!!! เมื่อเขาเขียว ไม่ต้อนรับนักปั่นจักรยาน !!!

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ปรานพิสุทธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818621624
team: ระยองชวนปั่น
Bike: เสือภูเขา

Re: !!! เมื่อเขาเขียว ไม่ต้อนรับนักปั่นจักรยาน !!!

โพสต์ โดย ปรานพิสุทธิ์ »

ว่างๆมาปั่นที่ระยองน่ะครับ.....สถานที่ปั่นเยอะมากๆ
เพื่อนกูให้100%แล้วแต่ใครจะทำให้มันลดลง
Chompunut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0806973517
team: อิสระ
Bike: BIANCHI KUMA 5300
ตำแหน่ง: สมุย

Re: !!! เมื่อเขาเขียว ไม่ต้อนรับนักปั่นจักรยาน !!!

โพสต์ โดย Chompunut »

กลายเป็น "เขตปลอด>>>จักรยาน<<<"ซะงั้น???[/size]
เปิ้ล..เด็กตีนเขา..รามโรม..เมืองร่อนแร่

เหนื่อยเมื่อไหร่ก็หยุดพัก ไม่นานนัก เราก็ไปต่อได้
protools
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ปทุมธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย protools »

ผมดูสารคดีท่องเที่ยวออสเตรเลียเขามีเทศกาลขี่จักรยานท่องเที่ยวอุทยาน
ให้เฉพาะจักรยานเข้าไปปั่นท่องเที่ยว กางเต้นท์นอน โดยเขามีจุดพักและอาหารให้
อย่างดี แต่ที่เมืองไทยจักรยานห้ามเข้า
ใจอยากปั่น
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SIRACHA CYCLING CLUB
Bike: Giant richcon , Giant scr2 , Giant expressway,Giant talon,Matrix tendam
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kitsana98 »

เป็นเรื่องที่น่าเสียดายมากครับ แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็ได้แค่มองดูอย่างละเหี่ยใจ :cry: :cry: :cry:
somnuk8009
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814438009
Bike: dahon smoothhound
ตำแหน่ง: ถนนพัฒนาการ สวนหลวง กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย somnuk8009 »

thailand only
JC_DEWEY
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย JC_DEWEY »

น่าเสียดายนะครับ เป็นที่ๆน่าปั่นมากๆ :o
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

kitsana98 เขียน:เป็นเรื่องที่น่าเสียดายมากครับ แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็ได้แค่มองดูอย่างละเหี่ยใจ :cry: :cry: :cry:
เข้าทางปกติที่สักท่องเที่ยวเขาใช้กันหรือเปล่าครับ
fear is a mind killer
คนบ้านโคกนาโก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923516919
Bike: SCOTT Scale 950 1x11 sp. Fox FIT4

โพสต์ โดย คนบ้านโคกนาโก »

owen35 เขียน:น่าจะเกิดจากกรณีที่อุบัติเหตุจักรยานกับพนักงานของเขาเขียวครับ ทำให้ ผอ.มีคำลั่งห้าม เนื่องจากคดีความยังอยู่ในการฟ้องร้องกับทางกลุ่มจักรยานอยู่ เหตุเกิดเมื่อหลายเดือนก่อน
ผมว่าใช่แน่ ๆ ครับ.....เพราะก่อนหน้าไม่ห้าม.....ฟังดูแล้ว...เขาก็มีสิทธิ์ห้ามครับ....เพราะฟังจากเพื่อนจักรยานที่เล่าให้ฟังหลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า...จักรยานกลุ่มที่ก่อเหตุ...ทำเกินไปไหม?????.....
แต่ผมมีเส้นทางใหม่แนะนำครับ.....ปั่นออกจากสวนสัตว์เลี้ยวซ้ายเข้าทิวสนสนามกอล์ฟ......ไปลุยในอ่างเก็บน้ำโป่งดินดำสิครับ.....อากาศดี....ธรรมชาติก็สวย....
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant richcon , Giant scr2 , Giant expressway,Giant talon,Matrix tendam
ติดต่อ:

คนบ้านโคกนาโก เขียน:
owen35 เขียน:น่าจะเกิดจากกรณีที่อุบัติเหตุจักรยานกับพนักงานของเขาเขียวครับ ทำให้ ผอ.มีคำลั่งห้าม เนื่องจากคดีความยังอยู่ในการฟ้องร้องกับทางกลุ่มจักรยานอยู่ เหตุเกิดเมื่อหลายเดือนก่อน
ผมว่าใช่แน่ ๆ ครับ.....เพราะก่อนหน้าไม่ห้าม.....ฟังดูแล้ว...เขาก็มีสิทธิ์ห้ามครับ....เพราะฟังจากเพื่อนจักรยานที่เล่าให้ฟังหลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า...จักรยานกลุ่มที่ก่อเหตุ...ทำเกินไปไหม?????.....
แต่ผมมีเส้นทางใหม่แนะนำครับ.....ปั่นออกจากสวนสัตว์เลี้ยวซ้ายเข้าทิวสนสนามกอล์ฟ......ไปลุยในอ่างเก็บน้ำโป่งดินดำสิครับ.....อากาศดี....ธรรมชาติก็สวย....
น่าสนใจครับ แต่เขาเขียว ก็ไม่น่ารังเกียจนักปั่นแบบออกนอกหน้า น่ะครับ ต่างกรรม ต่างวาระ ไม่เห็นต้องโยงหากันเลย
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

