อยากปั่นเที่ยวภูเก็ต แนะนำหน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chayadol_d
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

อยากปั่นเที่ยวภูเก็ต แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย chayadol_d »

พอดีผมจะไปเที่ยวภูเก็ต จะไปพักที่หาดกะตะใหญ่ มีเวลาเที่ยว 3-4 วัน ถ้าพักอยู่แต่ในรีสอร์ทคงจะน่าเบื่อ กิจกรรมมี เล่นน้ำทะเล,สระว่ายน้ำ,ยิงธนู,ตีกอล์ฟ,ดื่ม,เล่นไพ่... มันก็คงเหมือนทั่ว ๆ ไปที่เที่ยวกันพักผ่อนธรรมดา ๆ แต่ไม่ใช่แนวผมนี้ซิครับ เลยมาขอคำแนะนำ

1.แนะนำหน่อยครับมีที่ไหนที่พอปั่นจักรยานเที่ยวได้บ้าง เส้นทางปั่นจักรยาน ที่เที่ยววิวสวย ๆ อาหารร้านโดน ๆ โดยเฉพาะร้านติ๋มซำ?

2.ถ้าจะปั่นรอบ ๆ เกาะพอเป็นไปได้ ?

3.ปั้นขึ้นแหลมพรมเทพชันมากไหมครับ?

4.ปั่นไปป่าตองทางชันมากไหมครับเหมาะแก่การปั่นหรือเปล่า?

5.มีแบบซื้อทริป 1 วันไปเที่ยวเกาะ แนะนำหน่อยครับ?

ขอบคุณที่แนะนำมาครับ
yaes_u
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954397155
team: Tak bikes
Bike: Specialized /Cannondale
ตำแหน่ง: phuket
ติดต่อ:

Re: อยากปั่นเที่ยวภูเก็ต แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย yaes_u »

chayadol_d เขียน:พอดีผมจะไปเที่ยวภูเก็ต จะไปพักที่หาดกะตะใหญ่ มีเวลาเที่ยว 3-4 วัน ถ้าพักอยู่แต่ในรีสอร์ทคงจะน่าเบื่อ กิจกรรมมี เล่นน้ำทะเล,สระว่ายน้ำ,ยิงธนู,ตีกอล์ฟ,ดื่ม,เล่นไพ่... มันก็คงเหมือนทั่ว ๆ ไปที่เที่ยวกันพักผ่อนธรรมดา ๆ แต่ไม่ใช่แนวผมนี้ซิครับ เลยมาขอคำแนะนำ

1.แนะนำหน่อยครับมีที่ไหนที่พอปั่นจักรยานเที่ยวได้บ้าง เส้นทางปั่นจักรยาน ที่เที่ยววิวสวย ๆ อาหารร้านโดน ๆ โดยเฉพาะร้านติ๋มซำ?

2.ถ้าจะปั่นรอบ ๆ เกาะพอเป็นไปได้ ?

3.ปั้นขึ้นแหลมพรมเทพชันมากไหมครับ?

4.ปั่นไปป่าตองทางชันมากไหมครับเหมาะแก่การปั่นหรือเปล่า?

5.มีแบบซื้อทริป 1 วันไปเที่ยวเกาะ แนะนำหน่อยครับ?

ขอบคุณที่แนะนำมาครับ
ยินดีครับ ภูเก็ตจ.เล็กแต่เขา เนินเยอะ ตอบเป็นข้อแล้วกัน
1.แถวที่พักก็ปั่นได้ มีถนนเรียบหาด ติ่มซำไม่เยอะเหมือนในเมือง
2.ได้เลยครับ
3.จากกะตะไปแหมพรมเทพ ไม่เกิน10โล ช่วงชันเยอะๆก็มีความชัน 15% ไม่ไหวก็เข็นเอา
4.ทางชั้น ไม่เหมาะปั่นรถเยอะ อันตราย แต่เห็นมีคนลองนะ
5.เยอะครับ แล้วแต่จะเลือกไป เม็มเบอรผมก็ได้ครับ

ถ้ามาช่วงเสาร์อาทิตย์ จะมีปั่นกันเป็นกลุ่มสายไกล เป็น100คัน จากภูเก็ตไปพังงา
น่าจะโอเนาะ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: อยากปั่นเที่ยวภูเก็ต แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย pomroland »

น้ำใจชาวจักรยานจริงๆ ;) :) :) ;)
chayadol_d
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย chayadol_d »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ใครจะมารีวิวให้อีกก็ได้นะครับ
royjone
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876266907
team: มะรุ่ยไบด์
Bike: mosso679 trigonroadbike

โพสต์ โดย royjone »

มาวันไหนครับเป็นไกด์ให้ได้นะครับรอบเกาะมันครับข้อ4ไม่ค่อยแนะนำครับรถเยอะอุบัติเหตุบ่อย
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ต้องไปลองให้ได้ สักวันครับ ;) ;) ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”