ มีจักรยานเข้าประกวด หรือเข้าโชว์ มากกว่า 500 คัน งานนี้ ผลมาตกกับคนที่ช่วยอำนวยความสะดวกในการจัดจักรยานสิครับ

ลองคิดนะครับว่า ที่แค่นั้น ต้องเอาจักรยาน 500 คันเข้าไปจอด แล้วต้องจอดอย่างไม่ให้กระทบกระทั่ง จอดอย่างไม่มีปัญหากัน แถมต้องไม่ให้โดนแดดโดนฝน และ ต้องมีคนดูแลทั่วถึง ในสถานที่จำกัด

Staff ที่คอยช่วยจัดจักรยานทุกคน รู้นะครับ ว่า จักรยานสวย ใคร ๆ ก็อยากอวด แต่ประเด็นคือ ในเมื่อเนื้อที่จำกัด และคนจำกัด ส่ิ่งที่ตามมาคือ ทำยังไงก็ได้ ให้รถที่รับมาตั้ง ต้องอยู่ในสภาพที่ปลอดภัย คำว่าปลอดภัยก็คือ ไม่มีใครเผลอแอบมาจิ๊กอุปกรณ์ Accessories ที่ติดจักรยาน หรือว่า แอบมาขูดสี หรือเดินมาเขี่ยทำให้จักรยานล้ม

อย่าลืมนะคับ ว่า รถมีครึ่งพัน ไม่ใช่ หลักสิบ คนที่ดู ก็ต้องพยายามดูให้ทั่วถึง ลองเอาใจเขาใส่ใจเรา ถ้าเกิดว่า คนเบียด ๆ ทุกคนอยากสัมผัส อยากถ่ายรูป มีคนยื่นมือเข้ามาใกล้จักรยาน ในเต๊นท์ หรือเข้ามาเดินยุบยับ เอาแค่ ยี่สิบ สามสิบคน แค่นั้น Staff ก็มองได้ไม่ทั่วแล้ว แต่ในความเป็นจริง คนเยอะกว่านั้นเยอะครับ ลองคิดดูว่า ถ้าคนเป็นร้อย เดินอยู่ด้านหน้า แล้วมาลูบคลำได้ หรือเอื้อมมืออยู่ในระยะสัมผัสได้ แถมมาพร้อม ๆ กัน สัก ร้อยแขน ร้อยมือ

แล้วถ้า เกิดมีจักรยานคันนึงของหาย หรือ มีรอย หรือรถล้มขึ้นมาทั้งแนว ใครเดือดร้อนครับ !!!

แน่นอนคับ เจ้าของจักรยานแน่นอนที่ต้องเดือดร้อนเป็นคนแรก แถม Staff ก็ต้องรู้สึกผิด รู้สึกแย่ที่ดูแลรถให้ไม่ได้ ยิ่งถ้าของที่หายเป็นของราคาแพง เจ้าของรถจะทำอย่างไรคับ

ดังนั้น ในสถานที่จำกัด และคนจำกัด มันก็เลยออกมาแบบนี้ล่ะคับ ดังนั้น ถ้า Staff จะเข้มงวดไปหน่อย อย่าได้ถือโทษโกรธเป็นอารมณ์เลยครับ เพราะที่ทำ ก็เพื่อให้รถพวกท่าน อยู่ในสภาพเดิม ๆ ไม่โดนมือดีทำร้าย หรือขโมยของไปนะคับ

อย่าลืมนะคับ ว่า สถานที่ที่จัดงาน คนที่เดินเข้าออก ไปมา มันไม่ได้เหมือนงาน แสดง Vintage ที่ศิลปากร ที่คนจำกัด แถมเป็นสถานที่ปิด ไม่ได้เปิดโล่งเหมือนตรงหอศิลป์ที่คนเดินพลุกพล่าน

เห็นอกเห็นใจเถอะครับ อันไหนอลุ่มอล่วยได้ ก็ช่วย ๆ กันไป ผมเองเห็นคนยื่นมือเข้าไปถ่ายรูปใกล้ ๆ รถจักรยานก็หลายคน ถ้าไม่ได้ยื่นน่าเกลียดเกิน ก็ไม่ได้ว่าอะไร ปล่อยให้ถ่ายรูปได้รูปสวย ๆ กันไป

