(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

จากเชียงใหม่ไปลำปาง(แม่ทะ) แนะนำเส้นทางให้ผมทีครับ(มือใหม่)

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ

จากเชียงใหม่ไปลำปาง(แม่ทะ) แนะนำเส้นทางให้ผมทีครับ(มือใหม่)

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย » 22 ก.พ. 2013, 10:04

ช่วยแนะนำทีครับ เส้นทางเป็นอย่างไรเนินเยอะไหมครับ เปิดกูเกิ้ลแม๊พดูก็เห็นแค่วิวกว้างๆครับ

จ้าวถิ่นช่วยชี้แนะที^^
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย

Re: จากเชียงใหม่ไปลำปาง(แม่ทะ) แนะนำเส้นทางให้ผมทีครับ(มือใหม่)

โพสต์ โดย KRUBOY » 16 มี.ค. 2013, 15:56

ถ้าวิ่งเส้นทางหลัก ลงดอยขุนตาลก็ไหลมาถึงลำปางเลยล่ะ คิกๆๆ และจากลำปางไปแม่ทะก็วิ่งได้หลายเส้นทางจ๊ะ สภาพเส้นทางโดยรวมมีปีนเขาหลายลูกอยู่เหมือนกัน ส่วนเนินมีเยอะแน่นอน

Re: จากเชียงใหม่ไปลำปาง(แม่ทะ) แนะนำเส้นทางให้ผมทีครับ(มือใหม่)

โพสต์ โดย accmen20 » 24 มิ.ย. 2013, 09:23

ปั่นทางหลักจากเชียงใหม่มาลำปางระวังพวกรถสิบล้อนะครับ (ช่วงลงขุนตาล วิ่งกันไว)
ถึงในเมืองลำปางปั่นไปแม่ทะแนะนำ้
จากเส้นแยกเชียงใหม่ตรงมาเรื่อยๆ จะทะลุกาดเมฆ
เลี้ยวขวา ผ่าน ม.ราชภัฎลำปางครับ
เลี้ยวซ้ายถึงแม่ทะเลย อากาศดีมากครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ... หากเยี่ยมยุทธแล้วไซ้.... แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน +++