จักรยานเสือหมอบ แฮนด์ตรง Fuji สีดำด้าน ถูกขโมย

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ

จักรยานเสือหมอบ แฮนด์ตรง Fuji สีดำด้าน ถูกขโมย

โพสต์ โดย p_nut_ka » 24 ก.ค. 2016, 15:23

หากท่านใดพบเห็น จักรยาน เสือหมอบ แฮนด์ตรง Fuji Rubaix Aura Size 46 cm. ตามรูป โปรดแจ้งกลับมาที่ 092-6346612 ด้วยนะครับ หรือ ID line p_nut_ka@hotmail.com จักรยานคันนี้โดนขโมยจาก ซฺ เอกชัย 16 เวลา ประมาณ 10โมง-10โมงครึ่ง วันที่ 24 กค. 2559

ปล. ขณะนี้ได้แจ้งความลงบันทึกประจำวันที่ สน.บางขุนเทียนแล้วนะครับ

ปล2. รายละเอียดต่างๆ ที่ได้เพิ่มเติม ทั้งจากกล้องวงจรปิด และ ชื่อ-สกุล ของคนร้าย จะมา update เพิ่มเติม เรื่อยๆนะครับ
แนบไฟล์

Re: จักรยานเสือหมอบ แฮนด์ตรง Fuji สีดำด้าน ถูกขโมย

โพสต์ โดย DXBicycle » 24 ก.ค. 2016, 22:49

แสดงความเสียด้วย ขอให้ได้คืนเร็วๆครับ
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง

Re: จักรยานเสือหมอบ แฮนด์ตรง Fuji สีดำด้าน ถูกขโมย

โพสต์ โดย p_nut_ka » 26 ก.ค. 2016, 09:03

Update ณ วันที่ 26 กค. 2559

ความคืบหน้าตอนนี้นะครับ ได้รายละเอียดโจรแล้วนะครับ คนนึงมีหมายจับของกรมตำรวจเรื่องลักทรัพย์ 2 คดี ส่วนอีกคนมีหมายจับเรื่องยาเสพติดหลายคดีอยู่ครับ

ชื่อ-สกุล-รูปคนร้าย ขอเวลาปรึกษาตำรวจก่อนนะครับ ว่าลงได้หรือไม่ (ความจริงมันก็มีคดีติดตัวก่อนหน้านี้อยู่แล้ว เราลงไปก็คงไม่ผิดอยู่ดี)

โพสต์ โดย POP-SUPRA » 26 ก.ค. 2016, 15:57

ตามเจอที่ไหนครับนี่ ดีใจด้วยครับ ปกติตามกันยากมาก
ปั่นให้ไกล ไปให้ถึง

โพสต์ โดย p_nut_ka » 27 ก.ค. 2016, 06:29

จักรยานยังไม่ได้คืนนะครับ ตอนนี้มีแต่รายละเอียดคนร้ายที่ทางตำรวจส่งมาให้ชี้ตัวครับ

คนร้ายชื่อ นายกำพล ขวัญนิยม อายุ 41 ปี
ประวัติอาชญากรรม: เคยถูกดำเนินคดีข้อหาลักทรัพย์ที่ระยอง และ สน. โชคชัย
แนบไฟล์

โพสต์ โดย p_nut_ka » 29 ก.ค. 2016, 09:09

Update 29 กค. 2559

ทางตำรวจได้ดำเนินการออกหมายเรียกนายกำพล ขวัญนิยมครั้งที่ 1 แล้วครับ

ปล. การออกหมายเรียกจะดำเนินการ 2 ครั้ง ใช้ระยะเวลาประมาณครั้งละ 2 สัปดาห์ หลังจากนั้นถ้าเค้ายังไม่มารายงานตัว จึงจะออกหมายจับอีกครั้งนึงครับ