ถ้าคิดว่า สถานที่ที่จัด จัดรูปแบบไม่ดี อันนี้ ขอแนะนำให้ทางกลุ่ม บอกไปที่สมาคมจักรยานโดยตรงดีกว่าครับ ข่วยกันแนะนำว่า ควรจัดอย่างไรดี อย่ามาลงกันที่คนทำงานเลย เพราะคนทำงานไม่ได้เป็นคนขอสถานที่ มีสถานที่ให้มายังไง คนทำงานก็ต้องทำงานภายใต้สภาวะจำกัดแบบนั้น

ถ้าอยากให้เข้าใจเรา บางทีก็ต้องเข้าใจเขาด้วยครับ เอาใจเราไปใส่ใจเขา ก็จะได้ใจเขามาใส่ใจเรา แลก ๆ กันไปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ouimu เมื่อ 13 มี.ค. 2012, 00:31, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
* L i T T l e
* W o R l d
* i S
* o N
* O u R
* F e e T
salardin
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CoffeeBikeClub
Bike: La BlackLine (Black Rider) , Merida Speeder T2

โพสต์ โดย salardin »

งานมันอาจ จะ คับแคบ ไหนเรื่องสถานที่อันนี้ขออภัย แต่พวกผมก็ดูแลไม่ให้ใครมาแตะต้องหรือจับรถคุณแม้แต่น้อยเพราะรุ้ว่าพวกคุณรักรถ รถใครใครก็รัก ตอนเวลาเอารถออก เราก็ระวังรถท่าน อย่าสูงสุด ประหนึ่งเป็นรถตัวเอง แต่จะมาเอาอะไรกับ STAFF คงเป็นไปไม่ได้เพราะเราไม่ใช่ คนวางแผน งานเมื่่อมีปัญหาก็แก้กันไป "ในฐานะที่ผมเป็นคน และเป็นคนที่รักและใช้จักรยานเช่นเดียวกัน กรุณา ใช้คำพูดและสิทธิรักษาระหว่างกลุ่ม ไม่ก้าว ก่ายกัน และกรุณาใช้คำพูดที่ให้เกียรติกัน " "ผมจะโพสอะไรในทีมผมมันเป้นเรื่องของพวกผมแต่ไอ้คนที่ก็อป เข้ามาแทรกแทรง และ เอามาโพสในไทยเอ็มผมถือว่าไร้มารยาท มากครับ อย่านึกว่าทำอะไรไม่รู้นะครับ"
It my team Coffeebikeclub***** เพื่อนเลือกผมว่าไอ้ 18 ล้ออยากหลบลมตามหลังมา****** สัจจธรรม มันอยู่ที่ขาไม่ใช่ยี่ห้อ ด้วยน้ำหนัก 130 กก. ใกล้ไกลจบทุกทริป
ouimu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Oyama Skyline

โพสต์ โดย ouimu »

ป๊อปครับ เขียน:ผมว่าน่าสมเพชมากกว่า....คนพวกนี้ตั้งแต่เกิดมาคงไม่เข้าใจคำว่า"สุนทรียภาพ"

อาจเกิดมาในครอบครัวที่ขาดสิ่งนี้

ผลที่ตามมาจะทำให้ไม่มีรสนิยมที่ดี

รสนิยมที่ดีจะผลักดันให้ขวนขวายหาความรู้และสาระที่มีคุณค่าทั้งต่อตนเองและสังคมรอบข้าง (มารยาทสังคม ความนอบน้อม กาละเทศะ ฯลฯ)

ผลอันนี้ทำให้เราเข้าใจได้ว่าทำไมและอย่างไรที่ทุกส่วนของสังคมไทยถึงอยู่ในภาวะที่กำลัง"ดำดิ่ง"ลงสู่ความมืดมิดอย่างต่อเนื่อง

ความหยาบมักจะทำให้เห็นผลเร็วกว่าความละเอียดเสมอครับ...แต่ดีหรือไม่ดีก็น่าจะรู้
อย่าใช้คำว่าไม่เข้าใจสุนทรียภาพเลยครับ คุณกำลังดูถูกคนรักจักรยานที่พยายามมาช่วยงานจักรยานโดยไม่ได้อะไรตอบแทน

คุณไม่รู้ ย่อมไม่ผิด ดังนั้น โปรดเก็บคำพูดพวกนี้กลับไป และขอโทษกับคนที่มาช่วยงานเถอะครับ

โปรดเข้าใจว่า คนมาช่วยทำงาน ไม่ใช่เจ้าของงาน ทุกคนมาช่วยเพราะอยากให้งานมันดี ในสภาวะจำกัดที่ถูกสร้างขึ้นไว้แล้ว

