สอบถามเส้นทางปั่นใน กทม. แถวอนุสาวรีย์ชัย รพ.พระมงกุฎ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเส้นทางปั่นใน กทม. แถวอนุสาวรีย์ชัย รพ.พระมงกุฎ

โพสต์ โดย akega »

ว่างๆมาปั่น กับ จามสแควร์ อีกนะครับ ;)
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
รูปประจำตัวสมาชิก
หิ่งห้อยพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815654101
team: มู๋นิ่ม กับ นู๋นุ้ย
Bike: จักรยานของพี่ราคาไม่กี่ร้อยบาท ถึงช้าอืดอาดแต่ก็พาเจ้าปลอดภัย (โครโมลี่ ฮ่างๆ)
ตำแหน่ง: ในหุบเขา เรามีเพื่อนร่วมใจ

Re: สอบถามเส้นทางปั่นใน กทม. แถวอนุสาวรีย์ชัย รพ.พระมงกุฎ

โพสต์ โดย หิ่งห้อยพเนจร »

ภายในรั้วสนามกีฬาแห่งชาติ (สนามศุภชลาศัย)ก็ปั่นได้ครับ วนรอบถนนภายใน รอบละประมาณ 1.3 กม. (วนซ้ายนะครับ)
ถ้ามาจากพระมงกุฏ มาได้หลายทางเลยครับง่ายสุดเลยก็
1.ปั่นตามถนนพญาไท ถึงแยกมาบุญครองเลี้ยวขาว ก็ถึงครับ
2.ปั่นไปทางถนนพระราม 6 ถึงแยกอุรุพงศ์บังคับเลี้ยวซ้ายประมาณ500 เมตรถึงสามแยกไฟแดง(จำชื่อไม่ได้ :mrgreen: )ให้เลี้ยวขวา เข้าถนนบรรทัดทอง แต่แยกนี้ถ้าเราปั่นชิดซ้ายมาจากแยกอุรุพงศ์ แล้วเบี่ยงเพื่อเข้าเลนเลี้ยวขวา อันตรายครับ (รถเยอะ ตัด 4 เลน) ให้ชิดซ้ายรอสัญญาณไฟ แล้วข้ามทางม้าลายดีกว่า จากสามแยกนี้ ตรงไปประมาณ กิโลกว่าๆ ถึงสี่แยกโลตัส พระราม1 ให้ข้ามถนนนไปก่อนแล้วปั่นบนฟุตบาทไปทางซ้ายมือ จนสุดทางเท้า ก็ถึงรั้วสนามกีฬาแล้วครับ

ถ้าปั่นช่วงเช้า แนะนำให้ปั่นให้เสร็จก่อน 08.00 น. ครับ หลังจากนี้รถกับคนที่มาทำงานภายในจะเริ่มเยอะ ตอนเย็นก็ปั่นได้ครับ แต่คนเยอะหน่อย ผมเคยปั่นเย็นไม่บ่อย แต่ก็มีคนปั่นเยอะอยุ่ครับ

แต่ถึงตอนนี้คิดว่าคุณหมอ คงน่าจะเคยไปปั่นที่สานมกีฬาแล้วมั้งครับ :D

เพื่อนผมก็เรียน มข.เยอะครับ เคยไปเยือนหลายทีเหมือนกัน :lol:
น้ำ เพียงหยดเดียวจากรากไม้กลั่น มาสะสมจนกลายเป็นห้วยหลั่งริน

ล้นรินรายลงหลากสองฟากฝั่ง เป็นแม่น้ำลำธารสราญชุ่มเย็น

เปลวไฟแผดเผาแล้วเมืองใต้ ลาลับหาย ตายจากกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”