เจ็บบริเวณเข่าด้านหน้า คับ เวลางอแล้วยืดตรงมีเสียงกรึก

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
vigoboy007
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Baibchi KUMA 26.2

Re: เจ็บบริเวณเข่าด้านหน้า คับ เวลางอแล้วยืดตรงมีเสียงกรึก

โพสต์ โดย vigoboy007 »

ไม่รู้ได้ผลหรือเปล่า ลองขยับเบาะมาด้านหน้าดูครับ
-- คนเราต้นทุนชีวิตไม่เท่ากัน --
ร่วมกันรณรงค์ การพิมพ์ภาษาไทย ให้ถูกต้องเถอะครับ เราคนไทย มีภาษาเป็นของตัวเอง จงภูมิใจ
สัญญา โวหารเดช
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เจ็บบริเวณเข่าด้านหน้า คับ เวลางอแล้วยืดตรงมีเสียงกรึก

โพสต์ โดย สัญญา โวหารเดช »

อีกประการหนึ่งคือการใช้ขาจานที่ยาวเกินไป ก็เป็นสาเหตุของอาการปวดได้เหมือนกัน เรื่องนี้ผมได้ประสบกับตัวเอง ช่วงขาผม 72 ผมเคยใช้ขาจาน 172.5 และ 170 ปรากฎอาการปวดทุกครั้งที่ออกปั่น แต่พอมาใช้ขาจาน 165 อาการปวดหาเป็นปลิดทิ้งเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”