ปั่นจักรยานในสนามศุภฯได้มั๊ยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ปั่นจักรยานในสนามศุภฯได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย nextstep »

จำได้ว่าเคยเห็นกระทู้ผ่านตาแต่ไม่แน่ใจ
อยากทราบว่าในสนามมีที่ปั่นเสือหมอบมั๊ยครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Touring

Re: ปั่นจักรยานในสนามศุภฯได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย roychob »

พูดถึงตัวสนามที่เป็นลู่วิ่งเลย เข้าไปปั่นไม่ได้ครับ
แต่ภายในบริเวณสนามศุภฯ มีคนปั่นประจำครับ
ช่วงหนึ่ง ผมก็ชอบไปอยู่
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
surachai_lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812098786
Bike: เสือภูเขา

Re: ปั่นจักรยานในสนามศุภฯได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย surachai_lek »

ผมปั่นประจำครับช่วงเช้า 09.00 - 12.00 คนน้อยมากบางวันมีผมปั่นคนเดียวเลยครับรอบนอก 1 รอบประมาณ กิโล กว่าๆ ช่วงด้านข้างสนามถ้าหันหน้าเข้าสนามศุภฯด้านขวามือเป็นการฝึกปั่นโต้ลมได้ดีมากๆเลยครับเหมาะฝึกปั่นเวลาออกทางไกลครับ
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

surachai_lek เขียน:ผมปั่นประจำครับช่วงเช้า 09.00 - 12.00 คนน้อยมากบางวันมีผมปั่นคนเดียวเลยครับรอบนอก 1 รอบประมาณ กิโล กว่าๆ ช่วงด้านข้างสนามถ้าหันหน้าเข้าสนามศุภฯด้านขวามือเป็นการฝึกปั่นโต้ลมได้ดีมากๆเลยครับเหมาะฝึกปั่นเวลาออกทางไกลครับ
ไม่เข้าใจคำว่ารอบนอกครับรบกวนช่วยบอกคร่าวๆทีครับ
แล้วถ้าไปหลังเลิกงานคนเยอะมั๊ยครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
thaveeca
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081553 XXXX
team: ไม่สังกัด
Bike: Argon 18 , KHS 2T

โพสต์ โดย thaveeca »

บริเวณสนามกีฬาแห่งชาติปทุมวันประกอบด้วยสนามกีฬาหลายๆสนามอยู่ในบริเวณเดียวกัน

ในบริเวณนี้จะมีถนนรอบสนามกีฬา (ภายในรั้ว ไม่ใช่ถนนรอบนอก ) สามารถขี่ได้รอบละประมาณ 1.1 กิโลเมตร ถนนเรียบมากแต่ช่วงเย็นๆจะมีกิจกรรมทางกีฬาเช่น กลุ่มวิ่ง , จักรยานเด็ก , สเก๊ตท์บอดร์ ,รวมถึงรถยนต์ที่สันจรอยู่ ที่ไม่เหมาะกับการขี่เสือหมอบเร็ว จนกว่าจะหลัง 2 ทุ่ม

อย่างที่พี่ด้านบนแจ้ง บริเวณด้านหน้าสนามศุภฯเลี้ยวขวาจะเป็นเขตทวนลมอย่างแรงเหมาะสำหรับซ้อมกำลังเป็นอย่างมาก ซ้อมซัก 40 รอบต่อวันซักเดือน ออกไปขี่ข้างนอกเบาแรงเห็นได้ชัดเลยครับ เพราะด้านต้านลมเหมือนมีเนินให้ดันฝึกกล้ามเนื้อขาได้ดีครับ

