เส้นทางปั่น ย่าน ถนน ราชวิถี จรัญสนิทวงศ์ สิรินธร ออกไปปั่นได้เส้นไหนบ้างครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
lovetobacco
สมาชิก
สมาชิก

เส้นทางปั่น ย่าน ถนน ราชวิถี จรัญสนิทวงศ์ สิรินธร ออกไปปั่นได้เส้นไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย lovetobacco »

พึ่งย้ายเข้ามาทำงานใน กทม ครับ ไม่รู้จักเส้นทางเลย
ไม่ทราบว่าเขารวมกลุ่ม หรือว่า ออกปั่นไปตามถนนเส้นชานเมืองไหนได้บ้างครับ
ตอนนี้ ถนนหน้าที่ทำงาน ตั้งแต่ราชวิถีถึงสิริทร ผมไม่กล้าเอารถจักรยานออกปั่นเลยครับ น่ากลัวมาก ทั้งรถเมล์ รถแทกซี่ รถยนต์ รถมอเตอร์ไซต์เยอะมากกก กลัวไม่ปลอดภัย อยากหากลุ่มเข้าร่วมฝึกปั่นครับ :P :P :P

ปล ถ้าเป็นไปได้ ขอคำแนะนำเป็นแผนที่แล้วเอาเส้นขีดๆๆ ระบุตำแหน่งมาก้ได้ครับ เดี๋ยวผมจะขับรถยนต์ไปสำรวจทางอีกที :D :D :D :D
hotkookkik
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized

Re: เส้นทางปั่น ย่าน ถนน ราชวิถี จรัญสนิทวงศ์ สิรินธร ออกไปปั่นได้เส้นไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย hotkookkik »

เส้นสิรินธร หลบไปด้านในหน่อยก้เส้นเลียบทางรถไฟครับ ตั้งแต่พระราม 7 ยาวไปจนถึง พุทธมณฑล สาย 1 แต่ช่วงนี้กำลังก่อสร้างทางด่วนครับ ฝุ่นเยอะ ถนนไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าทางด่วนเสร็จน่าจะใช้ปั่นได้ครับ...
รูปประจำตัวสมาชิก
lovetobacco
สมาชิก
สมาชิก

Re: เส้นทางปั่น ย่าน ถนน ราชวิถี จรัญสนิทวงศ์ สิรินธร ออกไปปั่นได้เส้นไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย lovetobacco »

ขอบคุณครับ

ถนนหน้าบ้าน ไม่กล้าปั่นออกไปจริงๆ รถเยอะมาก เส้รสิรินทรก้ไม่กล้าออกปั่น รถใหญ่ รถเยอะเหมือนกัน
ตอนนี้หิ้วจักรยานใส่รถไปปั่นบึงหนองบอนอยู่ แต่ก้ติดที่ไกลมาก รถติดเหมือนกันครับ
ree2545
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida crossway300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ree2545 »

พุทธมณฑลน่าจะเหมาะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”