จักรยาน Specialized หายที่ BTS อโศก

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
ืNP
สมาชิก
สมาชิก

จักรยาน Specialized หายที่ BTS อโศก

โพสต์ โดย ืNP »

เมื่อวานนี้ (20 ก.ค.) แฟนเราจอดจักรยานไว้ตรงที่จอดจักรยานใต้ BTS อโศก ฝั่งตรงข้ามกับ Terminal 21 แถวๆ ร้าน Black swan, Aspire เวลาประมาณ 14.00 น.
กลับมาตอน 15.30 น. จักรยานหายไปแล้วค่ะ ทั้งรถและที่ล็อกไปพร้อมกันเลย

เบื้องต้นแจ้งความไว้ที่สน.ลุมพินีแล้ว แต่ตำรวจบอกว่าเคสอย่างนี้ตามยากแน่นอน T_T ทางตำรวจมาตรวจที่เกิดเหตุแล้วและจะไปดูกล้องบริเวณนั้นให้ค่ะ
ใครพบเห็นหรือมีเบาะแสแจ้ง 081-9284155 หรือ 0-2255-5993-7 สน.ลุมพินี

จักรยานยี่ห้อ Specialized รุ่น Roll 1 สีดำ สภาพใหม่ (เพิ่งซื้อมาได้เดือนเดียว) Serial number: WSBC607001716G
รูปจากอินเทอร์เน็ตนะคะ ของจริงมีเบรกหน้า-หลังและแผ่นสะท้อนแสงที่ล้อหน้า-หลัง ตอนหายไปมีไฟติดอยู่ที่ใต้เบาะด้วยค่ะ :cry:
ไฟล์แนบ
PR3C11437_alt1_alg.jpg (144.37 KiB) เข้าดูแล้ว 2211 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Xuouenjoys
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0808096050
team: ไร้สังกัด
Bike: มีสองล้อ อุปกรณ์ไม่พัง
ตำแหน่ง: บางรัก กทม.

Re: จักรยาน Specialized หายที่ BTS อโศก

โพสต์ โดย Xuouenjoys »

จะมอง ๆ ให้นะครับ น่าเสียดายยยังใหม่อยู่เลย
DXBicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814240464
team: สุทธิสารฟิชชิ่ง
Bike: Specialized

Re: จักรยาน Specialized หายที่ BTS อโศก

โพสต์ โดย DXBicycle »

แสดงความเสียใจด้วยขอให้ได้คืนนะคร้บจะช่วยดูให้อีกแรง
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง
ืNP
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณค่า
artqse
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย artqse »

ของผมหายที่หน้าตึกexchange คิดว่าคนขโมยก็น่าจะแก๊งเดียวกัน- -" เห็นป้อมตำรวจตรงนั้นให้ไปแจ้งที่สน.ทองหล่อ
แล้วก็เรื่องเงียบไปเลย
แต่ก็ขอให้โชคดีได้คืนคับ
ืNP
สมาชิก
สมาชิก

artqse เขียน:ของผมหายที่หน้าตึกexchange คิดว่าคนขโมยก็น่าจะแก๊งเดียวกัน- -" เห็นป้อมตำรวจตรงนั้นให้ไปแจ้งที่สน.ทองหล่อ
แล้วก็เรื่องเงียบไปเลย
แต่ก็ขอให้โชคดีได้คืนคับ
หายเมื่อไหร่คะ ตอนนี้คืบหน้ายังไงบ้าง เราไปที่ป้อมตรงแยกเหมือนกันค่ะ แต่ตำรวจบอกให้ไปแจ้งที่สน.ลุมพินี
ตอนนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย :(
artqse
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย artqse »

7เมษายน2557 ครับ
กระทู้ก่อนหน้า17อันครับ ไม่มีความคืบหน้าอะไรเลยครับ
NEVADA 4.0
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI NEVADA 4.0 เป็นความทรงจำ

โพสต์ โดย NEVADA 4.0 »

รถหายเขตกรุงเทพชั้นใน น่าจะแก้งเดียวกันหมดครับ
คือให้กุญแจผี มันเอาไปทั้งรถ โซ่ แม่กุญแจ มันเอาไปหมดครับ

ของผมก็หายแบบ จขกท. ล็อคโซ่สองตัว แม่กุญแจ2อัน
ล็อคที่ตัวเฟรม และระหว่างล้อหลังกับเฟรม มันยังเอาไปหมดหล่ะครับ

ไปแจ้งความ ตร.ก็บอกหายอีกแล้ว เคสแบบนี้ไม่ได้คืนหรอก คิดในใจ มง. มาเป็น ตร.ไมว่ะ :D
ลูกชาวนา ราชาที่ดิน ชีวิตไม่สิ้น ปั่นไปสู่ทางฝัน
----------------------------------------------------------
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”