มือใหม่พึ่งถอย เทรนเนอร์ แบบจับขอบล้อมา ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
i.am.boy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi impulso

มือใหม่พึ่งถอย เทรนเนอร์ แบบจับขอบล้อมา ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย i.am.boy »

พึ่งถอย เทรนเนอร์ minoura 2429r ที่เป็นแบบจับขอบล้อมาใหม่อะครับ อยากรบกวนสอบถามหน่อยครับ

ว่าเทรนเนอร์พวกนี้มันจะหนืดกว่าความเป็นจริงหรอครับ ผมเป็นมือใหม่พึ่งหัดปั่นได้ 1 เดือน ปรกติออกถนน av ก็ 20 กลางๆ รอบขา 80-90 แบบไม่เหนื่อยมาก

แต่วันนี้ลองเทรนเนอร์ ปั่นได้แค่ 10 ต้นๆรอบขา 60-80 เองอะครับ ปวดขามากด้วย เหมือนกับปั่นขึ้นเขาเลยอะครับ ขนาดปรับเกียร์เบาสุด ส่วนตัวเทรนเนอร์ก็ปรับเบาสุดแล้ว ใช้แรงขามากๆเลยอะครับ

อยากรบกวนสอบถามหน่อยครับว่า

1. เทรนเนอร์รุ่นนี้เป็นแบบนี้ใช่หรือเปล่าครับ
2. ถ้าเทรนเนอร์แบบจับหน้ายาง จะหนืดแบบนี้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

ปล. ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
CyclingSyndrome
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 232/5 ม.8 อ.ผาขาว จ.เลย

Re: มือใหม่พึ่งถอย เทรนเนอร์ แบบจับขอบล้อมา ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย CyclingSyndrome »

ไปดูโปรแกรมห้อง 100 รอบเลยครับ ;)
https://www.facebook.com/CyclingSyndrome
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มือใหม่พึ่งถอย เทรนเนอร์ แบบจับขอบล้อมา ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย Tdf »

ลองปรับแรงกดที่ขอบล้อให้เบาลงดูก่อนครับ
pele2005
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Jifo , Trek madone

โพสต์ โดย pele2005 »

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่แน่ใจว่าปรับให้ที่จับขอบล้อ ทั้งสองข้างสมดุลกัน ดูรูปวงกลมทั้งสองที่ขาสปริง
แต่ก็หนืดกว่าขี่จริงอยู่ครับโดยเฉพาะตอนออกตัว ไม่สนุก เหมือนขี่บนถนน
kroeksit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868846711 เบียร์
team: ไร้สังกัด
Bike: Bridgestone RADAC

โพสต์ โดย kroeksit »

ใช่ครับ แต่ผมยังไม่เคยใช้จริงนะครับ ที่ผมรู้มาไม่ว่าจะเซ็ตให้หนืดน้อยสุดแล้วก็ตาม ก็ยังหนืดกว่าบนถนนอยู่ดีครับ
Taylor Swift
ธนาคารทหารไทย (TMB Bank) บัญชีออมทรัพย์ 011-2-78019-2 เกริกศิษฏ์ พีรโชติกพันธุ์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”