รายละเอียดอุบัติเหตุครับ..
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&start=15
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

woodyvuth เขียน:รายละเอียดอุบัติเหตุครับ..
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&start=15
ได้อ่านแล้ว ก็ไม่อาจตัดสินแทนได้ครับ ทุกวงการ คนดี มีเยอะ คนไม่ดี ก็มีมาก แต่จะสรุป พวกจักรยานเป็นคนไม่ดีทั้งหมด และไม่ให้ใช้พื่นที่ผมว่า พิพากษาเร็วเกินไปน่ะ ผมคนนึงที่ยอมจ่ายค่าบัตรผ่านเขาเขียวไปปั่นจักรยานน่ะ สรุปให้ได้ละกันว่าให้เข้าหรือป่าว (จ่ายค่าบัตรไม่ใช่ประเด็น แค่ขี่จักรยานก็มีค่าใช้จ่ายมากอยู่แล้ว ดั้งนั้นค่าตั๋ว จิ๊บๆๆ )
ประเด็นคือ ยังต้อนรับนักปั่นอยู่หรือไม่ครับ ผอ.เขาเขียว
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

O'Pern เขียน:
kitsana98 เขียน:เป็นเรื่องที่น่าเสียดายมากครับ แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็ได้แค่มองดูอย่างละเหี่ยใจ :cry: :cry: :cry:
เข้าทางปกติที่สักท่องเที่ยวเขาใช้กันหรือเปล่าครับ
ใช่ครับ ทางปกติ เพราะไม่รู้จักทางอื่น หรือใครมีข้อแนะนำทางพิเศษไหมครับ.
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yosza2011 »

อ้าวผมตกข่าวนะเนี่ย เป็นอีกที่ ที่ผมชอบไปมากๆ กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเฟืองหลัง
แล้วเอาไปขึ้นศูนย์พยาบาลสัตว์แถวๆ Zone สมเสร็จซะหน่อยอดเลย
แล้วแบบนี้จะไปปั่นที่ไหนดีหละ ปกติผมก็เสียค่าบัตรแล้วก็เอารถเข้าไปจอดในสวนสัตว์แล้วก็ปั่นออกมา
แต่ถ้าเป็นแบบนี้ผมจะทำยังไงหละ เสียตังค์เข้าไปแต่ออกมาแล้วขากลับเข้าไปกลับเข้าไปไม่ได้
ผมว่าจักรยานคงไม่ได้ไปทำอะไรรบกวนสัตว์หรอกรถยนต์ยังดูจะรบกวนมากกว่าอีก
แบบนี้ต้องสืบดูให้รู้แน่ ว่าจักรยานไปทำอะไรเข้านอกจากแค่อุบัติเหตุ
แต่ผมเคยเห็นตอนกลุ่มใหญ่เข้าไปก็ไปสร้างความรำคาญให้กลุ่มรถที่ท่องเที่ยวเหมือนกันนะ
คือไปปั่นเกะกะเค้า เข็นเกะกะเพราะบางท่านก็ปั่นไม่ไหวก็มี แบบนี้ต้องใจเขาใจเรามั้งครับ
แต่ก็รอผู้ที่รู้เรื่องจริงๆมาไขให้กระจ่างจะดีกว่า
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yosza2011 »

ผมลองสอบถามไปทาง จนท. สวนสัตว์ดูแต่ต้องรอเค้ากลับมาตอบ
แล้วผมจะมาแถลงให้นะครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
chaiwat1885
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 530 2823
team: bianchi club
Bike: Bianchi1885.. Nirone 7.. TREK1000.. หลานหลวง..DRAGON.. MTB .. BF speeding tikit.. BF Pocket Rocket.. BT
ตำแหน่ง: CHIANGMAI

โพสต์ โดย chaiwat1885 »

ไม่ถูกแล้วละมั้งที่ห้ามจักรยาน

รถยนต์เข้าได้
มอเตอร์ไซด์เข้าได้
จักรยานก็ต้องเข้าได้
คนไม่มีรถก็ต้องเดินเข้าได้

จะเก็บค่าบำรุงก็ต้องมีระเบียบที่ชัดเจน

สิทธิของเรา จะไปโดยวิธีใดมันก็เรื่องของเรา
I LOVE 1885
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”