จักรยานหาย แถวพระราม2 (อุทาหอน สอนใจอย่างยิ่งสำหรับทุกท่าน)

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
TheLaw
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 024160083
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย
Bike: Tiger hybrid

จักรยานหาย แถวพระราม2 (อุทาหอน สอนใจอย่างยิ่งสำหรับทุกท่าน)

โพสต์ โดย TheLaw »

วันนี้ผมปั่นจักรยานไปทำงานทุกวัน ตอนเย็นก็ปั่นไปส่งของแถว ประชาอุทิศ พอกลับมา ก็เลยมาแวะที่ Big C พระราม 2 ด้านหลังจะมีที่จอดจักยานยนต์ผมก็เลยเข้าไปจอด จุดที่ผมจอดก็จอดใกล้ๆป๋อมทางเข้านะครับ ก็มีพนักงานดูอยู่ และตรงนั้นก็เป็นที่พุ้งพลานมีรถเข้าออกอยู่ แถมมีคนจอดมอไซค์อยู่ก็เลยคิดว่า ถ้าจอดไกล อาจจะไกลตาพนักงานที่เขาเก็บบัตร ผมก็เลยจอดใกล้ป้อม ล๊อคเฟรมกับกรงที่กันจักรยานก็คงไม่หายหรอก เพราะเราก็ล๊อคไว้อยู่ ที่ล๊อคเป็นพลาสติกหุ้มข้างในเป็นลวดก็เอาออกยากอยู่นะครับ แล้วก็เข้าไปในห้าง พอออกมาไปทำธุระใน ห้างซัก 20 กว่านาที ออกมาจักรยานหายเฉย ก็ยังงงอยุ๋นะครับ ไปดูกล้องวงจรปิดที่ทางห้างติดก็ไม่มีวี่แววที่จักรยานเราจะไปไหนได้เลย กล้องตรงทางออกไปท่าข้ามก็ไม่มี ผมก็ยังงงอยู่เลย ว่ามันเอาไปได้ยังไงทั้งคัน รถผมราคาไม่แพงแต่รวมของที่ติดมาก็ร่วมหมื่นนะครับ แม้ราคาอาจไม่แพง แต่เป็นสิ่งที่ผมพูดได้เลยว่าตัวนี้ ของทำมาหากินของผม ผมเอาไปปั่นส่งของให้ลูกค้าผม เคยออกไปปั่นทริปก็พอได้ เป็นของรักของห่วงผมเลย แต่คงต้องทำใจไว้ก่อน อาจจะไม่ได้กลับคืน แต่ก็อยากบอกคนที่อาจเปิดมาเจอซึ่งเป็น "คนขโมยว่า" "คุณขโมยของคนอื่นยังงี้ ชีวิตคุณก็ไม่ต้องทำมาหากินอะไน นอกจากนอนรอความตายไว้เลย เพราะคุณมันไร้จิตสำนึก ไร้คุณธรรม ไร้ซึ่งความเป็นคน ไม่รู้จักทำมาหากินอย่างคนอื่นเข้า" :x :x :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: ขอบคุณ
และผมอยากเตือนคนอื่น ชาวนักปั่นทุกท่านนะครับ อย่าจอดในที่ลับตาคน จอกใกล้ๆกับพนักงานรักษาความปลอดภัยหรือไม่ก็จอดใกล้ๆกับกล้องวงจรปิดเขาจะได้เห็นนะครับ และเก็บสัมภาระที่มีค่าไว้กับตัวเวลาจอดจักรยานสิ่งที่ติดกับจักรยาน ไม่ว่าจะกระเป่าใหญ่หรือไมค์หรืออะไรอื่นๆที่ราคาแพงไว้กับจักรยาน อันนั้นจะเป็นจุดล่อตาล่อใจโจนได้นะครับ ล๊อตเฟรมเลยนะครับอย่าล๊อคล้อ อยากให้ทุกท่านระมัดระวังเพราะช่วงนี้ จักรยานหายบ่อยมาก แม้ราคาจะแพงมากถูกมาก แต่ก็ต้องรักษามันนะครับ ขอให้ทุกท่านรักษาจักรยานของตัวเองมากๆนะครับ ขอบคุณที่รับฟังนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Blackholesun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0809002744
Bike: Bs Diamond