ไม่มีใครอยากให้รถของคุณขาด "สุนทรียภาพ" หรอกครับ เพียงแต่มันยากที่จะทำให้มันเกิดภายใต้เนื้อที่จำกัด และต้องการดูแลอย่างดี

ลองคิดนะคับ ว่าถ้าคุณไปจอดเอง คุณก็ต้องเฝ้ารถทั้งวัน คนเดินเข้าเดินออกเป็นพันนะคับ มีสักร้อยคนมาลูบรถคุณเล่น ๆ คนละสองสามที รถคุณเป็นรอย หรือของหาย คุณยังจะ สุนทรียภาพ ออกอีกไหมคับ

อยากให้คิดถึงใจเขาใจเราครับ ก่อนจะไปด่าว่าใคร โปรดมองด้วยว่าเขาเสียสละมาช่วยงานกันแค่ไหน พยายามกันแค่ไหน

ถ้าไม่พอใจ หรือมีข้อติ (คงไม่ชม) โปรดบอกตรงไปยังผู้จัดงานตัวจริงครับ อย่ามาลงที่คนทำงานเลย มันไม่มีประโยชน์ใด ๆ

หวังว่า คงเข้าใจ และเก็บคำพูดพวกนี้ กลับไปนะครับ
* L i T T l e
* W o R l d
* i S
* o N
* O u R
* F e e T
คุณมะม่วง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

คันนี้ที่ คุณอาบูถามหรือเปล่า
รูปภาพ

คันนี้ด้วย เดินลายน้ำสวย ๆ
รูปภาพ

คันนี้ไม่ได้ส่ง แต่แต่งรถเป็นเสือ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อันนี้ให้ดูว่า ผ่าหวาย เดินสายเบรคหลังยังไง
รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่เหมือนกันซักคัน
รูปภาพ

แล้วกัน แล้วจะตัดโซ่ยังไง
รูปภาพ

รูปภาพ

กระเป๋า
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เบาะรถอันนี้ผมว่าเหมือนได้ตัวดูดน้ำที่ตอนเด็ก เคยเล่นเลย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

กลับบ้านแระ
รูปภาพ

อยากบอกว่า บังเอิญชอบ Vintage อะ ..
รูปภาพ

ไม่เกี่ยวกับว่าราคาค่างวด เท่าไหร่ แต่ต้องมีใจรัก และทะนุถนอมอะ
รูปภาพ
Punnc
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหอบ

โพสต์ โดย Punnc »

challenge accept
แก้ไขล่าสุดโดย Punnc เมื่อ 13 มี.ค. 2012, 01:01, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
เสือหอบหมอบๆกลิ้งๆ
อาบู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-892-5805
Bike: single speed randonneur

โพสต์ โดย อาบู »

ขออนุญาตด้วยความเคารพนะครับ...

ขอจบเรื่องวิวาทะต่างๆไว้แค่นี้เถอะครับ...
ตราบใดที่เรามีตาคนละดวงมีความเห็นไปคนละอย่าง..
แว่นสายตาสั้นคงไม่อาจให้คนสายตายาวใส่ได้...
แว่นสายตายาวก็ไม่อาจให้คนสายตาสั้นใส่ได้...
ฉันใดก็ฉันนั้น...
ประเทศของเรา..
โลกของเรา...
สังคมของเรา....
มีเรื่องงี่เง่ามากพอแล้ว...
ผมยอมรับผมอาจจะมีส่วนใส่เชื้อไฟให้ปะทุ...
แต่บัดนี้...
ผมไม่เห็นประโยชน์ของไฟเมื่ออยู่นอกเตา...
ผมขอกล่าวขอโทษในความไม่เข้าใจในบางเรื่อง...
แต่ผมมิได้ขอโทษในเรื่องที่ผมไม่ได้ผิด...

ผม...
ไม่เคยใช้สิทธิ์หรืออำนาจใดๆในอุปโลกน์แห่งสังคมนี้สักครั้ง...
เอาละ...
ในครั้งนี้..หากคำอุปโลกน์นั้นมีความหมายในคำยกเยิรนั่นจริง...
เจ้าสำนักขอประกาศ...
จงหยุดวิวาทะในกระทู้นี้เสีย!!!

ที่นี่คือห้องแสดงรถตะบันหมากครับ....!!!

ขอบคุณครับ.... :twisted:
แล้วไงต่อ???

https://www.facebook.com/RBuAcousticBallads/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”