อยากผ่านการทดสอบ Audax ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Behindthemoon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ฺBT
Bike: Specialized allez c2 2014, coyote star 20 นิ้ว,
ตำแหน่ง: BKK

อยากผ่านการทดสอบ Audax ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย Behindthemoon »

อยากทดสอบผ่านการปั่น Audax ต้องทำอย่างไรบ้างครับ เพื่อนๆมีเทคนิคการซ้อม / สุขภาพ/ อาหาร
มาแชร์แบ่งปันกันได้นะครับ :twisted: :twisted:
ขออภัย ขากำลังจะแรง
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

Re: อยากผ่านการทดสอบ Audax ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย Dynamic66 »

ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ตามวิธีการทั่วๆไปเนียแหละครับ

ถ้าปกติเราปั่นสบายๆซักวันละ 50km มีทริปนานทีซัก 100km อยู่บ้าง การปั่น 200km ไม่ใช่เรื่องยากครับ
ผมว่าสำคัญสุดคือขณะปั่นรักษาระดับพวก hrm รอบขา อะไรไว้ให้ดี อย่าไปอัดหนักตามกลุ่มแรงๆ
ปั่นในระดับของเรา ผลัดๆตามกลุ่มที่ความเร็วพอดีๆบ้างก็ได้ครับ แล้วอาหารการกินอย่าให้ขาด ที่สำคัญน้ำดื่มให้พอครับ

รวมๆก็เหมือนเทคนิคทั่วไปแหละครับ ค่อยๆพัฒนาตัวเองไป

ส่วน 300km นั้นจะมีภูเขา จุดนี้ผมกำลังซ้อมอยุ่เช่นกันครับ ทุกวันนี้เจอภูเขาแทบจะไม่รอด hr สูงปรี๊ด
ส่วน 400km ทางเรียบคงเหมือนกับ 200km แค่แบ่งระยะเวลา แบ่งแรงให้ดี ปลายปีเจอกันครับ (รอบนี้ไม่ไหวร้อนไป)
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากผ่านการทดสอบ Audax ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย Tdf »

ซ้อมช้าๆแต่นานๆเน้นโซนแอโรบิคครับ ปั่นให้ได้หลายๆชั่วโมงเช้ายันเย็น
Behindthemoon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ฺBT
Bike: Specialized allez c2 2014, coyote star 20 นิ้ว,
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย Behindthemoon »

ผมเพิ่งไปปั่นจักรยานซัอมขา

กลัวขึ้นเขาไม่ได้จริงๆ

รูปภาพ
ขออภัย ขากำลังจะแรง
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

ถ้าเคยปั่น 100 ก.ม ผ่านได้ 3 ครั้ง แล้วก็ไม่ได้ปั่นยาวอีกเลย แต่ก็ยังคงปั่นประจำวันละ30-40 ก.ม เกือบทุกวัน บางวันก็50 ก.ม ปั่นแบบเต็มแรงที่ผมมีครับ
ถ้าไปปั่น200 จะไหวไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”