Re: จักรยานหาย แถวพระราม2 (อุทาหอน สอนใจอย่างยิ่งสำหรับทุกท่าน)

โพสต์ โดย Blackholesun »

Rip ครับ :|
jomavox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

Re: จักรยานหาย แถวพระราม2 (อุทาหอน สอนใจอย่างยิ่งสำหรับทุกท่าน)

โพสต์ โดย jomavox »

เมื่อวานเพื่อนโดนขโมยครุยเซอ big c ดาวคะนอง
โจร is all around.
อุปกรณ์ตัดเขาดีมากครับ ผมคนนึงไม่ชัวร์ ไม่จอด หรือจอดก้ยืนเฝ้าครับ เพราะไม่อยากลองของ (สลิงvsคีมตัด)
เสียใจด้วยครับ
สุรชัย งามเจริญ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0824463400
team: Bikeout Thailand
Bike: wheeler
ตำแหน่ง: 144 ถนน.เพชรเกษม ซอย.114 แขวง.หนองค้างพลู เขต.หนองแขม กทม 10160

โพสต์ โดย สุรชัย งามเจริญ »

ปีก่อนผมก็โดนไปครับ Big -c อ้อมใหญ่ ที่ล๊อคยังอยู่เลย สรุป สลิง ขาด โดนคีมตัดสลิง แล้วพอดูกล้องวงจรปิด ไม่มี จักรยานผมออกจากห้าง แสดงว่ามันเอาจักรยานผมใส่รถ ที่มีหลังคา ออกห้างไป ระวังกันนะครับ จักรยานสมัยนี้ พวกชั่วดูเป็นแล้ว ว่าแพงหรือถูก อย่าปล่อยให้รถท่านอยู่ตามลำพัง ดีที่สุดครับ ค่าเสียหายที่ผมโดนไป 36000 กว่า ไม่คุ้มเลย
M_54p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 2311 085
Bike: bridgestone RADAC
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน

โพสต์ โดย M_54p »

ร ป ภ ไว้ใจไม่ได้ มีบ้านเช่าเเถวบ้านผม ร ป ภ ขี่ เสือภูเขาเฟรมคาบอน เเต่ลอกสีออกอะไหร่xt
yn
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย yn »

ผมจอดอยู่ในบ้านมันยังเอาคีมมาตัดสลิง
ยกข้ามรั้วไปเลย

รถพับ เชพโรเล็ต 20 นิ้ว รุ่น curve สีขาว ตัวหนังสือส้ม

หายเมื่อ 2 มค. 57
แจ้งความ สน.ทุ่งครุ
แม้จะรู้ว่าตำรวจทำอะไรไม่ได้

เลย "จุดธูปแช่ง" มันไปแล้ว
ขอให้ขโมยและคนในครอบครัวที่มันรัก
ตาย...เพราะอุบัติเหตุจักรยาน

ปลงครับ
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

เสียใจด้วยครับ เข้าใจความรู้สึกเลย เพราะตอนเด็กผมขี่ MTB ไต้หวัน ราคาประมาณ 5 พันบาท แล้วจอดไว้หน้าร้านเพื่อไปเล่นรถทามิย่า ออกมาหาย ความรู้สึกตอนนั้นหน้าชา มือชา ทำอะไรไม่ถูกเลย รถก็ไม่ได้แพงแต่มันเสียความรู้สึกมากๆ

ปัจจุบัน ไม่จอดที่ลับตาเลยครับ เป็นไปได้ผมจะไม่เอาจักรยานไปเด็ดขาดถ้ารู้ว่าต้องจอดทำธุระ แต่ถ้าจอดทานข้าวแกงรถเข็น ก็จอดไว้ข้างตัวนี่แหละครับ
jomavox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย jomavox »

M_54p เขียน:ร ป ภ ไว้ใจไม่ได้ มีบ้านเช่าเเถวบ้านผม ร ป ภ ขี่ เสือภูเขาเฟรมคาบอน เเต่ลอกสีออกอะไหร่xt
หรอยจริง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”