ทวีชัย,
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณพี่ทวีชัยมากครับ อธิบายเข้าใจได้ดีเลยครับ ตัวผมเองวันไหนมีเวลาเสาร์ , อาทิตย์ ผมจะไปซ่อมปั่นประมาณ 9.00 - 11.00 กำลังดีครับคนน้อยมากปั่น หยุดท่านน้ำหน่อยแล้วปั่นต่อ 2 ช.ม.ได้ประมาณ 40 ก.ม. ขึ้นอยู่กับความเร็ว อย่างที่พี่ทวีชัย บอกครับหน้าสนามศุกร์เลี้ยวขวา เป็นแบบทดสอบด้านลมได้อย่างดีเลยครับถ้าเราปั่นตามท้องถนนในกรุงเทพฯอย่างเดียวและปั่นทุกวันก็จริง แต่จะไม่ได้สัมผัสกระแสลมด้านเพราะรถมันมากติดไฟแดงปั่นไปเดี๋ยวก็หยุดยังไม่เหนื่อยเลย ไม่สามารถพิสูจน์กำลังและความอดทนของร่างกายเราเองได้ (เวลาออกทริปจะต่างกันครับจะไม่ไหวครับ) เวลาออกทริปทางไกลต่างจังหวัดจะโดน ลม แดด ทางที่เป็นเนิน ฯลฯ ถ้าคุณ nextstep ฝึกบ่อยๆรอบสนามศุภฯทริปทางไกลไปได้ทุกที่ครับ 555 ขอให้มีเวลาผมเองครับไปแอบฝึกมา 555 ตอนนี้ทริปทางไกลต่างจังหวัดมีโอกาสเมื่อไหร่ไม่พลาด 555 แล้วไม่กลัวด้วย

-----------------------

ปั่นให้ไกลไปให้ถึง ระยะทางพิสูจน์ใจ
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ :D
ขาประจำ
ขาประจำ

บรรยากาศ กรุงเทพมาราธอน 2010

http://www.youtube.com/watch?v=[youtube]Rh80j4Lpfw8[/youtube]

http://www.youtube.com/watch?v=[youtube]p1VL4uwXiFY[/youtube]

View

http://www.youtube.com/watch?v=[youtube]5__Bf6FDARY[/youtube] ปั่นไปปลูกไป ด้วยใจรักษ์สิ่งแวดล้อม 18-19 มิถุนายน 2554 ณ.อุทยานทับลาน ปราจีนบุรี

http://www.youtube.com/watch?v=[youtube]GD6P_CdNs-g[/youtube] โครงการปั่นจักรยานเพื่อซื้อจักรยานให้น้อง 1 km แลก 10 ระยะทาง 100 km

http://www.youtube.com/watch?v=[youtube]IZ5SXfMcVsA[/youtube]
............ปั่นให้ไกลไปให้ถึง ระยะทางพิสูจน์ใจ..........
แก้ไขล่าสุดโดย surachai_lek เมื่อ 01 ก.ย. 2011, 21:09, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เคยไปหนสองหนครับ เย็นๆ กิจกรรมเยอะมาก รถยนต์ มอไซค์ คนวิ่งคนเดินเยอะ
ที่อยากรู้ก็สนามหัวหมาก สนามไทยญี่ปุ่นดินแดงปั่นได้มั้ย(เคยมีคนบอกว่าไทยญี่ปุ่นน่าจะห้ามจักรยานปั่น ก็งงๆ ว่าเป็นของกทม ที่มีนโยบายส่งเสริมจักรยาน ทำไมจึงห้าม)
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ

สนามไทยญี่ปุ่นดินแดง ปั่นไม่ได้ครับทางรอบนอกยังไม่กว้างพอครับคงเป็นสาเหตุนี้ครับ
somchaitu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB - ROAD BIKE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย somchaitu »

แนะนำ สวนรถไฟ
มีแบ่งโซนจักรยานให้ปั่น รอบสวนรถไฟ 3.20 กิโล
ขาแรงมีที่นี่ด้วย จุดนัดของขาแรง ประตูด้านในถนนที่ติดกับสวนจตุจักร
แต่อย่าไปวันหยุดเด็กๆครอบครัวแยะ เกรียนจักรยานเช่าก็แยะ
วันธรรมดาคนน้อยมากถึงน้อยที่สุด
เวลาเปิด 04.30 น. ปิด 21.00 น. ตามป้ายหน้าประตูสวนฯ

http://www.iamboon.bloggang.com
Do You Hear The People Sing....
kob1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0945599693
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kob1234 »

ปั่นได้ทุกที่ที่มีถนน ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”