เกิดอาการ ชาไม่หายครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
็hexih
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: Impulso

เกิดอาการ ชาไม่หายครับ

โพสต์ โดย ็hexih »

ชาไม่หายครับ ตรงอวัยวะสืบพันธุ์ ปกติก็เคยชาเล็กๆน้อยๆ :oops:
แต่เมื่อสามวันก่อนปั่นยาวกว่าปกติ ผิวมันชามาสามวันแล้วครับ
มันรู้สึกห่อเหี่ยวอย่างสุดๆ :oops: :oops: ควรไปพบแพทย์ไหมครับ หรือจะหายได้เอง
อย่าตีค่าในสิ่งที่เห็น
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: เกิดอาการ ชาไม่หายครับ

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ถ้าน้าตั้งความสูงหลักอานจากinseamตัวเองเรียบร้อย(inseam x 0.883) บวก/ลบ ประมาณ2Cm อาจต้องถอยเบาะมาหลังซักหน่อยครับ บางทีลองเอาปลายงุ้มลงซัก10-15องศาครับ ครับ
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ลองใช้ เบาะแบบมีร่องกลางรึยัง น่าจะช่วยลดได้บ้างนะครับ มีหลายยี่ห้อ
ไฟล์แนบ
saddle3.jpg (26.45 KiB) เข้าดูแล้ว 1063 ครั้ง
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
็hexih
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับ
เดี๋ยวลองปรับดูครับ ถ้าไม่หายคงต้องพึ่งเบาะตามที่คุณwoody แนะนำ
แต่ตอนนี้สงสัยว่ามันจะหายไหมนะ ชามา3วันติด (หรือต้องไปพบแพทย์ดี) :oops:
kengnakeng
สมาชิก
สมาชิก
team: มือใหม่ ขาอ่อน ไร้ที่พักใจ
Bike: Pinarello

โพสต์ โดย kengnakeng »

็hexih เขียน:ขอบคุณครับ
เดี๋ยวลองปรับดูครับ ถ้าไม่หายคงต้องพึ่งเบาะตามที่คุณwoody แนะนำ
แต่ตอนนี้สงสัยว่ามันจะหายไหมนะ ชามา3วันติด (หรือต้องไปพบแพทย์ดี) :oops:
ผมเคยชา ประมาณ 2 วัน ลองใช้ผ้าอุ่นๆ พับประมาณเท่าเบาะรถ แล้วนั่งทับดูครับ อาการผมลองดีขึ้นละหายไปครับ
็hexih
สมาชิก
สมาชิก

kengnakeng เขียน:
็hexih เขียน:ขอบคุณครับ
ผมเคยชา ประมาณ 2 วัน ลองใช้ผ้าอุ่นๆ พับประมาณเท่าเบาะรถ แล้วนั่งทับดูครับ อาการผมลองดีขึ้นละหายไปครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดูครับ :D
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

โพสต์ โดย mr.cool »

อาการเกิดจาก...เบาะแหงนมากไป...แฮนด์ต่ำไป ...เวลาปั่นอย่านั่งแช่(ขยับบ่อยๆ)

ลองแก้ที่ ... ปรับเบาะให้ขนานกับพื้นหรือปลายจมูกก้มลงนิ๊ดๆ...เปลี่ยนสเต็มให้ยกมากกว่าเดิมหรือเสริมแหวนรองคอที่ซางให้สูงขึ้น

ลองปรับดูนะครับ
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
isorn_peak
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896927455
Bike: Trek

โพสต์ โดย isorn_peak »

อย่าเพิ่งตกใจครับ เป็นอาการจากเส้นประสาทถูกกดทับ โดยทั่วไปหายเองได้ ระยะเวลาขึ้นกับความรุนแรง 2-3 วัน บางคนก็ 2-3 สัปดาห์ ไปพบแพทย์ก็ไม่ได้มีการรักษาพิเศษ อาจให้วิตามิน B รวมมาทานเฉยๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”